Hỏi về đèn Day Running Light (DRL) để tự lắp

sevenforfree

Xe tải
Website
bangta.spaces.live.com
chào các cụ ạ!

Dạo này em thấy cả morning cũng có DRL chạy sáng loà, chả kém cạnh bim mẹc gì cả. Qua quan sát thì em thấy là cái DRL này nó chỉ chiếu đèn ra phía trước. Nhìn từ 2 bên vào thì không thấy. Điều đó có nghĩa là nếu chỉ đem dán đèn LED vào là vẫn chưa đạt yêu cầu. Tính ra có DRL rất an toàn ạ

Có cụ nào biết ở đâu bán bộ DRL về tự lắp kiểu như Philips Daylight 4 hoặc 8 không ạ? Em thấy lắp đơn giản lắm. Đấu 2 dây nguồn vào acquy để cấp nguồn. Đấu dây tín hiệu vào bảng điều khiển và đèn pha / cốt để kích hoạt sáng lên khi bật công tắc nguồn, và giảm sáng 50% khi bật đèn.

Cụ nào ở gara có đồ hay thì cũng inbox giúp em với ạ. Xe em i30 đời 2009

Em cảm ơn ạ!

_Sonata_

Xe buýt
15 Nguyễn Tất Tố - Kênh Dương - Hải Phòng
Website
doxe24h.com
Nhắc tới DAYLIGHT em mới thấy nhiều khi ẢO giác, mặc dù em cũng hay lắp cho khách hàng. Rõ ràng DAYLIGHT sài ban ngày là chính, thế mà đêm xuống các xe chạy toàn chơi DAYLIGHT mà chả thấy bật đèn chiếu sáng chính, ngồi uống nước chè vỉa hè nhìn các xe đi qua mà thấy ko an toàn. Em thiết nghĩ, ban đêm DAYLIGHT nên có chế độ giảm ánh sáng xuống thì tuyệt vời hơn.

sevenforfree

Xe tải
Website
bangta.spaces.live.com
Nhắc tới DAYLIGHT em mới thấy nhiều khi ẢO giác, mặc dù em cũng hay lắp cho khách hàng. Rõ ràng DAYLIGHT sài ban ngày là chính, thế mà đêm xuống các xe chạy toàn chơi DAYLIGHT mà chả thấy bật đèn chiếu sáng chính, ngồi uống nước chè vỉa hè nhìn các xe đi qua mà thấy ko an toàn. Em thiết nghĩ, ban đêm DAYLIGHT nên có chế độ giảm ánh sáng xuống thì tuyệt vời hơn.
Chuẩn của nó là giảm 50% ạ. Đèn này phải có rơle đấu vào đèn headlight để nhận biết khi đèn chính được bật. Em xem quy chuẩn của Úc thì đèn DRL sáng khi bật nguồn, giảm sáng 50% khi lùi hoặc bật đèn buổi tối. Em tính chế nhưng mất thời gian và công sức quá nên nhờ các bác gara giúp cho nó... chuyên ạ

_Sonata_

Xe buýt
15 Nguyễn Tất Tố - Kênh Dương - Hải Phòng
Website
doxe24h.com
Chuẩn của nó là giảm 50% ạ. Đèn này phải có rơle đấu vào đèn headlight để nhận biết khi đèn chính được bật. Em xem quy chuẩn của Úc thì đèn DRL sáng khi bật nguồn, giảm sáng 50% khi lùi hoặc bật đèn buổi tối. Em tính chế nhưng mất thời gian và công sức quá nên nhờ các bác gara giúp cho nó... chuyên ạ
Cái này thì bên em làm rồi, nó là 1 phần tính năng trong thiết bị điều khiển ánh sáng của bên em.

Kim_trong_ven

Xe tải
Em lót dép hóng....................................

OtoPro.Dung

Xe tăng
một số loại thì có đèn theo xe, tháo đèn cũ ra và lắp đèn Daylight thay đèn sương mù, 1 số loại không có thì sẽ chế đèn LED theo yêu cầu các cụ ạ! :D

Tài mới (81)

Xe hơi
một số loại thì có đèn theo xe, tháo đèn cũ ra và lắp đèn Daylight thay đèn sương mù, 1 số loại không có thì sẽ chế đèn LED theo yêu cầu các cụ ạ! :D
Chỗ cụ không có đèn gầm led mẫu khối cho vios 2014 nữa à? Em thích cái này

huy ledtech

Xe đạp
vios 2014 đèn gầm cụ qua e đi ạ

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
chào các cụ ạ!

Dạo này em thấy cả morning cũng có DRL chạy sáng loà, chả kém cạnh bim mẹc gì cả. Qua quan sát thì em thấy là cái DRL này nó chỉ chiếu đèn ra phía trước. Nhìn từ 2 bên vào thì không thấy. Điều đó có nghĩa là nếu chỉ đem dán đèn LED vào là vẫn chưa đạt yêu cầu. Tính ra có DRL rất an toàn ạ

Có cụ nào biết ở đâu bán bộ DRL về tự lắp kiểu như Philips Daylight 4 hoặc 8 không ạ? Em thấy lắp đơn giản lắm. Đấu 2 dây nguồn vào acquy để cấp nguồn. Đấu dây tín hiệu vào bảng điều khiển và đèn pha / cốt để kích hoạt sáng lên khi bật công tắc nguồn, và giảm sáng 50% khi bật đèn.

Cụ nào ở gara có đồ hay thì cũng inbox giúp em với ạ. Xe em i30 đời 2009

Em cảm ơn ạ!
Bên em có đúng loại bác quan tâm ạ: http://www.namvu.com.vn/den-led-ban-ngay-philips-drl-daytime-running-light-9546937.html

moimuaxe2013

Xe tăng
Mua đèn về tự lắp, đơn giản thôi.
Chú ý chọn đèn tốt (tiền công lắp bù thêm vào tiền mua đèn).
Mình lắp cẩn thận hơn thợ nhiều.
Xe em thì 100% DIY cho dù là xe cỏ.

inuchisai

Xe tải
Mua đèn về tự lắp, đơn giản thôi.
Chú ý chọn đèn tốt (tiền công lắp bù thêm vào tiền mua đèn).
Mình lắp cẩn thận hơn thợ nhiều.
Xe em thì 100% DIY cho dù là xe cỏ.
Cụ cho ít hình ảnh lên cho anh em học tập cụ nhé :)

hehe6922

Xe buýt
Website
sieuthitrungtam79.mov.mn
Ra đường thấy mấy đèn ấy chỉ muốn chọi cho cục đá, chói mắt bực mình :o3. Văn hoá đi đường nhiều người ít quá ( Trừ những cụ đọc bài này của em )\:D/\:D/\:D/