[Funland] Hỏi về độ bền của dàn mini Nhật và nơi sửa chữa đảm bảo?

Anhkhoabtn

Xe đạp
Nhìn em nó đấp chiếu sao mà thươing quá

Anhkhoabtn

Xe đạp
Có cụ nào bit địa chỉ nơi sửa ko ạ

suzuki y

Xe máy
Cụ mang ra chợ Trời ! Ngõ cạnh Ca phường cũ, ở giữa ngõ có tay sửa chữa lấy ngay

kakalas

Xe máy
Tình hình em khai quật thớt này lên chút để hỏi các kụ nhiều kinh nghiệm. Thì là em đang muốn đàu tư một bộ giàn mini để phòng khách, chắc cũng chỉ hay nghe tầm đêm (10h, 11h) để thư giãn trước khi đi ngủ thôi. Không biết dàn mini Nhật tầm 3 củ thì nghe loại nào ok nhỉ? Có kết nối điện thoại để nghe được không nhỉ? Vì em chắc cũng ngại mua đĩa, cắm điện thoại nghe cho nhanh. Thanks các kụ tư vẫn trước.

À mà em cũng không cần nhiều thơt quá đâu, chỉ hai loa, còn thớt càng ít càng tốt, em cho vào ngăn kệ. Ưu tiên có đk từ xa càng tốt ạ.
Không biết cụ mua được dàn mini về lắp Bedrm chưa? Em vừa lên dàn dân dụng, thừa một bộ Denon M7 full điều khiển cụ ạ! Nguyên bản 4 thớt thì em đã cho ra đi thớt băng (tape) và thớt MD (mini disk). Em còn nguyên thớt Amp zin và thớt CD 3 khay chạy ngon lắm! Cụ còn nhu cầu thì em bế sang hầu cụ! Giá trong tầm tiền cụ sẵn, bonus thêm cụ mấy vại bia!

matiz08

Xe điện
Không biết cụ mua được dàn mini về lắp Bedrm chưa? Em vừa lên dàn dân dụng, thừa một bộ Denon M7 full điều khiển cụ ạ! Nguyên bản 4 thớt thì em đã cho ra đi thớt băng (tape) và thớt MD (mini disk). Em còn nguyên thớt Amp zin và thớt CD 3 khay chạy ngon lắm! Cụ còn nhu cầu thì em bế sang hầu cụ! Giá trong tầm tiền cụ sẵn, bonus thêm cụ mấy vại bia!
Thanks kụ, em làm con loa kèm ampli F&D rồi, vì loa công suất cũng lớn hơn là dàn mini. Vì em mua là để phòng khách, chứ không để phòng ngủ,:). Vì nhà em chung cư, cũng chỉ nghe phòng khách buổi đêm là chính,:).

kakalas

Xe máy
Ok cụ! Cho m hỏi, F&D là viết tắt cụa hãng nào thế ạ?
Thanks kụ, em làm con loa kèm ampli F&D rồi, vì loa công suất cũng lớn hơn là dàn mini. Vì em mua là để phòng khách, chứ không để phòng ngủ,:). Vì nhà em chung cư, cũng chỉ nghe phòng khách buổi đêm là chính,:).

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đang hóng để sửa con sony md919 mua hộ ông anh ở quê đây. Một bên loa cứ đập phèn phẹt, là do amply :(
Hóa ra là do CD, ông anh lấy nguồn từ nơi khác thì ngon lành. :(
Ông đấy cũng chả buồn đi sửa nữa.

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
E thấy chủ yếu hỏng mắt đọc, và phần cơ của ổ CD do ít dùng, bụi, trời nồm nên bị cứng không đẩy ra vào ngon lành được.CÒn lại là quá ổn

matiz08

Xe điện
Ok cụ! Cho m hỏi, F&D là viết tắt cụa hãng nào thế ạ?
Fenda kụ ạ, bình dân thôi, nhưng nghe rất được,:). Nhiều kết nối (bluetooth, NFC, thẻ nhớ, AUX, và có đk từ xa). Nó là loa 2.1 (có thêm cục trầm). và là loại kèm ampli. Công suất 100W, nghe bass khi xem phim được phết. Em tai trâu chỉ cần thế thôi,he he. Giá là 3 củ, bằng bộ dàn mini thôi kụ ạ,hi.

yeudesong87

Xe máy
Fenda kụ ạ, bình dân thôi, nhưng nghe rất được,:). Nhiều kết nối (bluetooth, NFC, thẻ nhớ, AUX, và có đk từ xa). Nó là loa 2.1 (có thêm cục trầm). và là loại kèm ampli. Công suất 100W, nghe bass khi xem phim được phết. Em tai trâu chỉ cần thế thôi,he he. Giá là 3 củ, bằng bộ dàn mini thôi kụ ạ,hi.
Chất âm chắc ko thật bằng dàn mini được

matiz08

Xe điện
Chất âm chắc ko thật bằng dàn mini được
Tuỳ loại nhạc, nếu thiên về bass thì hơn nhiều đấy kụ,;)). Nhất là kết nối để xem phim, thì chắc chắn là hơn đứt dàn mini. Còn nghe nhạc nhẹ nhàng, thánh thót thì chắc là thua dàn mini tí,he he. Được cái đa dạng kết nối, tiện hơn.

Anhkhoabtn

Xe đạp
Mình vẫn thích dàn nội địa mini nghe phòng

Anhkhoabtn

Xe đạp
Ôm bộ pioneer ra để lâu test lại ổ md bị nhả đĩa rồi hic hic em nónđỏng đảnh quá lâu ngày ko sờ mó jo nó giận nghĩ chơi rồi

kakalas

Xe máy
Tuỳ loại nhạc, nếu thiên về bass thì hơn nhiều đấy kụ,;)). Nhất là kết nối để xem phim, thì chắc chắn là hơn đứt dàn mini. Còn nghe nhạc nhẹ nhàng, thánh thót thì chắc là thua dàn mini tí,he he. Được cái đa dạng kết nối, tiện hơn.
Fenda mà cụ nói nó theo kiểu 2.1 phỏng? Với giá đó có nhiều lựa chọn ví dụ như Edifer 1800 TII hoặc các hãng lắp ở Tàu khác! Em nói cụ đừng phật ý nhé: Nghe nhạc bằng 2.1 thì chỉ nghe ầm ầm kiểu Basshead thôi, xem film thì ok hơn tẹo; chứ nếu so nghe thánh thót, nghe speed, vocal, rock, hay kể cả nghe nhạc Trịnh thì không thể bằng các bộ 2.0 tiêu chuẩn được! Anh em chơi mini system là bởi cải khả năng đáp ứng kha đa năng trong một ngân sách cực tiết kiệm mà vẫn ra đc cái chất músical. Dàn Mini bị oải ở chỗ hay hỏng vặt, còn lại về âm thanh thì cái 2.1 của cụ e rằng ko thể cùng phân khúc được!
Loa 2.1 nghe hay em từng tést thấy mỗi chú gì của Focal, (quên tên serries, bác cần thì iem lục lại); mỗi tội giá của nó cũng phải trên 10M (500$) - với giá đó + bản tính tò mò của bọn thích âm thanh như em thì có thể build đc một hệ thống dân dụng (2nd) rồi ạ. Tệ hơn chú Focal nói trên thì có H.Kardon soundstick III em thấy cũng tạm. Còn lại: đem về làm chi để rồi phải... chia ly!
Em thẳng mồm thế, hi vọng không làm bác phật ý!

matiz08

Xe điện
Fenda mà cụ nói nó theo kiểu 2.1 phỏng? Với giá đó có nhiều lựa chọn ví dụ như Edifer 1800 TII hoặc các hãng lắp ở Tàu khác! Em nói cụ đừng phật ý nhé: Nghe nhạc bằng 2.1 thì chỉ nghe ầm ầm kiểu Basshead thôi, xem film thì ok hơn tẹo; chứ nếu so nghe thánh thót, nghe speed, vocal, rock, hay kể cả nghe nhạc Trịnh thì không thể bằng các bộ 2.0 tiêu chuẩn được! Anh em chơi mini system là bởi cải khả năng đáp ứng kha đa năng trong một ngân sách cực tiết kiệm mà vẫn ra đc cái chất músical. Dàn Mini bị oải ở chỗ hay hỏng vặt, còn lại về âm thanh thì cái 2.1 của cụ e rằng ko thể cùng phân khúc được!
Loa 2.1 nghe hay em từng tést thấy mỗi chú gì của Focal, (quên tên serries, bác cần thì iem lục lại); mỗi tội giá của nó cũng phải trên 10M (500$) - với giá đó + bản tính tò mò của bọn thích âm thanh như em thì có thể build đc một hệ thống dân dụng (2nd) rồi ạ. Tệ hơn chú Focal nói trên thì có H.Kardon soundstick III em thấy cũng tạm. Còn lại: đem về làm chi để rồi phải... chia ly!
Em thẳng mồm thế, hi vọng không làm bác phật ý!
Không kụ nói chính xác đấy, cơ bản em thích có nhiều kết nối, nghe thì em tai cũng không quá khó nên chấp nhận được,hehe. Dàn mini thì chắc chắn nghe dòng nhạc kụ nói là chuẩn rồi,hehe.

Trung_Si

Xe hơi
Dàn mini nội địa cũng chủ yếu dùng Aux là chính thôi, chức năng CD, MD, Radio ít sài lắm!

zicano

Xe hơi
Dàn mini mà cụ đầu tư 2 củ khoai lang trở lại thì em nghĩ là dùng hàng bãi cụ ạ. Em đang dùng 1 bộ dàn của Kenwoo khoảng hơn 6 năm rồi vẫn chạy ầm ầm. Mà đấy là em còn vất lăn lóc đấy. Công nhận hàng bãi Nhật bền thật