Hỏi về dàn nhựa xe SH VN 2013

hoquoccuong

Xe đạp
Sau 1 tuần rước em ShVN 125 về dàn áo xe có cảm giác ko chắt lắm ,sờ tay vào chỗ nào của em nó cũng nghe tiếng kịt kịt ,rung rinh . Vài con ốc thì thấy ra vết vàng vàng giống rỉ xét .
Không biết chỉ xe của em bị tình trạng này hay đây là bệnh chung của xe ShVN ? Các bác có ai bị giống em không ? Có kiện cáo gì đc thằng Head k các bác ?$-)

La Pulga

Xe buýt
Cụ chụp mấy kiểu ảnh lên xem thế nào, chả lẽ SHVN lởm thế ah ?

thangngo

Xe tăng
vết vàng vàng là mỡ chống gỉ mà, còn vỏ nhựa còn này thì ko được cứng cáp dày dặn như đời trước đâu, nhưng dc cái bù lại là giá rất rẻ khi cần thay thế

Crazy Car

[Tịch thu bằng lái]
vết vàng vàng là mỡ chống gỉ mà, còn vỏ nhựa còn này thì ko được cứng cáp dày dặn như đời trước đâu, nhưng dc cái bù lại là giá rất rẻ khi cần thay thế
Mình cũng nghĩ thế, xe mình mua được 1 tuần hôm nọ dựng xe cơ quan bị ông nào dựng đè vào làm xước 1 ít chỗ đuôi may dán nilon nên còn đỡ. Khi nào xước sát nhiều thì có thể đi bắn lại sơn hoặc thích thì mua lại đồ nhựa mới thay luôn. Quan trọng là giữ máy, điện vận hành chất là được. Hôm trước mình thay chắn bùn trước Lead 125 mất 250k do đâm taxi bị vỡ, làm luôn cái mới cho nhanh gọn lẹ :)

hoquoccuong

Xe đạp
Để mai sang em kt lại xem thế nào ,còn dàn áo thì còn thua cả chiếc Lead của bà chị em ,bã cũng mới mua mà em thấy cứng cáp hơn .Chẳng lẽ xe 70củ thua cả 41củ :(

philongcar

Xe tăng
thích thì cụ mua hẳn xe nhập 11k $, khỏi lăn tăn ^^

newch

Xe tăng
thích thì cụ mua hẳn xe nhập 11k $, khỏi lăn tăn ^^
Cụ đi SH nhiều chưa?? Đi nhiều thì thấy sẽ cái xe 11k cũng chẳng đỡ hơn và cũng chẳng giúp cụ khỏi lăn tăn.
SH xe dài, lườn to. Xước xát là chuỵện hàng ngày. Cụ nào kỹ tính thì dán nilon dày .

Lúc mới lấy con SH Việt về cũng lôi dàn nhựa ra so với 2 con SH2009 ở nhà, thấy nước sơn của 2 con kia có vẻ lì hơn tý. Ngoài ra bóp dọc thân xe thì xe nào cũng
ọp ep thôi. Xe dài, vỏ nhựa thì các cụ mong gì chắc chắn được.

Về dàn vỏ 2012 thì tôi lại thấy hay, thay cả bộ tầm 2tr gì đó, cũng bằng đi sơn lại.
Thay cả bộ vỏ mới bằng thay một miếng xe SH nhập.

Đi con xe 11k thì còn phải lăn tăn hơn gấp mấy lần con SH Vịt ây chứ cụ nhẩy :):):)

Chỉnh sửa cuối: