Hỏi về độ đèn cho mazda 3s

luyenok

Xe điện
chào cụ Tigerforce,
nếu có bộ HID kid thì chỉ có việc lắp là như nào cụ ơi, có phải thay bộ thấu kính cũ ra ko? (mình ko muốn mổ đèn sợ bị vô nước). Nhờ cụ nếu cụ có kình bộ kit HID thì cho mình xem với...muốn biết nó như thế nào. Cám ơn cụ.
ko phải tháo ra đâu cụ ơi, chỉ cần mở nắp cabo là lắp đc, về cơ bản cụ hình dùng nguyên bản thì có cái chấu điện cắm trực tiếp vào chân bóng đèn thì giờ sẽ thêm 1 bộ ballast (to bằng cái điện thoại) chen vào giữa, tức là cái chấu điện kia sẽ lắp vào ballast, rồi từ ballast mới ra chân bóng đèn.
Nói chung nếu thay bóng cos thì dễ vì chỉ cần rút ra cắm vào thôi, bóng pha thì còn có ốc vít chứ bóng cos thì đơn giản lắm.

Tigerforce

Xe điện
chào cụ Tigerforce,
nếu có bộ HID kid thì chỉ có việc lắp là như nào cụ ơi, có phải thay bộ thấu kính cũ ra ko? (mình ko muốn mổ đèn sợ bị vô nước). Nhờ cụ nếu cụ có kình bộ kit HID thì cho mình xem với...muốn biết nó như thế nào. Cám ơn cụ.
Xe bác có sẵn bi rồi thì ko cần mổ đèn nữa. chỉ mua bộ kit rồi lắp gồm 2 bóng xenon chân theo xe của bác. 2 ballast và bộ dây chuyển đổi phương án này rẻ. Nếu bác nhiều tiền mua riêng bóng xenon xịn; ballast xịn.

Fordmegaidep

Xe buýt
chào cụ Tigerforce,
Cám ơn cụ nhiều...nhưng hôm trứoc mình có hỏi mấy cụ thì các cụ ấy bảo nếu ko tháo bi ra thì chỉ dung được bóng xenon chân D2S, ,mà loại D2s chỉ có hang china thôi, ko có hang xịn...nghe tới đây mình thôi vì ko muốn lắp đồ China vào xe.

OtoPro.net_lhl

Xe tăng
Website
otopro.net
Chiều nay E vừa thay chỗ 291 Nguyễn Xiển hết 1,8 triệu. Chắc chắn là sáng hơn đèn nguyên bản nhưng phải thêm bộ kích khá cồng kềnh các cụ ạ. Em đi ~3km từ cửa hàng về nhà có mở capo xe ra rờ thử thì thấy cục kích đó khá nóng (chỉ chạm vào rồi bỏ ra ngay chứ không thể quá 1 giây đc), nóng vậy thì ko biết có ổn ko vì cùng với bộ kích là dây nhợ khá nhiều (do phải bó vào mới nhét vào đc).
Bóng xenon nào cũng cần có ballast mới sáng được cụ ạ.

OtoPro.net_lhl

Xe tăng
Website
otopro.net
chào cụ Tigerforce,
Chân bóng cos xe cụ là H11 thì cụ mua bộ bóng xenon H11 + ballast là lắp vừa luôn. Còn cụ muốn dùng bóng xenon chân D2S thì cần dùng thêm 1 bộ dây chuyển từ chân H sang chân D ạ. Xe của cụ đã có bi rồi, lắp bóng vào thì hoàn toàn không phải mổ đèn ra nhé.

Tigerforce

Xe điện
chào cụ Tigerforce,
Cám ơn cụ nhiều...nhưng hôm trứoc mình có hỏi mấy cụ thì các cụ ấy bảo nếu ko tháo bi ra thì chỉ dung được bóng xenon chân D2S, ,mà loại D2s chỉ có hang china thôi, ko có hang xịn...nghe tới đây mình thôi vì ko muốn lắp đồ China vào xe.
Theo em biết xenon d2s có cả hàng xịn và hàng nhái của tàu. tất nhiên hàng xịn giá đắt. tùy vào túi tiền bác ah. xe bác nếu m3 bản thân đèn cos đã cí bi rồi ko phải mổ đèn nữa.

Chỉnh sửa cuối:

mat3phat

Xe tải

Em nhúng thử cái này xem được ko nhé! HÌnh bộ all in one HID kit chưa gồm bóng!
Tùy loại bóng (Halogen, xenon, led) và chuẩn chuôi (Hx, Hxx, Dxx,..)mà order thôi. Cái này đã có ballast tích hợp sẵn. Nhưng nếu em ko nhầm thì ko có relay cho loại này!

Còn đây là cách lắp khi có ballast độc lập! một cách trực quan dễ hiểu nhất!

Chỉnh sửa cuối:

luyenok

Xe điện
thay đi các cụ ạ, em thay mấy hôm đi sáng chói chang, đã con mắt luôn :D

mat3phat

Xe tải
Em cũng muốn thay nhưng chưa biết ở đâu làm được để tới, hàng thì em tự order cũng được, chỉ ngại khoản lắp thôi. Cụ nào biết ở đâu làm tin cậy thì TB cho em và các cụ khác cùng biết nhé!

cucku

Xe hơi
Em cũng đang nghiên cứu bóng để thay cho M3S, các cụ giải ngố cho em phát?

Theo website Philips thì bóng đèn xe hơi phân 2 loại, 1 dùng công nghệ Halogen và 1 dùng công nghệ Xenon.

Như với M3S thì công nghệ Halogen thì hỗ trợ các bóng với chân cắm loại H11: http://www.usa.philips.com/content/us/automotive-car-lights/www/en/car-lights/headlights.html.html
Công nghệ Xenon (Xenon HID) thì hỗ trợ D3S: http://www.usa.philips.com/content/us/automotive-car-lights/www/en/car-lights/headlights-xenon.html.html

Làm gì có loại nào là Xenon H11 nhỉ? Có chăng là bóng chân H11 nhưng nhiệt độ màu trắng sáng (giống Xenon) thôi chứ?

Em nghĩ giờ mà yên tâm nhất thì tìm đại lý bóng đèn trên website chính hãng của Philips. Đen cái là Philips Việt Nam thì các đại lý đều chỉ phân phối đồ gia dụng này nọ của Philips, chỉ có vài đại lý đèn thì lại không kinh doanh đèn xe hơi.

Ở Việt Nam có thể mua ở đâu là hàng chuẩn nhất nhỉ?

OtoPro.net_lhl

Xe tăng
Website
otopro.net
Em cũng muốn thay nhưng chưa biết ở đâu làm được để tới, hàng thì em tự order cũng được, chỉ ngại khoản lắp thôi. Cụ nào biết ở đâu làm tin cậy thì TB cho em và các cụ khác cùng biết nhé!
Cụ order về qua cháu lắp cho hoặc qua nhà cháu có sẵn luôn cụ nhé.

ctgisall

Xe buýt
Website
ledtechvn.com
Mời cụ ghé LEDtech tại khu đô thị Nam Trung Yên. Làm ở LEDtech thì cụ yên tâm ah.Cụ có thể tham khảo anh e OF về uy tín của LEDtech. Cần tư vấn j cụ cứ ới e:0967.769.869 (Chiến)

Starmovies

Xe tăng
Theo em biết xenon d2s có cả hàng xịn và hàng nhái của tàu. tất nhiên hàng xịn giá đắt. tùy vào túi tiền bác ah. xe bác nếu m3 bản thân đèn cos đã cí bi rồi ko phải mổ đèn nữa.
Xenon D2s + Ballast xịn thì giá rổ thế nào Cụ?

Tigerforce

Xe điện
Xenon D2s + Ballast xịn thì giá rổ thế nào Cụ?
Có bác báo giá cho em Ballast Denso hàng tháo xe 4 triệu, Bóng Philip D2S 4300K hàng tháo xe: 3.6 triệu, Bóng Philip D2S OEM: 2.5 triệu.
Bác có thể ship hàng ở AMZON hoặc EBAY rồi về lắp, cách này rẻ hơn tuy nhiên không được bảo hành.

langthang262

Xe tải
Cái xe 6-700 triệu, các cụ tiếc gì không mua cho nó cái ballast với cái bóng xenon xịn, cứ chơi đồ tàu xong nó chập, cháy hoặc bên nổ bên xịt mất cả cái xịn của xe đi.
Em làm nguyên bộ Ballast và xenon Philip xịn luôn, xong là cứ yên tâm mà đi, không phải lo nghĩ gì nữa

mat3phat

Xe tải
Mời cụ ghé LEDtech tại khu đô thị Nam Trung Yên. Làm ở LEDtech thì cụ yên tâm ah.Cụ có thể tham khảo anh e OF về uy tín của LEDtech. Cần tư vấn j cụ cứ ới e:0967.769.869 (Chiến)
Cảm ơn cụ nhiều! Cho em để viên gạch đánh dấu cái. Hiện tại đang tập trung công việc chút, rảnh rang thời gian và xèng em sẽ kiếm cụ. Mấy hãng đồ ngon của Nhật nó bán phải kèm theo model và biển số nên chưa bít tính sao. Với lại sáng hơn 1 chút cũng chưa phải cấp thiết lắm! @@

mat3phat

Xe tải
À cụ mật thư cho em bộ đèn gầm 3S nhá! Em cũng thích nhưng xèng hơn hạn hẹp! Nên từ từ mới tiến được. Chuẩn Hà nội không vội được đâu! @@

mrdjpro

Xe tải
Xe bác có sẵn bi rồi thì ko cần mổ đèn nữa. chỉ mua bộ kit rồi lắp gồm 2 bóng xenon chân theo xe của bác. 2 ballast và bộ dây chuyển đổi phương án này rẻ. Nếu bác nhiều tiền mua riêng bóng xenon xịn; ballast xịn.
Của em I30 có sẵn bi rồi giờ lắp bóng xenon thay bóng cũ thì có ảnh hưởng gì không cụ ơi? Có phải đục khoét gì không ợ? Cụ tư véo giúp em với?