Hỏi về đồng hồ của TME cho Escape

Vannl

Xe buýt
cái em lo nhất là mạch đồng hồ, nó mà chạy lung tung, ngày nào cũng phải chỉnh giờ thì chết dở. Nhưng sau khi chỉnh lại giờ, để chạy hơn 3 tiếng thì vẫn chưa quan sát thấy sai lệch so với điện thoại của em (nên nếu có lệch thì cũng chỉ 1-2s là cùng)

Bây giờ có thể yên tâm lắp vào xe được rồi các cụ ạ :D

theanh fe AT

Xe tải
cái em lo nhất là mạch đồng hồ, nó mà chạy lung tung, ngày nào cũng phải chỉnh giờ thì chết dở. Nhưng sau khi chỉnh lại giờ, để chạy hơn 3 tiếng thì vẫn chưa quan sát thấy sai lệch so với điện thoại của em (nên nếu có lệch thì cũng chỉ 1-2s là cùng)

Bây giờ có thể yên tâm lắp vào xe được rồi các cụ ạ :D

Thích rồi đới,chú bẩu hãng sx ngay cho anh 1c cho Ếch 2006 LI MÍT TỊT luôn đê:))

nhomuathuhanoi

Xe buýt

demen2003

Xe tăng
Chạy ngon mà các cụ hàng Tme làm chuẩn lắm mạch và linh kiện rất pro tôi đã vào tận công ty mua hàng mà(đã lắp chuột bạch 1 năm rồi). Nhân tiện còn dư mạch cho mặt zin do hồi đầu tôi mua lắp nhưng do F1 muốn DVD nên thừa cụ nào muốn với mặt zin mình để lại cho fix 1tr nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
Phần đấu nối, gen chịu nhiệt em ko ngại. Ngại mỗi ko biết làm sao bóc được cái mặt dưỡng ra :(
Tháo 2 con ốc ngay chỗ vô lăng chỗ đồng hồ, 2 con ốc bắt ngược lên ấy - sau đó cứ thế lấy tay cậy toàn bộ cái dưỡng ra (nhớ lót cái khăn dưới cái dưỡng (chỗ cần số để tránh sước - chỗ khoanh lớn phía dưới)

Hơi ngửa cái dưỡng ra, (nhớ đùng tháo mấy cái dây điều khiển điều hòa (kẻo lắp lại lằng nhằng lắm) thì đằng sau cái dưỡng DVD có 5 con ốc, 3 trên, 2 dưới, tháo 5 con ốc này là nhấc dưỡng DVD ra dc - em có đánh dấu vị trí 5 con ốc nhưng ở phía sau nhé

Dây điện thì cho chạy xuống lấy ngay điện từ mồi thuốc là ổn

Chỉnh sửa cuối:

Zniper

Xe hơi
Tháo 2 con ốc ngay chỗ vô lăng chỗ đồng hồ, 2 con ốc bắt ngược lên ấy - sau đó cứ thế lấy tay cậy toàn bộ cái dưỡng ra (nhớ lót cái khăn dưới cái dưỡng (chỗ cần số để tránh sước - chỗ khoanh lớn phía dưới)

Hơi ngửa cái dưỡng ra, (nhớ đùng tháo mấy cái dây điều khiển điều hòa (kẻo lắp lại lằng nhằng lắm) thì đằng sau cái dưỡng DVD có 5 con ốc, 3 trên, 2 dưới, tháo 5 con ốc này là nhấc dưỡng DVD ra dc - em có đánh dấu vị trí 5 con ốc nhưng ở phía sau nhé

Cám ơn cụ [@Hai Nguyen;284], đúng cái em đang cần để bắt đầu chọc ngoáy.

nhomuathuhanoi

Xe buýt
Tháo 2 con ốc ngay chỗ vô lăng chỗ đồng hồ, 2 con ốc bắt ngược lên ấy - sau đó cứ thế lấy tay cậy toàn bộ cái dưỡng ra (nhớ lót cái khăn dưới cái dưỡng (chỗ cần số để tránh sước - chỗ khoanh lớn

Cảm ơn cụ [@Hai Nguyen;284] nhìn cả cái Tablo to đùng kia là cháu hốt rồi. Dự là qua vụ này để mục sở thị các bác thợ xịn bổ nó ra cho cháu tích lũy kinh nghiệm. Lần sau cháu sẽ cố học cụ.
Cháu mời cụ!

Vannl

Xe buýt

Oái, cơ cấu kiểu gì mà cái ốc tháo mặt dưỡng lại ở chỗ đó được nhỉ? Làm em ngó nghiêng mấy hôm nay mà chưa biết tháo mặt dưỡng kiểu gì.

Chắc mai em kiếm bộ khoan về xem có tự sướng được ko :D

FujiS5200

Xe điện
Ui. Các cụ quyết sao thì em theo đấy. Khì khì. Các cụ quyết hộ em nhé.
PS: Cụ gì gì ơi. Ếch nhà mình không cần dán gioăng cao su chống ù đâu, vì nó sao đủ sức phi 80 CHỤC như cụ lo :D :D

Hai Nguyen

Xe điện
Các lão mà thích tự sướng thì để em khởi động cho nhé:

Sáng T7 sang khu Việt Hưng, bãi rộng. Mấy món này chắc mất 30p/ xe. Làm 3 xe chắc 1h. Mỗi lão chuẩn bị thêm khoảng 3 sợi dây, mối sợi 2m để nối dàu cảm biến ngoài để đưa ra biến ra ngoài biển số

nhomuathuhanoi

Xe buýt
Ui. Các cụ quyết sao thì em theo đấy. Khì khì. Các cụ quyết hộ em nhé.
PS: Cụ gì gì ơi. Ếch nhà mình không cần dán gioăng cao su chống ù đâu, vì nó sao đủ sức phi 80 CHỤC như cụ lo :D :D
U uầy, cụ nói thế nào. Ngày nào em chả 2 lượt cao tốc Láng HL, lên 100km/h trong 3 nốt nhạc. Mà khổ tiếng gió cửa trước nó choảng thẳng vào tai đến ghét.

nhomuathuhanoi

Xe buýt

Sáng T7 sang khu Việt Hưng, bãi rộng. Mấy món này chắc mất 30p/ xe. Làm 3 xe chắc 1h. Mỗi lão chuẩn bị thêm khoảng 3 sợi dây, mối sợi 2m để nối dàu cảm biến ngoài để đưa ra biến ra ngoài biển số
Cụ làm em đứt cả ruột. Em đã đọc hết các thớt của cụ và rất phục cụ trong mấy khoản độ đẽo này cũng như sự nhiệt tình của cụ với anh em, dù cũng thấy cụ khá bận bịu.
Trong khi em vừa confirm xếp lịch các kiểu vs nhà cụ Bò bay thì đọc được chỉ dụ của cụ : (( : ((

nhomuathuhanoi

Xe buýt
Chạy ngon mà các cụ hàng Tme làm chuẩn lắm mạch và linh kiện rất pro tôi đã vào tận công ty mua hàng mà(đã lắp chuột bạch 1 năm rồi). Nhân tiện còn dư mạch cho mặt zin do hồi đầu tôi mua lắp nhưng do F1 muốn DVD nên thừa cụ nào muốn với mặt zin mình để lại cho fix 1tr nhé.
Cụ [@ds2k;27965] có hàng của cụ kìa.

FujiS5200

Xe điện
U uầy, cụ nói thế nào. Ngày nào em chả 2 lượt cao tốc Láng HL, lên 100km/h trong 3 nốt nhạc. Mà khổ tiếng gió cửa trước nó choảng thẳng vào tai đến ghét.
Hè hè hè. Cụ ơi. 80 cây chuối thì thừa sức chứ còn 80 chục (tức là 800) thì đến con bò Lambogini cũng bó tay đứng khóc đó, cụ ơi. He he he.

Vannl

Xe buýt

tks cụ rất rất nhiều nhé, em tháo được rồi, chắc trưa nay em chiến luôn :D

Em sẽ định đấu nguồn vào chung với nguồn của DVD luôn, còn cảm biến nhiệt để hết trong xe, mấy hôm nữa đi làm gập gương thì nhờ thợ đưa vào gương hậu cho đúng ý đồ của nhà sản xuất :D

Hai Nguyen

Xe điện
Nguồn vào đuôi DVD cũng được, (dây acc và dây mass) nhưng bó dây này bé, phải tách dây, ko có nhiều ko gian, nên nếu chuyển xuống mồi thuốc thì ngon nhất, nhưng tháo mồi dây mồi thuôc cũng là vấn đề kekek.

Mà sao bác ko sơn luôn cái Dưỡng cho nó đồng mầu ?

Vannl

Xe buýt
Nguồn vào đuôi DVD cũng được, (dây acc và dây mass) nhưng bó dây này bé, phải tách dây, ko có nhiều ko gian, nên nếu chuyển xuống mồi thuốc thì ngon nhất, nhưng tháo mồi dây mồi thuôc cũng là vấn đề kekek.

Mà sao bác ko sơn luôn cái Dưỡng cho nó đồng mầu ?
Em cũng đang định sơn lại mà chưa biết chỗ, bác biết chỗ nào sơn đảm bảo ở khu Cầu Giấy hoặc Hà Đông cho em xin địa chỉ với ạ

nhomuathuhanoi

Xe buýt
Em cũng đang định sơn lại mà chưa biết chỗ, bác biết chỗ nào sơn đảm bảo ở khu Cầu Giấy hoặc Hà Đông cho em xin địa chỉ với ạ
Em thấy cái chỗ Thuận Hòa Sài Gòn hay quản cáo ngay sau Tòa Vimeco ở Trung Yên có được ko cụ?

Hai Nguyen

Xe điện
Em lại sơn ở gara cỏ bên ngô gia tự. Mang dưỡng nguyên bản để cố chuẩn mầu. Mấy món này nhỏ, xưởng lớn kiêu ko làm a