Hỏi về công nghệ camera ghi hành trình

payphone69

Xe máy
đừng ác cảm với hàng TQ như thế chứ bác, tuy rằng hàng TQ có nhiều điều không hay cho lắm, nhưng không phải thằng nào cũng cà chớn như thằng nào :))
chất lượng thì có thể ok chứ tuổi thọ sp thì em ko dám tin tưởng bác ơi ==
sợ xài dc vài tháng lại cà dựt thì thật cũng hơi xót.

payphone69

Xe máy
dùng smartphone làm quay thì cụ chỉ có thể gắn ngay bàn thờ thôi, sao lắp chỗ khác nữa. Và nếu cụ đã đầu tư vào 1 con cao cấp thì cứ xác định là quay fullHD và góc quay khá rộng, đồng nghĩa với việc đốt pin và dung lượng thẻ nhớ ;))
bác làm em cũng khá rối.
nếu thế đi đường dài chắc phải sắm luôn camera htrinh thứ thiệt rồi.

nobitaxuka

Xe đạp
đừng ác cảm với hàng TQ như thế chứ bác, tuy rằng hàng TQ có nhiều điều không hay cho lắm, nhưng không phải thằng nào cũng cà chớn như thằng nào :))
10 món hàng tàu thì xài chắc được một món...em tự hứa là không bao giờ xài đồ tàu...một số công ty khi mua sản phẩm gì đó cũng note lại là xuất xứ đâu cũng được trừ Trung Quốc...em đọc mà mắc cười...vì không chỉ có mình em...

fast&furious

Xe đạp
ko ác cảm cũng khó bác ạ,cái ý nghĩ về hàng tàu nó luôn hiện chữ "đừng mua" trong đầu em rồi :))

chvr.captiva

Xe hơi
chất lượng thì có thể ok chứ tuổi thọ sp thì em ko dám tin tưởng bác ơi ==
sợ xài dc vài tháng lại cà dựt thì thật cũng hơi xót.
10 món hàng tàu thì xài chắc được một món...em tự hứa là không bao giờ xài đồ tàu...một số công ty khi mua sản phẩm gì đó cũng note lại là xuất xứ đâu cũng được trừ Trung Quốc...em đọc mà mắc cười...vì không chỉ có mình em...
ko ác cảm cũng khó bác ạ,cái ý nghĩ về hàng tàu nó luôn hiện chữ "đừng mua" trong đầu em rồi :))
các cụ phản bác ý kiến của em dữ quá, nói chung 1 phần hàng TQ tung hoành được tại VN là nhu cầu của người dân là chuộng giá rẻ, và ít khi quan tâm tới nguồn gốc, đến khi điều tra vỡ lẽ ra thì... có cầu ắt phải có cung thôi. Phải công nhận TQ lắm thủ đoạn, nhưng nếu biết sáng suốt lựa chọn thì không phải lăn tăn vấn đề này

chvr.captiva

Xe hơi
bác làm em cũng khá rối.
nếu thế đi đường dài chắc phải sắm luôn camera htrinh thứ thiệt rồi.
thế này nhé, em cũng nói từ ban đầu rồi, nếu cụ thường xuyên phải đi xa, và không ngại việc lắp đặt trên xe thêm các thứ thì việc lắp Camera hành trình hay gì gì đấy không phải vấn đề, nó là cần thiết. Nhưng nếu cụ ít khi đi xa, chỉ thỉng thoảng, và nhu cầu lắp là không có, mà chỉ cần thiết bị để quay, xem bản đồ, định vị GPS, bên cạnh đó còn có thể giải trí thì hãy nghĩ đến chuyện đầu tư vào 1 con smartphone hoặc tablet
Nhưng cụ bảo rối là rối gì nhỉ ?!?

maybaygia

Xe hơi
các cụ phản bác ý kiến của em dữ quá, nói chung 1 phần hàng TQ tung hoành được tại VN là nhu cầu của người dân là chuộng giá rẻ, và ít khi quan tâm tới nguồn gốc, đến khi điều tra vỡ lẽ ra thì... có cầu ắt phải có cung thôi. Phải công nhận TQ lắm thủ đoạn, nhưng nếu biết sáng suốt lựa chọn thì không phải lăn tăn vấn đề này
Đó là chuyện trước kia thui...giờ hàng Trung Quốc dù có rẻ vẫn bị anti àhh...hok ai dám mua.
Bác mua camera hình trình thì nên né TQ ra nhé...mắc công chỉ sai đường thì khổ ^^!

Meo Dien

Xe đạp
Không phải chỉ ở Việt Nam đâu mà giờ hàng TQ tràn ngập khắp thế giới ròi cụ ah =.=

fast&furious

Xe đạp
cũng ko phải phản bác ý kiến của bạn,nhưng sự thật là TQ làm mất niềm tin cũng như uy tín của họ quá,nên khó mà ai chấp nhận đc nó nữa :D

maybaygia

Xe hơi
Hàng Trung Quốc đúng ra cũng tốt thiệt nhưng chỉ dùng trong nước nó thôi...xuất ra nước ngoài toàn là đồ bỏ đi của nó nên giá mới rẻ vậy.
Khi mua nên cân nhắc chút...nếu dùng lâu thì nên đầu tư em ngon ngon...còn 1 vài lần thì mua TQ cho lẹ...

chvr.captiva

Xe hơi
Đó là chuyện trước kia thui...giờ hàng Trung Quốc dù có rẻ vẫn bị anti àhh...hok ai dám mua.
Bác mua camera hình trình thì nên né TQ ra nhé...mắc công chỉ sai đường thì khổ ^^!
à không cụ ơi, em không có ý định lắp đặt Camera hành trình, em đi chơi xa thường dùng ipad để xem map và định vị thôi, chứ cũng không cần ghi lại hành trình cho lắm, chắc chưa thấy cần thiết :)

payphone69

Xe máy
thế này nhé, em cũng nói từ ban đầu rồi, nếu cụ thường xuyên phải đi xa, và không ngại việc lắp đặt trên xe thêm các thứ thì việc lắp Camera hành trình hay gì gì đấy không phải vấn đề, nó là cần thiết. Nhưng nếu cụ ít khi đi xa, chỉ thỉng thoảng, và nhu cầu lắp là không có, mà chỉ cần thiết bị để quay, xem bản đồ, định vị GPS, bên cạnh đó còn có thể giải trí thì hãy nghĩ đến chuyện đầu tư vào 1 con smartphone hoặc tablet
Nhưng cụ bảo rối là rối gì nhỉ ?!?
à em hiểu ý bác rồi.
tại lúc bác bảo 'pin cũng thoải mái', lúc thì 'đốt pin'. Nhưng giờ em hiểu rồi :))

payphone69

Xe máy
Hàng Trung Quốc đúng ra cũng tốt thiệt nhưng chỉ dùng trong nước nó thôi...xuất ra nước ngoài toàn là đồ bỏ đi của nó nên giá mới rẻ vậy.
Khi mua nên cân nhắc chút...nếu dùng lâu thì nên đầu tư em ngon ngon...còn 1 vài lần thì mua TQ cho lẹ...
xài 1 vài lần tức là dùng ít, nhưng lâu lâu cũng phải dùng lại chứ bác.
tốt nhất là sắm đồ tốt luôn.

chvr.captiva

Xe hơi
à em hiểu ý bác rồi.
tại lúc bác bảo 'pin cũng thoải mái', lúc thì 'đốt pin'. Nhưng giờ em hiểu rồi :))
em nói rồi mà, cụ không sợ chai pin thì cứ vừa dùng vừa sạc bằng nguồn điện trên xe thoải mái, mà mấy con nguyên khối mới lo, chứ tháo pin được thì làm thêm quả pin dự phòng là được