[Funland] Hỏi về đất vân Canh của tst và tổng cục 5

lukyhapy

Xe tải
Đóng 2% là khi đất có sổ, lúc đó mua bán là do các cá nhân với nhau thôi ah. Còn đất ở đây bây giờ chỉ là do cđt và các cá nhân ký hđmb với nhau, phí 1,5tr/1m2 là phí để thanh lý
hđmb với cá nhân cũ và vào hđmb với cá nhân mới thôi a. Có phiếu thu nhưng nó chả có giá trị gì, vì cái cao nhất cần là hđmb thôi ah.
Luật Kinh Doanh bất động sản quy định như sau:
Điều 20.

1. Trường hợp hộ gia đình, cá nhân hoặc tổ chức không có chức năng kinh doanh bất động sản chuyển nhượng hợp đồng mua bán nhà ở hình thành trong tương lai sau ngày Nghị định số 71/2010/NĐ-CP có hiệu lực thi hành thì thực hiện theo quy định sau đây:
a) Các bên phải lập văn bản chuyển nhượng hợp đồng mua bán nhà ở để cơ quan công chứng chứng nhận theo mẫu quy định tại phụ lục số 14 ban hành kèm Thông tư này. Khi đề nghị công chứng, các bên phải xuất trình hợp đồng mua bán nhà ở đã ký với chủ đầu tư;

b) Trên cơ sở văn bản chuyển nhượng hợp đồng được lập theo quy định tại điểm a khoản này, một trong hai bên theo thoả thuận nộp bản sao các giấy tờ (gồm văn bản chuyển nhượng hợp đồng; bản sao biên lai nộp tiền góp vốn, tiền mua nhà ở cho chủ đầu tư và bản sao hợp đồng mua bán nhà ở ký với chủ đầu tư) cho cơ quan thuế để làm thủ tục thu thuế thu nhập theo quy định của pháp luật.

c) Sau khi đã nộp thuế theo quy định, bên nhận chuyển nhượng hợp đồng nộp 01 bộ hồ sơ đề nghị chuyển nhượng hợp đồng (gồm: bản sao biên lai thuế thu nhập hoặc giấy tờ chứng minh về việc miễn thuế thu nhập của cơ quan thuế; bản sao hợp đồng mua bán nhà ở ký với chủ đầu tư và bản gốc văn bản chuyển nhượng hợp đồng đã có chứng nhận của công chứng) để chủ đầu tư xác nhận vào văn bản chuyển nhượng hợp đồng này. Trong thời hạn tối đa là 05 ngày làm việc, kể từ ngày nhận được hồ sơ của bên nhận chuyển nhượng, chủ đầu tư có trách nhiệm xác nhận vào văn bản chuyển nhượng hợp đồng và giao lại cho bên nhận chuyển nhượng, chủ đầu tư không được thu bất kỳ một khoản phí nào từ việc chuyển nhượng hợp đồng này.

Kể từ ngày chủ đầu tư xác nhận vào văn bản chuyển nhượng hợp đồng thì chủ đầu tư chấm dứt giao dịch với bên chuyển nhượng hợp đồng và trực tiếp giao dịch với bên nhận chuyển nhượng hợp đồng; bên nhận chuyển nhượng hợp đồng được tiếp tục thực hiện các quyền, nghĩa vụ của bên chuyển nhượng theo hợp đồng mua bán nhà ở đã ký với chủ đầu tư và được coi là bên mua nhà ở kể từ ngày chủ đầu tư xác nhận vào văn bản chuyển nhượng hợp đồng;

camry34

Xe buýt
Theo các cụ giờ mua vào đc k

lekhachieu

Xe đạp
Em đang có nhu cầu mua khu này. Cụ nào chính chủ muốn bán thì ib em trao đổi chi tiết nhé. Hoặc Lh em. 0975089888

apple.developer

Xe buýt
Vân canh hud đã ra hợp đồng mua band chưa nhỉ
Các cụ làm về mảng bđs cho e hỏi cái khu Vân canh của cty tst và TC5 đã làm hạ tầng xong rùi mà sao chưa chia cho cb ở TC5 và sao chưa thấy ai xây dựng gì hết thế ạ. Giấy tờ khu này có vấn đề gì k ạ. Em cám ơn ạ

theanhhl09

Xe đạp
Em có một mảnh nhỏ ở LK4 khu này, em mua cũng được gần 10 năm rồi. Cũng tưởng là quên đi cho nó nhẹ đầu nào ngờ có dự án đường nối với QL32 thế là lại ngoi lên. Em còn nhớ là có lúc có khách trả 45tr mà em không thèm bán chắc giờ đợi 50tr/m2 em bán luôn ( em fun tí thôi ), chỗ này em tính lúc nào về già ra đó ở cho thoáng chứ trong phố chán lắm rồi.
Về pháp lý thì em có đầy đủ giấy tờ từ lâu rồi (HDMB, quyết định giao đất, bàn giao hiện trạng v.v) lại còn có cả khuyến mại thiết kế nhà chi tiết luôn ( yêu cầu xây không thấp hơn 4 tầng ).
Đợt trước em vào thấy hình như có ô đất của nhà cô L xây dựng thì phải.
Bác bán ới em

Kiên lan 999

Xe đạp
Website
aeland.com.vn
E có căn lk11 ô 23 nhìn cổng vietinbank- đường 17m - sát căn góc bác nào mua ới mình. 0986.333.494

xuanphoc

Xe máy
Em thấy trong hợp đồng là tự xây, sao bây giờ muốn xây phải qua chủ đầu tư các cụ nhỉ?

lac007

Xe tăng
Mợ cứ cười đi, còn tôi còn bạn trên OF này, nếu tôi bán được giá đó thì mợ sẽ bị tôi phạt nhé. Có KH trả 27tr/m2 tôi chưa bán đó, mà tôi chào bán cho vui thôi, mua để làm của hồi môn cho con gái mợ ah, ko có ý định bán
bán cho vui à cụ

toisethang

[Tịch thu bằng lái]
Khu này đã xây lên nhà chưa

Cerato1984

Xe hơi
Nghe nói LK1 có những lô ký hợp đồng với nhiều người ?

toyota88

Xe tải
Hic, nhà e có một mảnh ở đây, hồi họ bảo sang tên hđ mua bán thì k muốn sang, giờ ông gđ đi tù nghe bảo con trai lên và ra giá sang tên là 300 tr nhưng e nghĩ sao mà sang đc. Với cả khu này dính đến TC5 sao họ chưa chia cho nv nhỉ. Chỉ có dính đến tst mới rắc rối thui chứ ạ
chỗ này ở đâu trên bản đồ cụ nhỉ, có phải đại học vân canh không