[Funland] Hỏi về độ bền của dàn mini Nhật và nơi sửa chữa đảm bảo?

htc4

Xe buýt
cụ còn có địa chỉ nào về am thanh nội địa ko, cho e vài cái e đi xem 1 thể, định mua trên mạng bảo họ gửi về những số tiền ko nhỏ 6-8 triệu, nên muốn xem trực tiếp tránh hỏng hóc, đồ đó hỏng sửa ốm lắm. (mua dàn đại khó hơn dàn mini hiend bây giờ)
Có một số shop được coi là có uy tín, thì giá thường đắt hơn chỗ khác từ 500k đến 2 triệu. Nếu bác định mua dàn mini hoặc dàn trung thì em thấy có bác Tuấn ở Phương Liệt với bác Thực ở Dương Nội có vẻ được đánh giá cao. Em mới chỉ mua của bác Tuấn cặp dây loa với cái khiển, còn bác Thực em chưa gặp bao giờ.
Nhưng mua đồ cũ thì cần phải biết về nó, tốt nhất bác phải tìm hiểu trước về sản phẩm mình cần mua, nó phụ thuộc vào nhà bác rộng hay hẹp, gu nghe của bác to hay bé, nghe bass nhiều hay tí tách ... và quan trọng nhất là bác định đầu tư trong tầm bao nhiêu tiền. Nếu bác public các nhu cầu đó lên đây, có thể anh em sẽ chọn cho bác một vài bộ ưng ý. Có được tên sp rồi thì còn phải đi mua, vì là đồ cũ nên không phải shop nào cũng có và thường phụ thuộc vào đợt hàng. Giá nó cũng có thể thay đổi tuỳ theo chất lượng của dàn mới hay cũ, chọc ngoáy gì chưa, nguyên bản không .... Cái đó bác phải tự tìm hiểu và đến tận nơi cảm nhận.
Còn một cách hơi nông dân là bác đến mấy shop uy tín tí nhờ chủ shop tư vấn cho luôn. Thường họ tư vấn rất nhiệt tình, tuy nhiên chắc chắn là chỉ tư vấn cho những bộ họ đang có, và như đã nói giá thường cao hơn là bác mua tại các shop khác hoặc mua lại từ người đã chơi.
Bác quan tâm thì PM cho em, mua được mời em trà đá là OK :P

tieunguno1

Xe đạp
cụ chịu khó tìm địa chỉ rồi gọi trước hỏi xem mặt hàng định mua về tình trạng cũng như giá cả, sau đó làm chuyến đi xem trực tiếp. e mới chỉ tìm mua dàn mini nên k có kinh nghiệm dàn đại. xem người đã từng chơi nói về nó cũng là 1 tham khảo tốt ạ
vâng cám ơn cụ, e cũng hỏi rồi, và hàng đại cũng it bg it người chơi dàn đại quá, toàn hàng mini hiend thôi

tieunguno1

Xe đạp
Có một số shop được coi là có uy tín, thì giá thường đắt hơn chỗ khác từ 500k đến 2 triệu. Nếu bác định mua dàn mini hoặc dàn trung thì em thấy có bác Tuấn ở Phương Liệt với bác Thực ở Dương Nội có vẻ được đánh giá cao. Em mới chỉ mua của bác Tuấn cặp dây loa với cái khiển, còn bác Thực em chưa gặp bao giờ.
Nhưng mua đồ cũ thì cần phải biết về nó, tốt nhất bác phải tìm hiểu trước về sản phẩm mình cần mua, nó phụ thuộc vào nhà bác rộng hay hẹp, gu nghe của bác to hay bé, nghe bass nhiều hay tí tách ... và quan trọng nhất là bác định đầu tư trong tầm bao nhiêu tiền. Nếu bác public các nhu cầu đó lên đây, có thể anh em sẽ chọn cho bác một vài bộ ưng ý. Có được tên sp rồi thì còn phải đi mua, vì là đồ cũ nên không phải shop nào cũng có và thường phụ thuộc vào đợt hàng. Giá nó cũng có thể thay đổi tuỳ theo chất lượng của dàn mới hay cũ, chọc ngoáy gì chưa, nguyên bản không .... Cái đó bác phải tự tìm hiểu và đến tận nơi cảm nhận.
Còn một cách hơi nông dân là bác đến mấy shop uy tín tí nhờ chủ shop tư vấn cho luôn. Thường họ tư vấn rất nhiệt tình, tuy nhiên chắc chắn là chỉ tư vấn cho những bộ họ đang có, và như đã nói giá thường cao hơn là bác mua tại các shop khác hoặc mua lại từ người đã chơi.
Bác quan tâm thì PM cho em, mua được mời em trà đá là OK :P
cám ơn cụ ko biết cụ có ranh không, e đang định cuối tuần này lên hn (e tăm được 2 chỗ amthanhplaza.com - địa chỉ ở nhổn và amthanhnoidia.com - Số 67 ngõ 225 Phố Nguyễn Đức Cảnh-Hoàng Mai-Hà Nội) vì ông gia nhà e cứ thích bộ đại hoành tráng (vì nhà e thì béo tạo fong khách 16m2 - ko tính chất âm mới chết dơ) có bộ Ken A85 hay sony 790, ken S7i, đại loại có mấy bộ đó và chắc là fai đi xem trực tiếp, nếu cụ rảnh nhờ cụ đi xem giúp được ko nhỉ, gi chứ đc ko những trà đá mời cụ đi làm chầu bia mấy khi tư tưởng lớn gặp nhau.

htc4

Xe buýt
Khi nào cụ lên cứ cho cái lịch cụ thể, em cũng không hứa trước được, nếu rảnh thì không có vấn đề gì.

Neville

Xe hơi

Em có bộ Yamaha E100 phần đầu Cd hôm vừa rồi bị đứt mất 1 dây curoa ở trong , bây giờ muốn nghe toàn phải lấy tay đẩy phần cơ, mắt lên thì mới chạy đc, bác nào biết khu đống đa có thợ nào sửa đc cd dàn mini ko, em qua bên bác thợ nguyễn văn cừ rồi nhưng bác ấy hay nghỉ quá, mang mấy lần qua ko mở hàng, bác ấy bảo cách 1 ngày mới mở 1 ngày mà em lại ko có thời gia .
Các bác giúp em với

htc4

Xe buýt

Em có bộ Yamaha E100 phần đầu Cd hôm vừa rồi bị đứt mất 1 dây curoa ở trong , bây giờ muốn nghe toàn phải lấy tay đẩy phần cơ, mắt lên thì mới chạy đc, bác nào biết khu đống đa có thợ nào sửa đc cd dàn mini ko, em qua bên bác thợ nguyễn văn cừ rồi nhưng bác ấy hay nghỉ quá, mang mấy lần qua ko mở hàng, bác ấy bảo cách 1 ngày mới mở 1 ngày mà em lại ko có thời gia .
Các bác giúp em với
Bác qua chố bác Tuấn Phương Liệt, tốt nhất truớc khi qua gọi điện hỏi. Bác này sửa tốt, giá phải chăng.

htc4

Xe buýt
Em từng sửa chỗ bác ấy rồi ạ!

willboy

Xe buýt
Em thấy mắt đọc CD thường rất quan trọng, nhiều loại kô có mà thay. Hiện em đang chơi dàn trung khủng sony md919, md99 cũng đã từng qua tay, thì thấy mắt mấy con này rất trâu, đọc đĩa cỏ, xước ngang dọc băng băng. Mắt nếu hỏng thấy bảo dễ thay, tầm 250k. Nhưng em ít nghe CD, toàn chơi wav từ đầu HD thôi. Mấy cái dàn mini em kô thích vì nhìn loa kô thấy lực, bass 10-12 cm thì lấy đâu ra tiếng. Chỉ thấy dòng Victor là có lực, đáng nể chất âm từ đôi loa còi :)

Có người đã bị hỏng IC hay sò công suất thì phải, tìm mãi kô đc.

Em thấy còn cắm nhầm điện 220v (khá phổ biến), mất tầm 400-500k cho việc sưả chữa.
Em đang dùng giàn mini Victor đây, nói chung hay hơn Sony với Panasonic ạ!

tieunguno1

Xe đạp
Khi nào cụ lên cứ cho cái lịch cụ thể, em cũng không hứa trước được, nếu rảnh thì không có vấn đề gì.
e lại không lên được rồi cụ ạ, e đã đặt gạch bác Tuấn Trong ở chí linh hải dương bộ dàn đại Ken A 85 có sub thứ 3-4 hàng về show hàng các bác coi ạ, ( ken A 85 ko sub 7.5 có sub 9 tr các cụ ạ)

htc4

Xe buýt
Vâng chúc mừng cụ, em nghĩ là cụ nên nghe trước khi mua, đồ cũ đủ thể loại mà cụ.
Nhận hàng cụ show lên cho em ngó với, biết đâu sau này lại tư vấn được cho anh em khác :D

taithai

Đi bộ
Không biết cụ mua được dàn mini về lắp Bedrm chưa? Em vừa lên dàn dân dụng, thừa một bộ Denon M7 full điều khiển cụ ạ! Nguyên bản 4 thớt thì em đã cho ra đi thớt băng (tape) và thớt MD (mini disk). Em còn nguyên thớt Amp zin và thớt CD 3 khay chạy ngon lắm! Cụ còn nhu cầu thì em bế sang hầu cụ! Giá trong tầm tiền cụ sẵn, bonus thêm cụ mấy vại bia!
Cụ cho e sdt và giá e nó. Được e múc nhé

kakalas

Xe máy
Cụ cho e sdt và giá e nó. Được e múc nhé
Êi, cụ đào mộ ác thế, không nhắc là em quên mất!
Hàng hiện đã bọc kín, chống ẩm, lưu kho cẩn thận.
Giá 2m8, hàng còn đẹp, có cả remote cụ ạ!
Em 34 tuội, ở khu xala Hà đông, số cầm chân: 0983 23 l5II cụ nhé! Rảnh qua em uống nc chè!

taithai

Đi bộ
Êi, cụ đào mộ ác thế, không nhắc là em quên mất!
Hàng hiện đã bọc kín, chống ẩm, lưu kho cẩn thận.
Giá 2m8, hàng còn đẹp, có cả remote cụ ạ!
Em 34 tuội, ở khu xala Hà đông, số cầm chân: 0983 23 l5II cụ nhé! Rảnh qua em uống nc chè!
Ok cụ có chi em alo

Mr Snake

Xe máy
Em làm một bộ Onkyo của bác Tuấn. Nghe khá hay mỗi tội cái đầu đọc đĩa kém, có khi nhét ra nhét vào vài lần mới chạy được.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em làm một bộ Onkyo của bác Tuấn. Nghe khá hay mỗi tội cái đầu đọc đĩa kém, có khi nhét ra nhét vào vài lần mới chạy được.
Khả năng do đĩa xước, mắt kém hoặc kén đĩa thôi.

htc4

Xe buýt
Bác ấy khi nào cũng kêu hàng của anh là hàng đấu giá, khác hẳn với hàng chợ :D mua hàng chợ mà chọn được vẫn đầy con ngon.

tieunguno1

Xe đạp
sory các cụ, em có việc bận lên nặn hơi lâu chút, hi e đã bốc được e nó về, có 1 vài re view nhẹ cho các cụ
múc dàn đại kenwood A 85 + sub của e A 97 = 9 củ
cũng đúng quan điểm của e (mua cho ông già thích chơi dàn đại) thì đầu tiên cảm nhận e nó
1. hình thức đẹp, amply 2 đường tiếng ( main speaker và presence speaker)trông hoành tráng trưng bày thì ngon - mai e đính chính hình sau ah
2. về âm thanh thì : amply và EQ rất nhiều chế độ nhưng thất vọng e nó - nghe bùng nhùng, không chắc tiếng, có 4 loa - được cái treb thì rõ ràng, có 1 loa subround đấu theo đường (Presence nghe chán) mà đấu theo đường main chính nghe nổi nhưng sợ mở to thì đi loa, loa bass nổi nhưng bùng nhùng (đã dùng đĩa gốc để nghe) + chỉnh hết cả các chế độ mà...xịt
quan điểm e vẫn thích âm thanh dòng hi end (hoặc có đk chỉ bụp em amply + với loa ghép rời thì chất ạ)
3. đĩa CD đọc tốt ko kén (các thớt radio, thớt cassetse thì bỏ ko trưng bày ạ)
*) đang xem mấy con loa center của e A 97 để gép vào xem nghe có hay hơn ko ạ. mà chưa tìm được
p/s: phụ lục ảnh gửi sau cho các cụ, nói chung bốc về e ko ưng lắm về âm thanh e nó.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
sory các cụ, em có việc bận lên nặn hơi lâu chút, hi e đã bốc được e nó về, có 1 vài re view nhẹ cho các cụ
múc dàn đại kenwood A 85 + sub của e A 97 = 9 củ
cũng đúng quan điểm của e (mua cho ông già thích chơi dàn đại) thì đầu tiên cảm nhận e nó
1. hình thức đẹp, amply 2 đường tiếng ( main speaker và presence speaker)trông hoành tráng trưng bày thì ngon - mai e đính chính hình sau ah
2. về âm thanh thì : amply và EQ rất nhiều chế độ nhưng thất vọng e nó - nghe bùng nhùng, không chắc tiếng, có 4 loa - được cái treb thì rõ ràng, có 1 loa subround đấu theo đường (Presence nghe chán) mà đấu theo đường main chính nghe nổi nhưng sợ mở to thì đi loa, loa bass nổi nhưng bùng nhùng (đã dùng đĩa gốc để nghe) + chỉnh hết cả các chế độ mà...xịt
quan điểm e vẫn thích âm thanh dòng hi end (hoặc có đk chỉ bụp em amply + với loa ghép rời thì chất ạ)
3. đĩa CD đọc tốt ko kén (các thớt radio, thớt cassetse thì bỏ ko trưng bày ạ)
*) đang xem mấy con loa center của e A 97 để gép vào xem nghe có hay hơn ko ạ. mà chưa tìm được
p/s: phụ lục ảnh gửi sau cho các cụ, nói chung bốc về e ko ưng lắm về âm thanh e nó.
Mấy bộ nhiều loa chỉ xem phim là ổn thôi

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Bác ấy khi nào cũng kêu hàng của anh là hàng đấu giá, khác hẳn với hàng chợ :D mua hàng chợ mà chọn được vẫn đầy con ngon.
Giọng điệu mà, đa số các shop mini toàn hàng đấu giá cả.