Hỏi về đèn có hình chìa khóa trên taplo xe M3

Thuyan

Xe đạp
Chào các Bác.

Cho em hỏi là xe em dừng để số về P, kéo thắng tay và đóng các cửa rút chìa khóa ra. Em để ý thấy đèn có hình chìa khóa trên taplo cứ nhấp nháy hoài. vậy xem em có bình thường không các bác ? đèn đó nhấp nháy có nghĩa là gì vậy ? Khi em mở cửa và cho khóa vào khởi động thì đèn đó tắt đi. xe chạy bình thường.

T.A

Silent Hunter

Xe tải
Chào các Bác.

Cho em hỏi là xe em dừng để số về P, kéo thắng tay và đóng các cửa rút chìa khóa ra. Em để ý thấy đèn có hình chìa khóa trên taplo cứ nhấp nháy hoài. vậy xem em có bình thường không các bác ? đèn đó nhấp nháy có nghĩa là gì vậy ? Khi em mở cửa và cho khóa vào khởi động thì đèn đó tắt đi. xe chạy bình thường.

T.A
Đèn ấy mà nháy thì nguy hiểm lắm :21::21::21:. Trêu bạn thôi, đèn đấy báo hệ thống chống trộm đã kích hoạt. Tất nhiên muốn kích hoạt hoàn toàn bạn phải ra khỏi xe và lock bằng remote hoặc chìa, các đèn signer nháy lên 1 cái thì hệ thống hoàn toàn kích hoạt. Lúc ấy có ai cậy cửa xe bạn thì xe bạn sẽ nháy hết các đèn và còi kêu ầm ĩ. Đã có 1 threat về các dạng cảnh báo của Mazda3 trong box này rồi, bạn tham khảo thêm. :69::69::69:

Thuyan

Xe đạp
Xin cám ơn bác Silent Hunter nhé. Vậy mà hôm qua em không ngủ được. Cac bac thông cảm nhé. em còn mới toanh.

Chúc Bác có một ngày làm việc vui vẻ nhé.

T.A:)

Shinta

Xe tăng
Xin cám ơn bác Silent Hunter nhé. Vậy mà hôm qua em không ngủ được. Cac bac thông cảm nhé. em còn mới toanh.

Chúc Bác có một ngày làm việc vui vẻ nhé.

T.A:)
cụ dở Manual ra đọc đi cụ :77::77:
còn 1 đống đèn nữa mà cụ cần lưu ý đấy... ABS, AirBag, Oil...