[Funland] Hỏi về đầu tư vào ngân hàng IBH

Taxoakuta

Xe tải
Thì cứ cúng cho nó 1000$ vào tham khảo

Xiaolincc

Đi bộ
Hi các cụ các mợ, vừa rồi em được mấy ông bạn rủ đầu tư vào ngân hàng IBH bên malay thì phải, bảo là không cần làm gì cũng lãi 15%/tháng và chỉ có thắng hoặc hòa. Em search thì toàn review tốt nhưng 15%/ tháng mà không làm gì thì phi lý quá. Lại còn cơ chế cho các tuyến dưới cũng rất khủng. Nên em lên đây xin lời khuyên từ các cụ mợ ạ.
Bác định đầu tư bao nhiêu ạ . Theo e thì nếu bỏ ra 20tr thì bác thêm 2tr làm con lô miền bắc 1000 điểm 1 ăn 1 tịt cho nó nhanh đỡ phải chờ đợi , hnay xổ số mở rồi đó ạ

Shadyow

Đi bộ
page 1 toàn mấy cụ nói gở mỉa mai, giờ ibh trả lãi đều đều từ 2019 tới giờ còn sống đó mấy cụ , chọn mặt mà gửi vàng vào cứ hoài nghi riết , ăn đủ thì rút thôi đừng trụ bám lâu :))

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Mới nghe tên đã thấy lạ, đọc vào mới biết.

tvu732

Xe buýt
Luật đầu tư Vn hiện chưa cho phép cá nhân tự đầu tư tài chính ở nc ngoài cụ nhé. Kể cả Forex hiện giờ cũng là phạm pháp.
Luật nào thế cụ? Em chỉ biết tổ chức mà đầu tư forex sai quy định thì phạm pháp, còn cá nhân thì không thấy nói gì, kiểu vùng xám chưa được quản lý. Chỉ có điều dễ dính vào hai quy định về quản lý ngoại hối (lúc chuyển tiền ra nn) và thuế (lúc thu tiền về). Chứ trực tiếp thì em chưa thấy bảo sai.

NNS

Xe ngựa
Ko phải làm gì lãi 15% tháng? Ngon thế?:))
Lại huy động vốn thời 4.0 hô hố
Hiện đại hơn vụ buôn vịt giời cổ xưa nhiều, nhưng nguyên tắc “éo làm thì có cái ccc ý mà ăn” hình như vẫn luôn đùng=))

Conchuotnho

Xe tăng
Luật nào thế cụ? Em chỉ biết tổ chức mà đầu tư forex sai quy định thì phạm pháp, còn cá nhân thì không thấy nói gì, kiểu vùng xám chưa được quản lý. Chỉ có điều dễ dính vào hai quy định về quản lý ngoại hối (lúc chuyển tiền ra nn) và thuế (lúc thu tiền về). Chứ trực tiếp thì em chưa thấy bảo sai.
Cụ nghiên cứu luật đầu tư ra nước ngoài nhé. Tất cả tiền trong nước muốn mang ra nước ngoài đầu tư dưới mọi hình thức như đầu tư làm ăn, mua tài sản .... đều phải xin cấp phép của bộ khđt.
Hehe. Tuy nhiên các lờ đờ nhà ta thì mua vs cất tiền nc ngoài đầy, chả xin phép bố con thằng lào

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Hi các cụ các mợ, vừa rồi em được mấy ông bạn rủ đầu tư vào ngân hàng IBH bên malay thì phải, bảo là không cần làm gì cũng lãi 15%/tháng và chỉ có thắng hoặc hòa. Em search thì toàn review tốt nhưng 15%/ tháng mà không làm gì thì phi lý quá. Lại còn cơ chế cho các tuyến dưới cũng rất khủng. Nên em lên đây xin lời khuyên từ các cụ mợ ạ.
Ông bạn quý hóa quá. Thế này nhé. Cụ bảo bạn lấy sổ đỏ thế chấp chỗ cụ, cụ cho vay lấy 2%/tháng thôi. Tiền vay đc bảo bạn đầu tư IBH là ăn không 13%/tháng roài. Ah mà cụ lấy phí tư vấn thêm 10% tiền vay. Bạn cụ chỉ gần 1 năm là hoàn vốn rồi.

hatinh5760

Xe điện
Ở ta có Aladinz rồi, sang Malai làm gì cho xa.

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
page 1 toàn mấy cụ nói gở mỉa mai, giờ ibh trả lãi đều đều từ 2019 tới giờ còn sống đó mấy cụ , chọn mặt mà gửi vàng vào cứ hoài nghi riết , ăn đủ thì rút thôi đừng trụ bám lâu :))
Thớt chắc định gọi đầu tư thứ cấp, còn ông này chắc quân xanh chơ thớt phỏng =))

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Hỏi làm gì, tham gia luôn đi, nói nhiều Ofers xông vào thì làm gì còn cơ hội.

Hự.

Xe điện
IBH trả cụ 15% tháng, cắt phế các kiểu, về tay nó, cộng các thể loại chi phí của bank, rồi lợi nhuận, khéo phải cho vay ra ở mức 20%, nhưng thôi cứ tính bèo 18%, năm là 216%, trong khi lãi suất đi vay trên thị trường Malay đây (tính theo năm nhá):

mà lãi suất cho vay ra thấp thế thì lãi suất huy động tiền gửi hay gọi vốn trên các kiểu thị trường cũng thấp tương ứng. Ông IBH sao phải bấn đến độ mò sang cả các nước hàng xóm để huy động với lãi suất như bị ngáo như vậy. Mà câu chuyện cổ tích IBH đã ko thật thì hy vọng gì vào tờ hợp đồng hứa hẹn này nọ.

Chỉnh sửa cuối:

Shadyow

Đi bộ
mấy cụ chắc chưa chơi wa thị trường ảo lần nào nên rén, thấy 10%/ tháng thấy ngon quá nên sợ ko chơi nên bao nhiêu ng khác nắm bắt thời cơ hốt đó vẫn lãi đó, nhưng mà hốt thì hốt vừa th, ăn đc 50% r rút cũng dc, chứ có ai kiu mấy cụ đầu tư cả đời đâu mà sợ

Shadyow

Đi bộ
IBH trả cụ 15% tháng, cắt phế các kiểu, về tay nó, cộng các thể loại chi phí của bank, rồi lợi nhuận, khéo phải cho vay ra ở mức 20%, nhưng thôi cứ tính bèo 18%, năm là 216%, trong khi lãi suất đi vay trên thị trường Malay đây (tính theo năm nhá):

mà lãi suất cho vay ra thấp thế thì lãi suất huy động tiền gửi hay gọi vốn trên các kiểu thị trường cũng thấp tương ứng. Ông IBH sao phải bấn đến độ mò sang cả các nước hàng xóm để huy động với lãi suất như bị ngáo như vậy. Mà câu chuyện cổ tích IBH đã ko thật thì hy vọng gì vào tờ hợp đồng hứa hẹn này nọ.
cụ phân tích tốt đấy, cái cụ cần phân tích thêm ở đây nữa là ăn lãi của nó tới khi nào mới rút, rủi ro thì dĩ nhiên sẽ rủi ro, nó sập phát 1, wan trọng đừng ham mà bám nó cả đời th.

Hiennn1219

[Tịch thu bằng lái]
Bịp

Hự.

Xe điện
mấy cụ chắc chưa chơi wa thị trường ảo lần nào nên rén, thấy 10%/ tháng thấy ngon quá nên sợ ko chơi nên bao nhiêu ng khác nắm bắt thời cơ hốt đó vẫn lãi đó, nhưng mà hốt thì hốt vừa th, ăn đc 50% r rút cũng dc, chứ có ai kiu mấy cụ đầu tư cả đời đâu mà sợ
Y hệt mấy sale hay dụ em. Vừa có nguồn bơm máu mới để mô hình tồn tại còn dụ thêm người khác, vừa oánh vào tâm lí tham, thấy ngon ăn thì sẽ nấn ná tiếp tháng nữa xem sao, rồi lại tháng nữa xem sao... cho đến lúc sập.

Hự.

Xe điện
cụ phân tích tốt đấy, cái cụ cần phân tích thêm ở đây nữa là ăn lãi của nó tới khi nào mới rút, rủi ro thì dĩ nhiên sẽ rủi ro, nó sập phát 1, wan trọng đừng ham mà bám nó cả đời th.
Ý cụ là đúng là ko có chuyện IBH huy động vốn như thế, nhưng kệ, ko quan trọng, cứ nhảy vào kiếm tí rồi nhảy ra kịp trước khi sập? em chỉ nói góc độ ls cho trực quan, chứ cụ nào rảnh và thạo tiếng Anh vào xem quy định của Bank Negara (nhtw của Malay) xem quy định về quản lý ngoại hối, huy động vốn người phi cư trú... mới thấy trò bịp IBH nó vô lý đến mức độ nào.

8828

Xe buýt
Chỉ cần có kiến thức về tài chính 1 chút thì ai cũng hiểu đã gọi là "Đầu tư" thì phải có lỗ hoặc lãi chứ ko bao giờ chắc chắn lãi. Mà đã có khả năng lỗ thì lấy gì làm đảm bảo họ trả đc lãi suất cam kết cho mình, 15%/tháng ~ 180%/năm thì chắc chỉ có buôn ma túy nó mới có tiền trả lãi đó.
Cái này lại còn ở nc ngoài thì rủi ro càng lớn, cụ chuyển tiền ra nc ngoài ko phép thì ra tòa là vô hiệu mọi hợp đồng, thỏa thuận (có phép thì ko thể chuyển đc). Thà cụ đầu tư cho a Quyết FLC như đợt a ấy cam kết mua CP Bamboo 40k, a ấy mua lại 80k có khi còn đỡ rủi ro hơn do a ấy ở VN mọi HĐ vs a ấy theo đúng PL VN còn đc cái phán quyết của tòa (chưa biết có đòi đc tiền thật hay ko).

Conchuotnho

Xe tăng
mời ông về gom họ hàng đầu tư cho ló phấn chấn. Cả họ giàu