Hỏi về chống ồn CX5 All new

cuccucunghean

Xe hơi
cảm giác ồn duy nhất là hơi ù ù khi dậm ga.

drngsanh

Xe hơi
Bộ đó có 4 chức năng luôn đó là
Khoá cửa gập gương mở cửa mở gương
Khoá cửa kính nào chưa lên sẽ tự lên hết
Chức năng hé kính và xuống hẳn kính
Chức năng biến tất cả công tắc kính điện ở cửa lái sẽ auto 1 chạm lên và xuống ..
Có ảnh hưởng gì việc hãng bảo hành không cụ? Thanks

cá rô đồng

[Tịch thu bằng lái]

Bông Khớ

Xe hơi
Em lắp hết 1,5 tr gập gương + lên kính thấy ổn cụ ạ. E cũng chỉ cần gập gương nhưng giờ đa số 2 chức năng đó đi cùng nhau.
Nếu mùa hè muốn hé cửa cho trong xe đỡ nóng đến 70 độ lúc đỗ trời nắng thì làm thế nào ạ?
Em thì ko khuyến nghị vụ tự gập gương và lên kính khi khoá cửa tắt máy, vì lúc đó điện đấu trực tiếp vào ắc quy, khi gương gập hoàn toàn hoặc kính đã lên hết mà rơ le tự ngắt hỏng (đồ độ thì dễ hỏng lắm) cứ thế quay tiếp -> dễ cháy cụ ạ.

luyenok

Xe điện
Nếu mùa hè muốn hé cửa cho trong xe đỡ nóng đến 70 độ lúc đỗ trời nắng thì làm thế nào ạ?
Em thì ko khuyến nghị vụ tự gập gương và lên kính khi khoá cửa tắt máy, vì lúc đó điện đấu trực tiếp vào ắc quy, khi gương gập hoàn toàn hoặc kính đã lên hết mà rơ le tự ngắt hỏng (đồ độ thì dễ hỏng lắm) cứ thế quay tiếp -> dễ cháy cụ ạ.
Vụ này thì nó có chức năng bấm lock-unlock-lock nó để hé cả 4 kính, mỗi kính ~2cm luôn cụ ạ, đều và chuẩn hơn phải chỉnh tay từng kính nhiều.

Cái này nó có dùng rơ le riêng đâu, nó giống như việc cụ lên kính bằng nút bấm theo xe thôi, chỉ là nó gọi chức năng đó thay cụ, còn rơ le hay mô tơ để lên đc kính thì vẫn là của xe. Mà lo xa như cụ thì cũng tìm cách tắt luôn cái lên xuống kính 1 chạm nguyên bản của xe đi, vì lỡ cái rơ le tự ngắt gì đó nó hỏng thì khi kính lên hay xuống hết rồi mà nó cứ quay mãi hỏng xe đấy :D

Chỉnh sửa cuối:

Quanghuy568

Xe hơi
Chào các cụ.
Cụ nào đã sở hữu cx5 all new cho em hỏi về khả năng chống ồn có tốt không ạ? Em đang lăn tăn khoản này quá vì đời facelift chống ồn có vẻ hơi kém ạ.
Thank các cụ đã quan tâm ạ
Nếu làm đc triệt để chắc a Hải đã làm rồi cụ. Vỏ xe mỏng, lốp thì to thì hơi khó cho cụ rồi. Cụ cứ bật nhạc to tý cho tiếng hát át tiếng ồn :D e thấy cũng ok lắm mà