Hỏi về đồ giặt ghế nỉ trên xe!

tomhh

[Tịch thu bằng lái]
Website
phuongdongauto.net
Các bác thân mến em sẽ tư vấn cho các bác giặt ghế nỉ như thế này: Đối với nước ngoài thì dùng cách:
- Mua các sản phẩm 3M các hóa chất giặt dạng keo bọt, xịt ít vào những chỗ nào bẩn và lau nó đi, họ thường làm thường xuyên:
Ở nước ngoài đa phần thời tiết cũng ủng hộ, môi trường luôn sạch sẽ, cách họ sử dụng ô tô cũng khác mình nên nó luôn sạch sẽ.
Còn ở nước ta môi trường nóng ẩm, nhiều trẻ nhỏ và ghế rất nhanh bẩn, có nhiều bác còn không để ý nó như thế nào, công nghệ rửa xe của nước ta thì sạch là được.
( để giặt ghế nỉ ô tô, ta phải giặt công nghiệp, các dung dịch nhập từ singgapor như: Campine - spotter giặt công nghiệp)
_ tháo ghế, hút bụi
- pha dung dịch campien phun đều tẩy tổng thể cho hết mùi và bụi bẩn;
- dùng dung dịch spotter tẩy điểm, những chỗ két mồ hôi, ẩm mốc;
- dùng bàn chải sợi mềm đánh đều;
- phun đều dung dịch campine lại lần nữa;
- dùng máy hút ước hút sạch và khô ghế;
- Xấy một chút cho dung dịch nóng nhanh bay hơi;
- Lắp vào xe khi xe đã được dọn nội thất sạch;
Làm như vậy cũng chỉ tốn 550k nhưng sạch đến 80% ghế rồi, lại sạch và khô, chứ xịt xịt keo bọt vào thì càng bết và bẩn ghế hơn, có khi lại gây bệnh đấy các bác ạ.

Muon_biet

Xe cút kít
Các bác thân mến em sẽ tư vấn cho các bác giặt ghế nỉ như thế này: Đối với nước ngoài thì dùng cách:
- Mua các sản phẩm 3M các hóa chất giặt dạng keo bọt, xịt ít vào những chỗ nào bẩn và lau nó đi, họ thường làm thường xuyên:
Ở nước ngoài đa phần thời tiết cũng ủng hộ, môi trường luôn sạch sẽ, cách họ sử dụng ô tô cũng khác mình nên nó luôn sạch sẽ.
Còn ở nước ta môi trường nóng ẩm, nhiều trẻ nhỏ và ghế rất nhanh bẩn, có nhiều bác còn không để ý nó như thế nào, công nghệ rửa xe của nước ta thì sạch là được.
( để giặt ghế nỉ ô tô, ta phải giặt công nghiệp, các dung dịch nhập từ singgapor như: Campine - spotter giặt công nghiệp)
_ tháo ghế, hút bụi
- pha dung dịch campien phun đều tẩy tổng thể cho hết mùi và bụi bẩn;
- dùng dung dịch spotter tẩy điểm, những chỗ két mồ hôi, ẩm mốc;
- dùng bàn chải sợi mềm đánh đều;
- phun đều dung dịch campine lại lần nữa;
- dùng máy hút ước hút sạch và khô ghế;
- Xấy một chút cho dung dịch nóng nhanh bay hơi;
- Lắp vào xe khi xe đã được dọn nội thất sạch;
Làm như vậy cũng chỉ tốn 550k nhưng sạch đến 80% ghế rồi, lại sạch và khô, chứ xịt xịt keo bọt vào thì càng bết và bẩn ghế hơn, có khi lại gây bệnh đấy các bác ạ.
Cách làm của cụ quá chuẩn, vodka cụ

PHUONGTMA

Xe đạp
Cụ có thể qua bên qua đại lý bên em ở Xã Đàn Hà Nội. Em chuyên về phục hồi và dọn vệ sinh nội thất. Vấn đề của cụ em xử lý được, bên em sẽ phụn sản phẩm làm sạch nỉ rất tốt sau đó đến phần khử mùi và làm mới các chi tiết nhựa inox...nếu cụ cần. Hiện em có gói dịch vụ phủ bảo vệ nỉ giúp cho nỉ không thấm nước, dễ lau chùi mà không làm cứng sợi nỉ. Các sản phẩm bên em đều nhập khẩu từ Anh Quốc không gấy hại cho sức khỏe. Cụ ra Hà Nội nếu cần thì alo em nhé. PHƯƠNG - 093 400 988

xe co 86

Xe hơi
em thì dùng dung dịch làm sạch dạng bọt phun vào rồi lấy bàn chải đánh sạch được 70% 2,3 hôm làm lại lần nữa cũng thấy ổn phết

tomhh

[Tịch thu bằng lái]
Website
phuongdongauto.net
em thì dùng dung dịch làm sạch dạng bọt phun vào rồi lấy bàn chải đánh sạch được 70% 2,3 hôm làm lại lần nữa cũng thấy ổn phết
( như phần trên của em có nói đấy ạ, ghế nỉ mà giặt như vậy, keo bọt cùng hóa chất sẽ dính vào ghế không ra được, khi khô nó sẽ bám chặt vào ghế tạo mùi hôi và bết ghế xuống, không nên làm như vậy bác ạ. nếu để ý có khi ngồi nhiều bác sẽ thấy ngứa mông vì hóa chất đó đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

dkp

Xe máy
Kính các cụ!

Xe e ghế nỉ kết hợp da màu đỏ đen. Hôm vừa rồi chở Gấu và F1 về quê, F1 bị say xe Liverphun hết ra ghế nỉ X_X. e đã lau qua và lấy bàn chải hòa nước comfor để chà qua chỗ bị phun, nhưng không hết được. Các cụ cho e hỏi có chất hay dung dịch gì tẩy và làm sạch ghế không hay phải tháo ghế mang ra giặt ạ?

Thank các cụ!
Em cũng giống cụ. Thằng con em nó uống sữa rồi say xe, nôn ra ghế sau. Em đã rửa bằng comfort và nước sạch rồi. Nhưng sau gần nửa tháng không đi, chủ nhật tuần trước mang ra đi, thấy mốc xanh chỗ đấy lên rồi cụ ạ. Hu....hu... biết làm thế nào bây giờ các cụ ơi.

ar3a

Xe điện
Em cũng giống cụ. Thằng con em nó uống sữa rồi say xe, nôn ra ghế sau. Em đã rửa bằng comfort và nước sạch rồi. Nhưng sau gần nửa tháng không đi, chủ nhật tuần trước mang ra đi, thấy mốc xanh chỗ đấy lên rồi cụ ạ. Hu....hu... biết làm thế nào bây giờ các cụ ơi.
Nếu cụ ngại động chân tay thì cứ ra mấy chỗ làm nội thất xe là gọn nhẹ. Trường hợp cụ muốn tự xử hoặc ở xa không có tiệm uy tín thì làm thế này nhé:

1 ít dấm trắng

vài giọt Johnson baby - nếu không có thì dùng nước rửa bát thay thế

nước ấm

1 cái bình xịt (kiểu như bình phun nước rửa kính)

Cụ trộn các nguyên liệu trên; đổ vào bình xịt rồi lắc đều; để khoảng 5-10' rồi mang ra dùng.

Xịt dung dịch này lên chỗ cần vệ sinh, lấy bàn chải cọ đánh đều.

Lấy khăn ướt lau. Có thêm chậu nước ấm bên cạnh để giặt khăn thường xuyên. Sau khi sạch rồi thì dùng khăn khô lau lại + máy sấy để sấy khô khu vực vừa vệ sinh.

Làm xong thì mở cửa để mùi giấm bay hết là ok.

hali

Xe buýt
Website
btb.vn
Em sợ là các loại giặt khô là hơi cho ghế nỉ chỉ là cách đẩy cái bẩn vào sâu cho nó khuất tầm mắt thôi cụ ạ. Ko biết ghế của cụ có hịn lắm ko, xe của em thì đã mấy lần tháo ra cho vào máy giặt, giặt cả mút luôn (mút thì xả nước và dẫm đạp bét nhè), tất cả cho vào máy giặt vắt khô được, chỉ cần cụ có máy lồng đứng, xếp đồ vắt cân là được, vắt 3 lần gần như khô kiệt.

ar3a

Xe điện
Tháo được ra để giặt thì nhất rồi. Nhưng không phải xe nào thao tác tháo - lắp đủ đơn giản với người dùng bình thường.

tomhh

[Tịch thu bằng lái]
Website
phuongdongauto.net
Em sợ là các loại giặt khô là hơi cho ghế nỉ chỉ là cách đẩy cái bẩn vào sâu cho nó khuất tầm mắt thôi cụ ạ. Ko biết ghế của cụ có hịn lắm ko, xe của em thì đã mấy lần tháo ra cho vào máy giặt, giặt cả mút luôn (mút thì xả nước và dẫm đạp bét nhè), tất cả cho vào máy giặt vắt khô được, chỉ cần cụ có máy lồng đứng, xếp đồ vắt cân là được, vắt 3 lần gần như khô kiệt.
bác ơi chỉ có làm cách này thôi bác ạ, bác mà làm như vậy chắc là không còn nhìn ra cái phom ghế đâu nữa.

sau đó mình mới phơi khô rồi lắp vào ghế bác ạ, máy có nhiều nút tùy theo dạng nỉ, bàn chải rất mềm đánh bật vết bẩn, không sợ xước bề mặt ghế, dung dịch nhập của singgapor, máy hút nước cực mạnh mới có thể làm tan bẩn và mùi hôi bác ạ.

Có gì các bác cứ alo em tư vấn cho ạ, nhất là những bác vẫn thích ngồi ghế nỉ thì sẽ hưu ích đấy ạ, cám ơn các bác,

Chỉnh sửa cuối:

nhalauxehoi

Xe hơi
Kính các cụ!

Xe e ghế nỉ kết hợp da màu đỏ đen. Hôm vừa rồi chở Gấu và F1 về quê, F1 bị say xe Liverphun hết ra ghế nỉ X_X. e đã lau qua và lấy bàn chải hòa nước comfor để chà qua chỗ bị phun, nhưng không hết được. Các cụ cho e hỏi có chất hay dung dịch gì tẩy và làm sạch ghế không hay phải tháo ghế mang ra giặt ạ?

Thank các cụ!
nhà cụ xa quá chứ cụ ở hà nội qua bên em em sử lý được hết nó là nghề của bên em ạ cụ tham khảo ạ http://phuongdongauto.net/giat-ghe-ni-o-to

sonkh250

Xe buýt

nhalauxehoi

Xe hơi
Thời gian thi công cho xe 4 chỗ là bao lâu hả cụ?
Địa điểm thi công bên cụ nữa ạ!
các dịch vụ bên em như giặt ghế làm sạch đánh bóng nội thất vì ghế là ghế nỉ nên thời gian thi công và chờ cho nỉ khô hẳn phải mất ít nhất 6h đồng hồ cụ ạ,nếu thời tiết hanh khô như bây giờ thì thời gian sẽ giảm xuống,bên em sẽ dùng dung dịch campaign hàng của singapor rồi dùng máy đánh sạch
bằng máy và hút hết nước và chất bẩn sau đó là đợi khô và lắp đặt,công đoạn cuối cùng là dưỡng bóng ạ.

Hội Kute

Xe máy
Cụ nào giúp nhà cháu với huhuhu:(
cụ ở đâu. Qua bên 107 Trường Lâm - Long Biên- Hà Nội ấy. Bên đấy chuyên làm nội thất cho ghế nỉ bằng công nghiệp máy hơi nước nóng khử mùi cho cụ luôn mà không phải tháo ghế. Em hm cũng mới làm con Inova.

phamvantai

Xe hơi
E lôi thớt này lên vì sang tuần e có điều kiện đi HN.
E nghe nói có chất tẩy ghế nỉ dạng bình xịt bọt của 3M hay Sonax j đó.
E ở ngoại tỉnh, không quen đường nên ngại mang xe đi HN để vào chỗ chuyên làm sợ đi đường sơ xẩy 1 chút là các chú xxx thịt nên e để xe ở nhà. Cụ nào biết chỗ bán loại trên chỉ chỗ cho e mua về tự sướng với ạ!
Em cảm ơn ạ!
Bác Đa nghe toi công nghệ hơi Nước nóng chua a.vùa sacj diệt khuân và vệ sinh.dịa chỉ 559.Hải dương

vanvuong

Tháo bánh
Em năm kia đi giặt nội thất ngoài hàng.
Chả biết họ làm như thế nào nhưng thấy sạch bong.
Năm ngoái lại bẩn vì bị live full, em tự sướng.
Lấy cà lê lên tháo luôn cả ghế, mang ra đổ omo + bàn chải + vòi nước phun giặt chà bét nhè chè thiu.
Sau đó lấy gậy quật rầm rầm lên ghế.
Chao ơi là bẩn, nước đen ngòm, giặt cả tiếng mới xong 1 ghế.
Xong bê lên sân thượng phơi 4 ngày, khô cong, thơm phức, vác xuống lắp vào mất 30p.
Chả tốn xu nào :)

nguyenngocdiep

Xe hơi
Em năm kia đi giặt nội thất ngoài hàng.
Chả biết họ làm như thế nào nhưng thấy sạch bong.
Năm ngoái lại bẩn vì bị live full, em tự sướng.
Lấy cà lê lên tháo luôn cả ghế, mang ra đổ omo + bàn chải + vòi nước phun giặt chà bét nhè chè thiu.
Sau đó lấy gậy quật rầm rầm lên ghế.
Chao ơi là bẩn, nước đen ngòm, giặt cả tiếng mới xong 1 ghế.
Xong bê lên sân thượng phơi 4 ngày, khô cong, thơm phức, vác xuống lắp vào mất 30p.
Chả tốn xu nào :)
Có ảnh hưởng đến độ nhún, bề mặt ghế không hả cụ.