Hỏi về đón người nhà từ quốc tế về Nội Bài

ducleminh

Xe điện
Nhà cháu lần đầu đón người nhà từ nước ngoài về ở sân bay Nội Bài vào sáng sớm, các cụ chỉ dẫn giúp hộ:

- Khi đến thì đậu xe ở đâu
- Khi đón thì cho xe vào đường nào để đón.

Thanks các cụ nhiều.

CXP

Xe buýt
Bãi đỗ xe của sân bay Nội Bài ở ngay trước mặt nhà ga. Từ HN đi lên thì đến nhà ga có 2 cách để vào bãi đỗ: đi thẳng quá khỏi nhà ga rồi vòng lại, hoặc lên cầu lượn qua tầng 2 (khu vực đi) rồi lộn xuống. Lối vào đón khách khá phức tạp: làn trong cùng (sát nhà ga) dành cho xe VIP, làn tiếp theo dành cho taxi, làn ngoài cùng (sát bãi đỗ) mới dành cho xe khác. Bảo vệ sân bay lại khá "nhiệt tình" trong việc giữ-phạt xe đi và đỗ sai làn. Theo em nếu kụ chưa quen đi khu vực này, lại đón người nhà sớm thì chọn chỗ đỗ gần ngay lối mở ở hàng rào để đi từ bãi đỗ vào nhà ga rồi khi đón được người nhà, cho thẳng xe đẩy ra tận oto ngoài bãi đỗ cho đỡ phức tạp, mà cũng chẳng phải đi bộ xa hơn bao nhiêu.

Chúc kụ may mắn!

pham ngoc chau

Xe buýt
cụ CXP đã hướng dẫn chuẩn rồi cụ ạ. Cứ đi vào bãi xe cua sân bay, vào đón người nhà, sau đó dùng xe đẩy đua hàng ra tận xe rồi về.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Bác chủ thớt nên nhớ: Khi đi từ bãi đỗ xe vào chỗ đón khách nhớ đi đúng làn xe biển trắng (có 3 làn, đi làn ngoài cùng bên trái). Bác vào không chú ý mà đi vào làn xe ưu tiên hoặc làn ta xi là XXX thịt liền !

Gia_Khanh

Xe điện
Đúng đây ạ, hôm e lên đấy được ô bạn đi cũng chỉ là đi đón thì ko trèo lên cầu lên t2 mà đi thẳng rồi quay đầu lại, rẽ vào chỗ nó mở hàng rào để vào, đi làn ngoài cùng bên trái !