Hỏi về chung cư 89 Phùng Hưng!

tranthenam

Đi bộ
Theo ý kiến em, mua chung cư thì chọn cái nào có khuôn viên rộng, hạ tầng tốt. Chứ mua cái chung cư 3 phía xung quanh cách 5m toàn nhà dân 4 tầng như cái 89 Phùng Hưng, trước mặt thì 4 cái nhà cấp 4 hơn 20 năm nay chưa giải tỏa được thì mua làm cái gì. Đi làm về thì lại chui vào căn hộ, sống thế thì sướng gì chứ. Cái thông tin em không bịa nhé, em đi xem trực tiếp rồi, hỏi cả người dân xung quanh rồi nhé.

Biba_239

Xe điện
Ây zà. Em thấy CĐT chưa ổn lắm hay sao ý
Cụ nói rõ hơn giúp em đc không?
Theo ý kiến em, mua chung cư thì chọn cái nào có khuôn viên rộng, hạ tầng tốt. Chứ mua cái chung cư 3 phía xung quanh cách 5m toàn nhà dân 4 tầng như cái 89 Phùng Hưng, trước mặt thì 4 cái nhà cấp 4 hơn 20 năm nay chưa giải tỏa được thì mua làm cái gì. Đi làm về thì lại chui vào căn hộ, sống thế thì sướng gì chứ. Cái thông tin em không bịa nhé, em đi xem trực tiếp rồi, hỏi cả người dân xung quanh rồi nhé.
Có lựa chọn nào tốt hơn cụ mách em phát.

kjssl0ov33

Đi bộ
Nếu cùng thời gian bàn giao thì, em đang có dự án mới Handiresco Lê Văn Lương (ngay mặt đường luôn ạ) giá 2ty căn 2pn diện tích 65m, đóng tiền theo tiến độ chia làm 6đợt (đợt 1: 25%). Nếu quan tâm thì em sẽ cung cấp thêm thông tin chi tiết ạ

starcity

Xe hơi
Cứ thấy xây chậm chậm
Mà lại thu phí môi giới dịch vụ qua sàn nữa, mua là mất 30 tr cọc

tranthenam

Đi bộ
Cụ nói rõ hơn giúp em đc không?

Có lựa chọn nào tốt hơn cụ mách em phát.
Giá của 89 Phùng Hưng đang là 16tr/m thì phải, nếu thích khuôn viên rộng, quản lý tốt, chất lượng tương đối tốt thì ra chỗ Parkview Residence ở Dương Nội giá đang là 18-20tr
- Văn Phú - Victoria giá cũng ổn 16,5tr vào ở rồi, cơ mà không có khuôn viên, tòa nhà thiết kế hình bầu dục nên căn hộ hơi méo. 2 ông này xa gần ngang nhau so với trung tâm Hà Nội.
- Thằng The Pride cũng đẹp giá thì cao hơn 22-24tr thì phải. 3 tòa ở rồi, còn 1 tòa sắp xây xong tiện ích khá đầy đủ, bể bơi, nhà trẻ...quản lý cũng tốt. Thằng này có nhà mẫu, gần hơn mấy 2km so với trung tâm Hà Nội
Nhiều lắm, mấy cái tòa này là em thấy chất lượng ổn em mách, còn mấy loại kia e ko biết tí gì luôn, hoặc là căn hộ thiết kế xấu, hoặc giá cao quá. Mua tầm 20 đổ xuống là hợp lý, đấy là giá cả VAT đấy nhé
Chúc cụ may mắn, mua được giá tốt !b-)

Biba_239

Xe điện
Giá của 89 Phùng Hưng đang là 16tr/m thì phải, nếu thích khuôn viên rộng, quản lý tốt, chất lượng tương đối tốt thì ra chỗ Parkview Residence ở Dương Nội giá đang là 18-20tr
- Văn Phú - Victoria giá cũng ổn 16,5tr vào ở rồi, cơ mà không có khuôn viên, tòa nhà thiết kế hình bầu dục nên căn hộ hơi méo. 2 ông này xa gần ngang nhau so với trung tâm Hà Nội.
- Thằng The Pride cũng đẹp giá thì cao hơn 22-24tr thì phải. 3 tòa ở rồi, còn 1 tòa sắp xây xong tiện ích khá đầy đủ, bể bơi, nhà trẻ...quản lý cũng tốt. Thằng này có nhà mẫu, gần hơn mấy 2km so với trung tâm Hà Nội
Nhiều lắm, mấy cái tòa này là em thấy chất lượng ổn em mách, còn mấy loại kia e ko biết tí gì luôn, hoặc là căn hộ thiết kế xấu, hoặc giá cao quá. Mua tầm 20 đổ xuống là hợp lý, đấy là giá cả VAT đấy nhé
Chúc cụ may mắn, mua được giá tốt !b-)
Victory em tìm rồi, nhưng mà không còn giá 16,5 đâu ạ. Lúc đầu em định lấy Victory nhưng thấy giá cao quá nên không đú được :( Parkview nằm trong khu 1 hay khu 2 của DN cụ ơi, em chưa xuống khu đấy bao giờ nên em không rõ :D? Em thấy có 2 khu DN :D

tranthenam

Đi bộ
Victory em tìm rồi, nhưng mà không còn giá 16,5 đâu ạ. Lúc đầu em định lấy Victory nhưng thấy giá cao quá nên không đú được :( Parkview nằm trong khu 1 hay khu 2 của DN cụ ơi, em chưa xuống khu đấy bao giờ nên em không rõ :D? Em thấy có 2 khu DN :D

Đây nhé cụ. Có 3 cái tòa khoanh tròn là đang xây, còn các tòa còn lại vào ở luôn rồi. ở bên The Spark này sướng hơn, còn bên kia qua cầu mới xây được 1 tòa, chắc còn lâu lắm mới có khuôn viên đẹp được. Đi từ Victo thì đi thẳng Lê Trọng Tấn ra đường Tố Hữu, đến bùng binh thì nhìn bên trái thấy luôn mấy tòa này cụ ạ. Số em đây, chủ nhật mà rảnh rỗi cụ chạy qua xem thì kéo em theo với. 0.9.8.2.6.8.6.1.0.7

Biba_239

Xe điện

Đây nhé cụ. Có 3 cái tòa khoanh tròn là đang xây, còn các tòa còn lại vào ở luôn rồi. ở bên The Spark này sướng hơn, còn bên kia qua cầu mới xây được 1 tòa, chắc còn lâu lắm mới có khuôn viên đẹp được. Đi từ Victo thì đi thẳng Lê Trọng Tấn ra đường Tố Hữu, đến bùng binh thì nhìn bên trái thấy luôn mấy tòa này cụ ạ. Số em đây, chủ nhật mà rảnh rỗi cụ chạy qua xem thì kéo em theo với. 0.9.8.2.6.8.6.1.0.7
Chỗ này em đến nhà thằng bạn chơi 1 lần rồi, đẹp nhưng về đây thì vợ chồng em đi làm đều xa :D

nopitekiury

Xe hơi
mua DN cũng hay mà

chungcuuytin

Đi bộ
Dự án đang xây lên rất cao, tiến độ thi công ổn định nên giờ bán nhanh lắm, trong bảng hàng chỉ còn khoảng 20 căn đợt cuối được chiết khấu 2% thôi, bác nào quan tâm alo cho em nhé: 0986.9933.82

ducati1098r

Xe đạp
Chào bác! E là Cường bên Tập doàn Cen Group - Chủ đầu tư dự án Park View Residence ở Khu CT7 Dương Nội, ngay mặt đường Lê Văn Lương kéo dài.
Bên e chuẩn bị mở bán đợt 2 vào sáng thứ 7 ngày 9/5. Giá hiện tại từ 18.6 đến 20.5 tr/m. Đã bao gồm VAT và nội thất cao cấp. Tất cả các căn đều được thiết kế 2 nhà vệ sinh, đều có sàn gỗ, trần thạch cao, tủ bếp, bếp âm, hút mùi, thiết bị vệ sinh, buồng tắm kính, bình nóng lạnh... Bố trí camera giám sát toàn bộ tàng hầm, hành lang khu căn hộ, quản lý thang máy và gửi xe bằng thẻ từ, có tuyến xe bú riêng cho dân cư ...
Diện tích từ 57 đến 111m2.
Bác có nhu cầu thì alo e nhé 0975670823 :)

ducati1098r

Xe đạp
Dự án này đã tạm dừng một thời gian. Bây giờ mới triển khai lại, tiến độ cũng rất chậm. Bác nên cân nhắc thật kỹ nhé

Miss Thúy

[Tịch thu bằng lái]
Dự án này đã tạm dừng một thời gian. Bây giờ mới triển khai lại, tiến độ cũng rất chậm. Bác nên cân nhắc thật kỹ nhé
Chậm mà chắc cụ ạ.kiki. E đùa vậy thôi, nhưng dự án này mới được rót vốn nghe nói là tiến độ thi công sẽ được ổn định mà.

Wilshere

Xe máy
Website
www.facebook.com
Mợ ơi em gửi mail mà mợ chả phản hồi cho em
Chán thế

victoria giờ chủ đầu tư còn toàn căn to thôi, mà cũng không có giá 16.5 nữa đâu. dân cư ở ổn định, tiện ích cũng bắt đầu cung cấp rồi nên dự là giá sẽ lên 1 vài giá đối với căn đẹp vừa tiền. e thấy ở căn 65m trên này đẹp gấp nhiều lần so với xa la, xuân mai tower...mà giá hợp lý hơn

airspace

Xe tăng
Phố cổ Hà Đông đây - giá cũng ổn mỗi tội trước kia dính phốt mấy phát tuy nhiên cũng đc khắc phục rồi

prokinkin

Xe buýt
Sau khi nói không với bác điếu cày, em đang ngắm đến cái dự án 89 Phùng Hưng này để kiếm chỗ chui ra chui vào.

Theo tiến độ bàn giao thì đến quý III/2016 sẽ hoàn thành và bàn giao. Nhưng do em không có thông tin gì về chủ đầu tư nên không biết Chủ đầu tư có đủ năng lực tài chính bàn giao đúng tiến độ hay không :-/ Đây là vấn đề mà em lăn tăn nhất :-?

Em chỉ đủ khả năng nhắm đến căn 71m2 thôi, cụ nào có cắt lỗ thì cho em cái giá luôn nhé :))

Cụ mợ nào có thông tin gì bổ ích chia sẻ cho em với ạ. Em xin cảm ơn :)

P/S: Em post trong mục BĐS không được nên em xin phép post ngoài này ạ.
Cụ chạy xuống 1 tẹo nữa ngay Xala làm căn của em ở chữ ký đi, ở luôn