[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

Thế là lại tin vịt lùa gà hả các bác ??? Mỗi lần thế này ko biết bao nhiêu bác biến thành gà tự vặt lông của mình nằm hiến dâng trên đĩa ;

TIN VỊT GÌ THẾ BÁC, C5L CÓ ĐƠN XIN KHỞI CÔNG, SAU ĐÓ ÍT NGÀY CHÍNH QUYỀN CÓ CÔNG VĂN TRẢ LỜI TẠM DỪNG KHỞI CÔNG DO CHƯA ĐỦ ĐIỀU KIỆN, TIN VẬY LÀ 9 XÁC CHỨ TIN VỊT TIN VẼO GÌ.

NGƯỜI ĐẦU TƯ - NGƯỜI CÓ ĐẤT Ở ĐÂY NGHE ĐƠN THẾ CŨNG CẢM THẤY HỨNG KHỞI CHỨ, CŨNG BÀN TÁN XÔM XẢ CHỨ, CŨNG NGHĨ RẰNG CÓ CƠ HỘI CHỨ. NHƯNG SAU ĐÓ KHÔNG ĐƯỢC LÀ CẢM THẤY TỤT HỨNG VÌ NHỮNG ĐIỀU HY VỌNG KO THÀNH. AI CÓ ĐẤT KHÔNG MUỐN BÁN GIÁ THẤP THÌ LẠI TIẾP TỤC GIỮ CHO CỎ MỌC TIẾP

Xe 01

Xe máy
Câu chuyện vẫn là giải quyết sai phạm TTXD (nhà đã tự xây ko đồng bộ) ntn
Thế bây giờ phải đập tất cả nhà dân xây không đúng qui định à bác. Vậy thì khó lắm. Ở đây có mỗi nhà dân hay cả chung cư xây vượt tầng nữa

nguyenthienbut

Xe hơi
Thế bây giờ phải đập tất cả nhà dân xây không đúng qui định à bác. Vậy thì khó lắm. Ở đây có mỗi nhà dân hay cả chung cư xây vượt tầng nữa
Chỉ đập nhà dân thôi, chứ chung cư thì điều chỉn qui hoạch là xong

NguyenDatTan

Xe tải
e có mảnh ở đây và xác định để 3-5 năm tiếp thì em cũng thích nó lên giá giống như bác có đất chỗ khác thì cũng vậy cả, còn nếu được xây thì e cảm nhận cá nhân là sẽ tăng giá nữa là chắc, còn giờ ai lùa gà được ai, người mua vào họ cũng kỳ vọng tăng thêm họ mới mua, đầu tư lời ăn lỗ chịu, kiểu như ck bây giờ, biết về gần 1100 như giờ thì lúc xuống 1400 cả làng đã cắt lỗ luôn từ đấy rồi bác ợ
TIN VỊT GÌ THẾ BÁC, C5L CÓ ĐƠN XIN KHỞI CÔNG, SAU ĐÓ ÍT NGÀY CHÍNH QUYỀN CÓ CÔNG VĂN TRẢ LỜI TẠM DỪNG KHỞI CÔNG DO CHƯA ĐỦ ĐIỀU KIỆN, TIN VẬY LÀ 9 XÁC CHỨ TIN VỊT TIN VẼO GÌ.

NGƯỜI ĐẦU TƯ - NGƯỜI CÓ ĐẤT Ở ĐÂY NGHE ĐƠN THẾ CŨNG CẢM THẤY HỨNG KHỞI CHỨ, CŨNG BÀN TÁN XÔM XẢ CHỨ, CŨNG NGHĨ RẰNG CÓ CƠ HỘI CHỨ. NHƯNG SAU ĐÓ KHÔNG ĐƯỢC LÀ CẢM THẤY TỤT HỨNG VÌ NHỮNG ĐIỀU HY VỌNG KO THÀNH. AI CÓ ĐẤT KHÔNG MUỐN BÁN GIÁ THẤP THÌ LẠI TIẾP TỤC GIỮ CHO CỎ MỌC TIẾP
Đây có phải lần đầu đâu bác; Tình trạng TH nó có từ bao giờ rồi đấy ạ; E thấy hô hào mua vào như mai sẽ được xây thì chẳng đang lùa người ko biết bập vào; Ai mua vào mấy hôm vừa rồi giờ chả mặt nghệt như ngỗng; E nghĩ mọi con sóng đều có người phía sau chủ định đẩy hết

túc sơn

Xe tải
CĂNG NHẤT LÀ GẦN CHỤC NHÀ LK 4-5 TẦNG XÂY Ở CHỖ ĐẢO VIP B2.1, CHỖ MÀ QH 2015 NÓ LÀ BT

AI THÍCH MUA NÊN CỨ CHỖ NÀO ĐÚNG QH VÀ CHƯA TỰ XÂY GÌ THÌ MUA
Nếu mà đc điều chỉnh quy hoạch thì chỗ đảo vip đấy cũng đc điều chỉnh cơ :D. Giờ khó cái là bao nhiêu nhà xây r, mỗi nhà xây một kiểu đâm ra kobiết giải quyết như nào. May ra chủ đầu tư chịu đền bù rồi thuyết phục xây lại thì có vẻ hợp lý.

nguyenthienbut

Xe hơi
Nếu mà đc điều chỉnh quy hoạch thì chỗ đảo vip đấy cũng đc điều chỉnh cơ :D. Giờ khó cái là bao nhiêu nhà xây r, mỗi nhà xây một kiểu đâm ra kobiết giải quyết như nào. May ra chủ đầu tư chịu đền bù rồi thuyết phục xây lại thì có vẻ hợp lý.
Điều chỉnh mặt tiền cũng dễ thôi

Đây có phải lần đầu đâu bác; Tình trạng TH nó có từ bao giờ rồi đấy ạ; E thấy hô hào mua vào như mai sẽ được xây thì chẳng đang lùa người ko biết bập vào; Ai mua vào mấy hôm vừa rồi giờ chả mặt nghệt như ngỗng; E nghĩ mọi con sóng đều có người phía sau chủ định đẩy hết
NẾU BẢO LÙA NGƯỜI KO BIẾT MUA VÀO CŨNG KO THỰC SỰ ĐÚNG LẮM, VÌ MUA THANH HÀ MẶT BẰNG CHUNG GIỜ 4-5 CỦ TO, AI CÓ TIỀN BỎ RA MUA MÀ KO TÌM HIỂU KHI VỤ VIỆC TH TRÊN TIVI BÁO CHÍ DIỄN ĐÀN CÁC GROUP ZL FB CÓ MÀ ĐỦ CẢ TRONG 3 NĂM QUA NHẤT LÀ VỤ KHỞI TỐ Ô TH. VÀ KHI LIÊN QUAN GÌ ĐẾN TH THÌ CÁC DIỄN ĐÀN RỒI GROUP ZL FB LUÔN BÀN TÁN NHỘN NHỊP HƠN.

NGƯỜI CHẤP NHẬN MUA VÀO TH TỶ LỆ MUỐN TĂNG GIÁ SINH LỢI NHUẬN CAO CHIẾM PHẦN NHIỀU VÌ CÓ TÂM LÝ KỲ VỌNG TĂNG GIÁ KHI ĐƯỢC XÂY. BẢO HỌ KO BIẾT GÌ VỀ VỤ VIỆC Ô ĐIẾU CẦY LÀ KO CHUẨN CHO LẮM

tu_spark

Xe tải
Bố con nhà lão Th sẽ sớm đi đầu quân Juve, lúc ấy lại hỏi tiền nhiều để làm gì ... :)

Thuantrung

Xe tăng
Vậy là chỉ còn lo xây sai quy cách, vậy khu nào chưa có nhà có khi lại ngon trước, các vấn đề kia gq xong rồi , Thanh Hà trước sau cũng dc xây thôi.

thanh.long

Xe tăng
Cv TH có vượt tầng đâu cụ
9 tòa cc xây dựng trên tầng áp mái ko đúng quy định. Còn mấy nhà liền kề ở B2.1 là xây dựng sai quy hoạch được duyệt và đã có QĐ xử phạt hành chính và buộc tháo dỡ phần sai phạm

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Cụ nào có mảnh ở đây cũng muốn tung hứng lên, ai chả thích đồ của mình có giá. Tin đưa ra thì không vịt vì cũng có văn bản hẳn hoi để xin thi công nhưng chưa đủ điều kiện triển khai thi công trở lại, người tỉnh táo sẽ thấy mọi thứ phải được chính quyền chấp nhận thì mới được làm, còn môi giới có tin vậy để khuấy thi trường lên, giá nhẩy tăng lại do người cầm hàng phát ra do tưởng tương lai sắp có cái kết đẹp
Em thì xác định mua để đấy nên vài năm xây đc thì càng tốt, chứ giờ mà tòi hơn 2 tỷ bắt xây thì cũng mếu

Chỉnh sửa cuối:

nhatscn

Xe tăng
9 tòa cc xây dựng trên tầng áp mái ko đúng quy định. Còn mấy nhà liền kề ở B2.1 là xây dựng sai quy hoạch được duyệt và đã có QĐ xử phạt hành chính và buộc tháo dỡ phần sai phạm
kể mà chỗ nào đúng QH cho làm, chỗ nào sai thì yêu cầu hoàn lại trạng thái ban đầu. cá nhân em cũng ko thích chuyện các bố thích làm gì thì làm. NĐT mua đất là mua theo QH tại thời điểm đó, đùng 1 cái lại chia nhỏ bán. đảo vip nó đang đẹp vì là khu BT, đùng phát chia lại nhìn lớn khởm vãi

thanh.long

Xe tăng
kể mà chỗ nào đúng QH cho làm, chỗ nào sai thì yêu cầu hoàn lại trạng thái ban đầu. cá nhân em cũng ko thích chuyện các bố thích làm gì thì làm. NĐT mua đất là mua theo QH tại thời điểm đó, đùng 1 cái lại chia nhỏ bán. đảo vip nó đang đẹp vì là khu BT, đùng phát chia lại nhìn lớn khởm vãi
Khu đảo Vip B2.1 để nguyên biệt thự như QH được duyệt là đẹp, ko biết thằng nào tư vấn lại đi tự chia nhỏ thành liền kề nhằm tăng lợi nhuận làm mật độ tăng cao lên chen chúc, cố làm chia nhỏ sau này về ở cũng ngột ngạt

nhatscn

Xe tăng
Khu đảo Vip B2.1 để nguyên biệt thự như QH được duyệt là đẹp, ko biết thằng nào tư vấn lại đi tự chia nhỏ thành liền kề nhằm tăng lợi nhuận làm mật độ tăng cao lên chen chúc, cố làm chia nhỏ sau này về ở cũng ngột ngạt
thì các bác có nhìu xiền cũng muốn ở kiểu 1 khu chỉ có BT, tự nhiên xây mấy cái LK, nhìn lởm khởm quá. em cũng muốn dẹp đi nhìn KĐT nó sang.

Realty 2021

Xe tăng
Giá khu LK B2.1 hiện bao nhiêu các cụ nhỉ?
Cụ nào liều với tự chia nhỏ sai qh như B2.1 liền kề 85.6m2 chào bán ra 2 năm nay chỉ loanh quanh 3.2-3.4 tỏi 2 năm chẳng tăng gì, hôm kia có vp định lựa sóng đẩy lên 4 tỏi nhưng khách giờ họ né hết chỗ sai qh ko muốn liều