Hỏi về đánh bóng xe

Ducnamnd

Xe buýt
Không biết sau khi đánh bóng, nó có làm ảnh hưởng đến nứoc sơn nguyên bản không nhỉ

davidga

Xe máy
Bác chạy qua Phạm Hùng nhé, Ở đó họ đánh bóng bằng NanoBionic Sotf Polish, ứng dụng công nghệ Nano nên có thể loại bỏ các vết ố mốc trên kính và sơn. Giá cả cũng khá mềm, chứ không như các nội thất đánh bóng ở ngoài họ dùng hóa chất như xi đánh giầy.
bác cho cái địa chỉ cụ thể đi.. đường Phạm Hùng nó vừa to vừa dài

Bò tót

[Tịch thu bằng lái]
bác cho cái địa chỉ cụ thể đi.. đường Phạm Hùng nó vừa to vừa dài
Em cũng làm ở đó roài, đối diện tòa nhà 70 tầng đang xây bác ợ. đúng là kính bị mốc đánh xong ngon thiệt , sau 30P cảm nhận đc ngay.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Tôi xác nhận chỗ này đúng là đánh bóng 3M có 30K thôi, thợ rất nhiệt tình, cẩn thận nhưng thời gian chỉ hơn 1 tiếng thôi. Xe tôi 4 chỗ rửa xe + hút bụi + đánh bóng hết 50k, thấy rất bóng(b)
Ô, thật thế hả bác? con xe ghẻ của em chắc cũng chỉ nên đầu tư thế thôi. Để em sẽ qua HTM ngâm cứu xem thế nào. Với giá đó em ko cần bền mà chỉ cần ko làm hỏng sơn mà thôi.

Thành Tâm

Xe đạp
Các cụ cho em 1 vài địa chỉ đánh bóng xe tạm ổn mà giá không quá đắt. Em muốn đánh bóng lại em Acc 95 cùi nhà em. Em thấy nhiều cụ khen Sonax Đặng Thai Mai nhưng giá ở đó đắt quá, chắc đợi tậu được Acc 2008 thì ra đó mới bõ.

Em hỏi thêm là tự mình đánh bóng có hao sức quá không (vì đánh bằng tay mà), mua sáp loại nào, ở đâu và bao nhiêu xiền ạ.

Em cảm ơn các cụ
Đánh bằng tay hao sức lắm ạ, bác vào Mết chô mua cái máy đánh xe oto giá 350K về dùng tốt

carcare

Xe máy
Em hỏi bác thế này nhé:
1. Cái sáp phủ kia dùng được bao lâu thì sẽ thay đổi trạng thái với khí hậu VN (Hanoi)?
2. Lần sau đánh lại thì phải dùng hóa chất khác 2 loại trên hoặc làm thế nào để "tẩy" cái sáp ở bước 2 của bác để "refresh" cái lớp sơn xe?
Lớp phủ Clear Coat Wax phủ ngoài tồn tại được khoảng 4-5 tháng, tùy vào điều kiện rửa xe. Khoảng 4-5 tháng làm lại một lần để giữ xe luôn bóng đẹp. Làm lại dùng hóa chất bước 1 đánh lên luôn.

mycivic06

Xe hơi
Em cũng làm ở đó roài, đối diện tòa nhà 70 tầng đang xây bác ợ. đúng là kính bị mốc đánh xong ngon thiệt , sau 30P cảm nhận đc ngay.
Bác cho hỏi rổ rá sao và làm cả xe thì mất bao lâu bác??? Em cũng đang có nhu cầu

trucker

Xe tải
Các cụ cho em 1 vài địa chỉ đánh bóng xe tạm ổn mà giá không quá đắt. Em muốn đánh bóng lại em Acc 95 cùi nhà em. Em thấy nhiều cụ khen Sonax Đặng Thai Mai nhưng giá ở đó đắt quá, chắc đợi tậu được Acc 2008 thì ra đó mới bõ.

Em hỏi thêm là tự mình đánh bóng có hao sức quá không (vì đánh bằng tay mà), mua sáp loại nào, ở đâu và bao nhiêu xiền ạ.

Em cảm ơn các cụ
bác mua cái hộp sáp màu đỏ ở metro khoảng 60K mang ra hàng rửa xe đánh mất khoảng 20K xe cùi cũng bóng như mẹc với điều kiện sedan thì cả xe chỉ 4-5 quệt nhẹ, đánh nhiều hơn sẽ khó đi