Hỏi về công nghệ camera ghi hành trình

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Tình hình là sắp tới 30/4-1/5 ,và bố em dự định chở cả gia đình em đi chơi xa 1 chuyến :)
Mỗi tội bố em chỉ rành đường xá nội thành thôi,còn ra ngoài thành phố là mù tịt luôn ,em thấy đi chơi mà cầm cái bản đồ theo,rồi đang chạy lật lật ra coi khá là bất tiện, với lại khó mà xác định chính xác mình đang ở vị trí nào trên bản đồ
Bạn bè em khuyên mua con Ipad để dùng GPS với Gmap nhưng em thì ko khoái cho lắm,tại đi chơi có mấy ngày và em biết là sau này nhu cầu em cũng ko dùng tới nó nhiều lắm ,em định mua 1 con smartphone nào đấy dùng xong dịp này rồi sau đó để xài liên lạc luôn,các bác thấy con nào màn hình to to tí ,mà tích hợp GPS tốt với nhiều tiện ích cho oto này nọ cho em ý kiến :D
Với lại cho em hỏi câu cuối,là làm sao để lắp đặt camera ghi lại hành trình trên xe nhỉ ? em có đọc vài topic rồi nhưng ko hiểu cho lắm. Và nếu mình đi xa,thiết bị gắn ngoài lỡ hết pin thì phải làm thế nào ?
Bác vào đây để nghiên cứu ạ, có gần đủ tiêu chí của Bác ;)

LongThinhTech2

Xe điện
Em thấy phương án này cụ Long Thịnh cực kỳ hợp lý . cái C007 ngoài dẫn đường, camera hành trình còn có cả kêt nối camera lùi thì phải
VietMap C007 có cả cam lùi nữa các cụ ạ, quay ban đêm cũng khá sắc nét!
Cơ mà giá rổ thế nào hả cụ, lướt topic kia thì không thấy đề cập =.=
Giá rổ em đã pm cho cụ rồi đấy! các cụ có thể tham khảo giá tại đây:

Em nó có giá trị hơn 4 củ một chút thôi cụ ợ

Chỉnh sửa cuối:

maybaygia

Xe hơi
Cái này có hệ thống báo động bắn tốc độ không vậy các bác...

chvr.captiva

Xe hơi
5 inch là vừa rồi...to quá khó xài...một tay không lướt hết.:D
trên 5" thì thành phablet rồi, mà thế thì mua luôn tablet dùng cho rồi, dùng cỡ cái note em cứ có cảm tưởng úp cái thớt lên mặt :))

Meo Dien

Xe đạp

Em không có ý gì, cơ mà giá đó em thấy mua quách cái tablet bèo bèo có 3g bật GPS lên dùng Gmap cũng tốt chán, lâu lâu còn chém hoa quả được. Cái bác bán thì có ưu điểm gì vượt trội hơn?

payphone69

Xe máy

Bác nói em mới nhớ, nếu dùng smartphone mà quay ban đêm thì có được rõ như C007 ko ạ :-?

payphone69

Xe máy
Em không có ý gì, cơ mà giá đó em thấy mua quách cái tablet bèo bèo có 3g bật GPS lên dùng Gmap cũng tốt chán, lâu lâu còn chém hoa quả được. Cái bác bán thì có ưu điểm gì vượt trội hơn?
Nhưng như vậy thì không có chức năng hướng dẫn đường đi bằng giọng nói... và không biết là chất lượng hình ảnh có bằng dc ko..tablet bèo bèo h cũng mấy củ rồi

fast&furious

Xe đạp
thấy cái chức năng hướng dẫn bằng giọng nói nó ko cần thiết cho lắm ,chỉ cần gần tới cua nó báo trên màn hình cần quẹo là ok rồi
chứ thêm chức năng ấy cũng chả ích ji đâu,nhỡ đường xa ng` ta có xu hướng bật radio nghe nhạc này nọ nữa,ko ai để ý cái đấy đâu :))

fast&furious

Xe đạp
em cũng đồng ý với bác trên kia là nên mua 1 cái tablet đi,vừa tiện cho nhu cầu giải trí nữa

quy_rom

Xe máy
smartp soạn tviệt dc ko các cụ nhở, em vẫn khoái có gps, 3g, check mail và đọc và soạn document.

phongbach

Xe hơi
thấy cái chức năng hướng dẫn bằng giọng nói nó ko cần thiết cho lắm ,chỉ cần gần tới cua nó báo trên màn hình cần quẹo là ok rồi
chứ thêm chức năng ấy cũng chả ích ji đâu,nhỡ đường xa ng` ta có xu hướng bật radio nghe nhạc này nọ nữa,ko ai để ý cái đấy đâu :))
Nhà cháu lại thấy nhiều cụ bảo dẫn đường = giọng nói đỡ phải nhìn vào màn hình mà cụ! Cái này loa rời mà có liên quan tới xe đâu mà!

maybaygia

Xe hơi
Nhà cháu lại thấy nhiều cụ bảo dẫn đường = giọng nói đỡ phải nhìn vào màn hình mà cụ! Cái này loa rời mà có liên quan tới xe đâu mà!
Em có ông chú cũng có cái này...đi tới đâu nó báo tới đó khỏe...khỏi nhìn màn hình mất tập trung

hdcam

Xe tải
Website
www.hdcam.vn
cụ làm con camera hành trình cho gọn cụ ơi ...chip camera hành trình nó sử dụng chip riêng biệt khác hẳn với điện thoại nhé ...mỗi con 1 tính năng và 1 mục đích sử dụng .... loại có gps nó ghi lại hành trình mình đã đi mà ...còn thích định vị xe thì làm bộ gps tracker .... nó báo qua tin nhắn hoặc xem trên mạng

Chỉnh sửa cuối:

Meo Dien

Xe đạp
cụ làm con camera hành trình cho gọn cụ ơi ...chip camera hành trình nó sử dụng chip riêng biệt khác hẳn với điện thoại nhé ...mỗi con 1 tính năng và 1 mục đích sử dụng .... loại có gps nó ghi lại hành trình mình đã đi mà ...còn thích định vị xe thì làm bộ gps tracker .... nó báo qua tin nhắn hoặc xem trên mạng
Cơ mà 1 cái thì đa năng hơn hẳn, trong khi nhu cầu dẫn đường thì cũng ok, thế thì cái camera hành trình phải có ưu điểm gì vượt trội chứ

fast&furious

Xe đạp
Cơ mà 1 cái thì đa năng hơn hẳn, trong khi nhu cầu dẫn đường thì cũng ok, thế thì cái camera hành trình phải có ưu điểm gì vượt trội chứ
em cũng muốn biết giống bác này,phải có ưu điểm ji vượt trội chứ ko thì em cũng chọn tablet cho nó xong,tiện cho nhu cầu giải trí và làm những thứ khác nữa

LongThinhTech2

Xe điện
VietMap cũng có cái đặc trưng riêng của nó chứ cụ:
- Dẫn đường bằng giọng nói
- Mô phỏng quá trình dẫn đường
- Cho biết các địa chỉ chi tiết hơn Gmap, VD: khu giải trí, nhà ăn,...

chvr.captiva

Xe hơi
em đoán chắc ý cụ chủ thớt muốn mua 1 thiết bị tổng hợp tất cả các tính năng, từ maps, gps đến camera cho đỡ lằng nhằng, mua thêm cái giá gắn trên xe là được, còm mấy cái kia thì phải lắp thêm
smartp soạn tviệt dc ko các cụ nhở, em vẫn khoái có gps, 3g, check mail và đọc và soạn document.
smartphone cài thêm app của bên thứ 3 vẫn gõ được tiếng việt, uni hay telex đều được cụ ạ