hỏi về địa chỉ sơn 33 tân ấp.

TÔM

Xe buýt
Em cũng đang quan tâm vụ này. bắc ghế hóng hớt tý :)

crocodile

Xe buýt
Hehe, mang ra cửa hàng sửa xe Gia Phong ở Giảng Võ, ngõ cạnh Bánh ngọt Hồng Kong, cạnh Phòng Cháy Chữa Cháy Giảng võ. Em mới đổi mầu một sỗ chỗ trên xe, nói chung là sơn xịn. giá chấp nhận được so với chất lượng.

nguyentuvn

Xe đạp
chiều nay hàng đã về và 3 ông thợ + ông anh dể lụi hụi cuối cùng cũng xong. nhưng mãi hơn 8h mới xong nên em chưa có ảnh. mai em đi lượn phố tiện chụp rồi review luôn 1 thể để kính các cụ ạ.
cảm nhận ban đầu là còn vài chỗ nhỏ chưa hài lòng. nhưng nhìn chung là đẹp.

mai em đi mua tem & logo đỏ. các bác chỉ em địa chỉ cụ thể với ạ. em nghe lời cụ nào ấy bảo logo vẽ airbrush, bg nhìn nản quá. thà là kp vẽ :-s mai đi mua logo nổi dán đè vội.

LiemBlue

Xe lăn
chiều nay hàng đã về và 3 ông thợ + ông anh dể lụi hụi cuối cùng cũng xong. nhưng mãi hơn 8h mới xong nên em chưa có ảnh. mai em đi lượn phố tiện chụp rồi review luôn 1 thể để kính các cụ ạ.
cảm nhận ban đầu là còn vài chỗ nhỏ chưa hài lòng. nhưng nhìn chung là đẹp.

mai em đi mua tem & logo đỏ. các bác chỉ em địa chỉ cụ thể với ạ. em nghe lời cụ nào ấy bảo logo vẽ airbrush, bg nhìn nản quá. thà là kp vẽ :-s mai đi mua logo nổi dán đè vội.
Đã mất công tháo ra sơn nếu chỗ nào chưa ổn thì cụ phải cho chỉnh ngay chứ

pmhung85

Xe hơi
Sang tuần em cũng cho vợ em lên Sport..chắc qua số nhà 62, ngách 32/15, An Dương, Tây Hồ thôi.....Xe em đang màu trắng lên sport chắc dễ....Lên show cho các bác bình phẩm

mtvhua

Xe tải
cuối phố tây kết, có một xưởng làm rất tốt, nhà em chuyên lam đồ LI, Vespa S ở đây, yên tâm các cụ ạ !có một bác tên trung, một bác tên đoàn dự! nghe đùng hãi các bác nhé! hjhj!

nguyentuvn

Xe đạp
hôm nay em lọ mọ mua dc cái logo mà lại là hàng fake hết hàng xịn :(. em cũng đã lên cầu gỗ tìm mà chưa thấy. các bác chỉ cụ thể cho em chỗ mua với. logo xịn sh sporty 2011 màu đỏ ấy ạ. em ko ở HN lâu dc ạ :(

hn em đã chụp dc ảnh mà chưa có mạng nên chưa up được khi nào lên trường em sẽ up sau.

tung`lam

Xe tải
:D nhà bác ở đâu thế? Nhớ ngày xưa em lên con của em cũng khổ y như bác vậy, Phải thuê oto chở ra Head để tháo tung ra, rồi lại chở về nhà để xác ở nhà, rồi lại chở ra Cao Bá Quát để dán xe lòng vòng mãi mới lên đc Sport đợt đó cả dán cả sơn vành, thụt, tay sách và sơn 2 cái 150i total hết 3tr :( sơn thì bác nhờ cái bác gì mà có số đt 0127xxx7777 gì gì đó ngày xưa nói nhiều ý mai em forgot lại cái acct mobifon em get số cho :D sơn chỗ bác ấy ngon và bền lắm. h em nhớ mỗi địa chỉ nhà bác ấy. ai cần sơn thì contact em, em chỉ nhà bác ấy cho :D

sơn 2 bên 150i hết 200k :D

nguyentuvn

Xe đạp
sau 10 ngày xuống HN sơn xe hôm nay em đã lên trường và sau đây em xin viết 1 bài review về chỗ em sơn xe cũng như kinh nghiệm để bác nào cũng đang có nhu cầu sơn tham khảo và tự tút kinh nghiệm.

Sau khi tìm hiểu trên internet em có chú ý tới chỗ 33 tân ấp nên đã lập topic này để lấy ý kiến các bác, nhưng sau 1 tg tìm hiểu thì thấy chỗ đó có vẻ không còn chất lượng và uy tin như ngày xưa, theo sự giới thiệu của 1 bác of-er em đã tìm đến chỗ Xgrafix các bác có thể xem ở đây : http://muare.vn/oto-xemay-Moto/1805440

Đầu tiên là việc tháo xe. Nếu các bác chỉ muốn mang nhựa ra sơn và để xe ở nhà thì theo như kinh nghiệm thì các bác nên mang ra những chỗ chuyên tháo xe ví dụ như những chỗc chuyên gián xe hoặc làm nhựa. Đừng mang vào chỗ mấy ông chuyên sửa máy hoặc để mấy thằng mới học việc sờ vào, các bác sẽ hối hận.
còn nếu chỗ uy tín các bác cứ mang cả xe ra cho họ tự tháo tự sơn thì rất nhàn, chỉ là phải chú ý khi tháo và lắp không thì mấy cái lẫy nhựa gẫy bằng hết, lúc đi sóc xe sẽ lọc cọc.

tiếp theo là mang đi sơn. Các bác phải chỉ cụ thể sơn loại gì, màu gì cho từng mảnh nhựa một, như em dại cứ bảo là lên sporty trắng đen rồi cuối cùng mã màu ở mặt nạ với cả ốp cạnh đồng hồ có khớp đâu :(
Tiếp nữa là yêu cầu người ta sơn bóng và cẩn thận cả vào phần gấp mép của phần nhựa, nếu không khi lắp vào nhìn sẽ lởm chởm chỗ khe giao giữa 2 mảnh lắm.

Còn về chỗ sơn Xgrafix thì em nhận xét là anh chủ khá ok, tư vấn và nói chuyện nhiệt tình. Chỉ là người làm là mấy tên thợ còn trẻ nên em thấy không cẩn thận, Sơn những mảnh to thì đẹp, những 1 vài mảnh nhỏ thì ẩu vô cùng, thậm chí còn ko có lớp sơn bóng ở 2 mảnh nhỏ hình tam giác ngay ở dứoi tay lái, mặt nạ còn hơi ố ố như bị ám khói thuốc lá, một số mảnh nhựa chỗ mép gấp không sơn bóng nên khi lắp vào tạo cảm giác lộ. vì em bận phải lấy xe để đi nên không để lại sửa được.

giá 3.900.000 bao gồm: đổi màu (bạc -> trắng), SH việt lên spory (vành, thụt, ốp chân, ốp gầm, tay xách ---> Đen xa tanh ), vẽ Airbrush 4 sợi chỉ đỏ đen chạy dọc theo thân xe và rè bánh trước. Thời gian sau đúng 1 tuần em lấy.

Kết luận em có 80% độ hài lòng ở chỗ Xgrafix An Dương, Tây Hồ.

em mua 2 con tem 150i 200k + 1 logo(fake) 60k, công tháo lắp tung tất cả xe hết 500k vậy là tổng thiệt hại là 4.660.000 ( em vẫn còn đang đi săn cái logo xịn và khi nào rảnh đi sơn lại mặt nạ + 2 mảnh ốp tay lái nên chi phí còn tăng nữa :-s )

dứoi đây là 1 số hình ảnh, mời các bác xem để đánh giá chất lượng sơn.

lúc ở chỗ lắp ráp lại

Đèn sương LED 5 tim

cạnh bên và gân chỉ, chữ SH sơn đen xa tanh

tay xách, vành sơn đen xa tanh

2 miếng nho nhỏ 2 bên giác sơn rất ẩu, không cả đánh bóng. các mép gấp nhìn cũng rất lộ :(

đằng trước, logo vẽ Airbrush như 1 bác of-er xúi dại em nè :P

phần ốp đồng hồ và mặt nạ đáng nhẽ nó phải là màu đen Hị Hị :(

cuối cùng là cái tem 200k phát quang :x

tung`lam

Xe tải
nhìn trông cũng ổn đó bác :D ngon nghe ghê :D nhưng mà thấy bác type lại thấy tiếc thay cho bác :( biết sớm em giới thiệu bác chỗ ông ngày xưa em sơn xe em ngon lắm bác à. Hồi đó em sơn thụt vành xe, tay sách nhìn như sơn xe nhập ý. Mà giá lại rẻ đợt đó em sơn tay sách, đôi vành, cái thụt hết có 800k còn công tháo lắp thì em mang hẳn ra HEAD bọn nó tháo lắp vào ngon nghẻ lắm bác à, em cho thêm tiền uống bia giải khát mà mấy lão ấy còn 0 lấy thao ra lắm lại hết có 200k cho mấy ông thợ, tiền thuê oto chở hết có 1tr :( còn em thì em lại 0 đi sơn như bác, Sơn sau này xe sẽ 0 đẹp = nc ban đầu em đi dán nhìn lại ngon :D

nguyentuvn

Xe đạp
nhìn trông cũng ổn đó bác :D ngon nghe ghê :D nhưng mà thấy bác type lại thấy tiếc thay cho bác :( biết sớm em giới thiệu bác chỗ ông ngày xưa em sơn xe em ngon lắm bác à. Hồi đó em sơn thụt vành xe, tay sách nhìn như sơn xe nhập ý. Mà giá lại rẻ đợt đó em sơn tay sách, đôi vành, cái thụt hết có 800k còn công tháo lắp thì em mang hẳn ra HEAD bọn nó tháo lắp vào ngon nghẻ lắm bác à, em cho thêm tiền uống bia giải khát mà mấy lão ấy còn 0 lấy thao ra lắm lại hết có 200k cho mấy ông thợ, tiền thuê oto chở hết có 1tr :( còn em thì em lại 0 đi sơn như bác, Sơn sau này xe sẽ 0 đẹp = nc ban đầu em đi dán nhìn lại ngon :D
em cũng biết là đi sơn thì cũng như là bị bóc tem :D nhưng mà dán thì nhìn không thật bác ạ, em cũng xác định đi 2 năm lại sơn tiếp phát nữa, hi vọng sau 2 năm nữa có công nghệ sơn mới :D

tung`lam

Xe tải
em cũng biết là đi sơn thì cũng như là bị bóc tem :D nhưng mà dán thì nhìn không thật bác ạ, em cũng xác định đi 2 năm lại sơn tiếp phát nữa, hi vọng sau 2 năm nữa có công nghệ sơn mới :D
thật mà, nhìn còn ngon hơn là đi sơn bác à :D hôm bác lấy xe chả biết để giao lưu phát xem thế nào :D dán thì ok mỗi tội nó xước nhìn khó chịu quá :( tết rồi chả buồn đem đi dán lại vì sợ tháo đi tháo lại nó hong lẫy thì ăn chym :D dù sao thì cũng chúc mừng bác nhé :D phi từ trên Thái NGuyên xuống sợ quá :D mà nhà bác gần Phố Cò 0?

nguyentuvn

Xe đạp
thật mà, nhìn còn ngon hơn là đi sơn bác à :D hôm bác lấy xe chả biết để giao lưu phát xem thế nào :D dán thì ok mỗi tội nó xước nhìn khó chịu quá :( tết rồi chả buồn đem đi dán lại vì sợ tháo đi tháo lại nó hong lẫy thì ăn chym :D dù sao thì cũng chúc mừng bác nhé :D phi từ trên Thái NGuyên xuống sợ quá :D mà nhà bác gần Phố Cò 0?

em ko bác ạ em đang học trên trường Công Nghệ bác ạ. trưa nay em từ HN lên dính mưa lạnh gần chết, mấy cái vụ xe cộ này nói chung em cũng chịu chơi, chỉ mỗi tội là không biết nơi bán đồ, cũng nhờ các anh em OF-er tư vấn nhiều :) vậy là tết có cái xe mới đi rồi

chichvn

Xe buýt
em ko bác ạ em đang học trên trường Công Nghệ bác ạ. trưa nay em từ HN lên dính mưa lạnh gần chết, mấy cái vụ xe cộ này nói chung em cũng chịu chơi, chỉ mỗi tội là không biết nơi bán đồ, cũng nhờ các anh em OF-er tư vấn nhiều :) vậy là tết có cái xe mới đi rồi
bác sg thật :D

tung`lam

Xe tải
:D thế bác phi SH về HN vứt SH ở đay rồi đi về à?