Hỏi về độ jack cắm line âm thanh vào xe

Liuba

Xe buýt
Chào các bác,
Xe em là Daewoo Espero, có bộ đầu CD/Radio, nhưng ko có USB, lỗ jack cắm đường âm thanh vào.
Em có nhu cầu độ 1 lỗ jack cắm âm thanh vào để có thể sử dụng các nguồn audio bên ngoài như laptop, điện thoại... vì sử dụng CD ko sướng lắm và muốn tận dụng hệ thống âm thanh của xe.
Vậy xin hỏi các bác:
1. Có thể độ như vậy được ko? Có phức tạp lắm ko?
2. Chất lượng âm thanh từ bên ngoài vào có được tương đương như âm thanh phát từ CD dính liền ko?
3. Giá cả thế nào nếu so sánh với việc mua 1 bộ đầu CD/DVD MP3 Radio có sẵn các jack cắm và USB?
Rất mong các bác chỉ giáo, càng chi tiết càng tốt.
Xin cảm ơn các bác nhiều nhiều!

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ mua 1 cái tẩu thuốc MP3 phát sóng Radio. Cái này có bộ nhớ, dùng thẻ SD, phát sóng FM cho radio bắt.

Như vậy, cụ chả phải độ gì.

Giá cả hàng Tầu hình như <150k

Chuong ga

Xe buýt
Cụ đầu tư bộ đầu cd or DVD có đường AUX và USB cho lành đỡ phải độ làm gì. Chất lượng thì em thấy hay hơn nhiều cái MP3 phát FM . Dùng cái Mp3 đó nhiễu lắm nghe không ra gì cả.

Liuba

Xe buýt
Cụ mua 1 cái tẩu thuốc MP3 phát sóng Radio. Cái này có bộ nhớ, dùng thẻ SD, phát sóng FM cho radio bắt.

Như vậy, cụ chả phải độ gì.

Giá cả hàng Tầu hình như <150k
Cái vụ này em nghe rồi, dư luận quần chúng ko ủng hộ cho nó, vì phát sóng FM, chất lượng ko ổn bác ạ.

Cụ đầu tư bộ đầu cd or DVD có đường AUX và USB cho lành đỡ phải độ làm gì. Chất lượng thì em thấy hay hơn nhiều cái MP3 phát FM . Dùng cái Mp3 đó nhiễu lắm nghe không ra gì cả.
Phương án này thì tốn xiền, em chưa có ý định đầu tư.

Báo cáo các bác, hiện giờ thợ đã móc cái đuôi CD ra, và thấy thò ra 1 cái đầu jack line in đã có sẵn. Em lấy điện thoại và laptop cắm jack 3 ly vào.... Kết quả: Thành công mỹ mãn, nghe nhạc vô tư, giá cả free, he he!
Cảm ơn các bác đã quan tâm!

khkdgs

Xe điện
Cái vụ này em nghe rồi, dư luận quần chúng ko ủng hộ cho nó, vì phát sóng FM, chất lượng ko ổn bác ạ.

Phương án này thì tốn xiền, em chưa có ý định đầu tư.

Báo cáo các bác, hiện giờ thợ đã móc cái đuôi CD ra, và thấy thò ra 1 cái đầu jack line in đã có sẵn. Em lấy điện thoại và laptop cắm jack 3 ly vào.... Kết quả: Thành công mỹ mãn, nghe nhạc vô tư, giá cả free, he he!
Cảm ơn các bác đã quan tâm!
hì, bác chia sẻ ảnh về cái này được không ạ, hay bác cho em số đt để em call nói chuỵen với bác xíu nhỉ, em cũng đang mò vụ này đấy ạ.

Liuba

Xe buýt
hì, bác chia sẻ ảnh về cái này được không ạ, hay bác cho em số đt để em call nói chuỵen với bác xíu nhỉ, em cũng đang mò vụ này đấy ạ.
Khi nào bóc ra mình sẽ xem kỹ và chộp hình gửi bác xem nhé. Định PM cho bác, nhưng bác cài đặt thế nào mà ko cho gửi tin riêng, hic!.

Chỉnh sửa cuối:

khkdgs

Xe điện
Khi nào bóc ra mình sẽ xem kỹ và chộp hình gửi bác xem nhé. Định PM cho bác, nhưng bác cài đặt thế nào mà ko cho gửi tin riêng, hic!.
em xin cảm ơn bác chủ đã quan tâm.

nguyenxuanphuc

Xe tải
cáy duong do re mà ai biet ve mach lam dơn gian thui, nha em co con lang ra tho chể dung cả đàu zin lam 2 din luôn nghe thich lam chu ẻm xem máy cu bo đầu cũ đi lắp đầu mới vào nghe đau tai lăm phi cả xe bac tỷ đi

khkdgs

Xe điện
cáy duong do re mà ai biet ve mach lam dơn gian thui, nha em co con lang ra tho chể dung cả đàu zin lam 2 din luôn nghe thich lam chu ẻm xem máy cu bo đầu cũ đi lắp đầu mới vào nghe đau tai lăm phi cả xe bac tỷ đi
bác chi sẻ cách câu dây audio in ra ngoài để nghe từ nguồn ipot, hay đt ... được không ạ?

huunghia3269

Xe đạp
Đầu tư một dvd 2in vào là ok,nhưng hơi tốn kém,tóm lại phải làm thì mới nghe nhạc được