[Funland] Hỏi về chỗ nào mát mẻ?

danleduc

Xe điện
Hè về, em tính cho mấy đứa nhỏ đi nghỉ ngơi nên muốn hỏi các cụ nơi nào mát mẻ chút. Ngoài mấy chỗ quen thuộc như Sapa, Mộc Châu, Tam Đảo… thì có những chỗ nào (nho nhỏ cũng được miễn là) mát mẻ nhỉ?
Em hiểu ý mợ rồi.
Mợ hỏi các cụ OFfer chỉ để hỏi thôi, chứ trong đầu mợ có câu trả lời rồi.
Cụ nào gợi ý mợ chỗ này, chỗ kia....Mợ cũng sẽ nói " Chỗ ý xa quá", " Chỗ ý em đi rồi, chán lắm", " Chỗ ý ...ba la bô lô"....=))

Câu trả lời trong đầu mợ là : "Ở nhà bật điều hòa"....Đúng tiêu chí : mát mẻ, nho nhỏ, ...=))

Kiên Khùng

Xe điện

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Các cụ nhìn cao độ của khu vực cần đến là biết; chênh cao với nước biển càng lớn thì càng mát!
Nhầm nhá. Còn tùy chỗ, cụ lên Tây Bắc không phải chỗ nào cũng cao mà mát đâu. Nắng há mồm.

xedieu

Xe cút kít
Em hiểu ý mợ rồi.
Mợ hỏi các cụ OFfer chỉ để hỏi thôi, chứ trong đầu mợ có câu trả lời rồi.
Cụ nào gợi ý mợ chỗ này, chỗ kia....Mợ cũng sẽ nói " Chỗ ý xa quá", " Chỗ ý em đi rồi, chán lắm", " Chỗ ý ...ba la bô lô"....=))

Câu trả lời trong đầu mợ là : "Ở nhà bật điều hòa"....Đúng tiêu chí : mát mẻ, nho nhỏ, ...=))
Em hỏi thật chứ.

AkiraBin

Xe tăng
Cụ chủ không thích biển và không ngại đi xa thì thử tham khảo Hồng Thái- Tuyên Quang xem...(em chưa đi nhưng hôm 30.04 các nơi đều 34~40 độ, em chạy Móng cái thì thằng bạn em đi HT nó bảo chưa đến 30 độ mát mẻ Gà qué rất ngon, nên em cũng cho vào k/h dịp nào đó đi )
-----------------------------
Hồng Thái – Điểm hẹn bốn mùa (tuyenquang.gov.vn)
Mùa Hè – mùa nước đổ

Vào mùa hè, khắp nơi đều nắng như thiêu đốt, không khí ngột ngạt đầy bụi bặm thì ở Hồng Thái lại cho du khách một cảm giác nhẹ nhàng, thư thái hoàn toàn đối lập. Bởi không khí mát mẻ, dễ chịu tựa như Sa Pa thứ 2 của miền bắc. Đến với Hồng Thái mùa này, tránh cái nóng bức bối, tận hưởng không gian mát lành, tươi mới lại được chiêm ngưỡng sắc xanh đẹp ngút ngàn của núi rừng thì quả là một điều rất thú vị trong chuyến đi của bạn.

Khi những cơn mưa hè đầu tiên trút xuống, trong khoảng tháng 5 tháng 6 cũng là lúc mùa nước đổ ở xã Hồng Thái bắt đầu. Không còn mang trong mình vẻ rực rỡ của hoa đào, sắc trắng tinh khôi của hoa mận, hoa lê mùa xuân. Vẻ đẹp lúc này của xã Hồng Thái lại được khắc lên bởi những chiếc gương khổng lồ của nước xen lẫn màu đất thật bình dị, mộc mạc mà đẹp đến ngỡ ngàng. Mùa này, nước đổ về từ các khe núi vào các ruộng cao rồi xuống lần lượt các ruộng thấp phía dưới tạo thành hàng ngàn dải lụa óng ánh khắp các thửa ruộng bậc thang đầy huyền ảo. Từ hiệu ứng của ánh nắng chiếu vào, những thửa ruộng được phân ra những mảng miếng màu sắc lấp lánh như một bức tranh sơn dầu với hình ảnh những ruộng bậc thang được đổ đầy nước bóng loáng như mặt gương lớn được phản chiếu lung linh dưới ánh mặt trời.

Khu này hoang sơ thì chỉ có Homestay chứ không có KS hay Resot

Son23

Xe buýt
Mợ chủ lên mạn Hang Kia, Pà Cò của Vân Hồ đảm bảo các tiêu chí: mát, gần, dễ đi. Em nhớ đợt HN nắng như đổ lửa, 39, 40 độ mà lên đó, bước vào hiên nhà đã thoáng mát, đêm ngủ bật quạt đắp chăn mỏng. Có 1 bể bơi tư nhân gần homestay, lấy nước từ trong núi ra, mát lẹm. Sáng có món săn mây. Trời càng nắng nóng thì đêm trên ấy càng đẹp, bầu trời chi chít sao. 3 tiếng ô tô từ HN. Trên đg đi có thể tạt té vào thác Gò Lào, trẻ con nghịch thác, tắm táp.

ubisapro

Xe trâu
E tháng này đi Tam Đảo. Cũng 20 năm có dư chưa lên lại. Vẫn biết bê tông hoá hết rùi nhưng cũng chui lên 1 bữa trốn nóng cho đỡ tối cổ :D

phuongan

Xe điện
Cao Bằng đi cụ ơi. Cuối tuần có phố đi bộ, rau gà lợn cá ngon, bia TQ ngon rẻ, rượu ngô êm. Đi chơi thác Bản Giốc, động Ngườm Ngao, hang Pắc Pó, đồi Cỏ cháy, làng đá cổ.... đường đi cảnh đẹp như đường mòn HCM đoạn Quảng Bình Quảng Trị.

xedieu

Xe cút kít
Mợ chủ lên mạn Hang Kia, Pà Cò của Vân Hồ đảm bảo các tiêu chí: mát, gần, dễ đi. Em nhớ đợt HN nắng như đổ lửa, 39, 40 độ mà lên đó, bước vào hiên nhà đã thoáng mát, đêm ngủ bật quạt đắp chăn mỏng. Có 1 bể bơi tư nhân gần homestay, lấy nước từ trong núi ra, mát lẹm. Sáng có món săn mây. Trời càng nắng nóng thì đêm trên ấy càng đẹp, bầu trời chi chít sao. 3 tiếng ô tô từ HN. Trên đg đi có thể tạt té vào thác Gò Lào, trẻ con nghịch thác, tắm táp.
Cụ nổ em cái tên homestay gần bể bơi nhé. Năm trước em đi Pù Bin mạn đó cũng mát mẻ thích lắm.

Son23

Xe buýt
Cụ nổ em cái tên homestay gần bể bơi nhé. Năm trước em đi Pù Bin mạn đó cũng mát mẻ thích lắm.
Em đi cách đây 5, 6 năm là ở nhà A Páo, nhà trên đồi, đêm ngắm sao rất đẹp, nấu ăn ngon. Bể bơi gọi là gần nhưng vẫn phải đi ô tô, tầm 1 2 km gì đó em ko nhớ rõ, hồi em đến họ mới mở bể đó và bảo sẽ làm homestay. Rồi dịch giã, giờ không rõ vùng trên đó ra sao.

Tuongtien1977

Xe điện
cụ đi sapa jade hill resort mát mẻ

xedieu

Xe cút kít
Em đi cách đây 5, 6 năm là ở nhà A Páo, nhà trên đồi, đêm ngắm sao rất đẹp, nấu ăn ngon. Bể bơi gọi là gần nhưng vẫn phải đi ô tô, tầm 1 2 km gì đó em ko nhớ rõ, hồi em đến họ mới mở bể đó và bảo sẽ làm homestay. Rồi dịch giã, giờ không rõ vùng trên đó ra sao.
Cảm ơn cụ!

minhhai985

Xe lăn
Mát và ổn định chỉ có phòng ngủ. :D

nguyenkhanghanoi

Xe đạp
Website
thietbibepnguyenkhang.com
Muốn đến chỗ mát thì cũng phải đi qua chỗ nóng . Thời tiết nay thế này mai thế khác . Theo em nếu được thì cứ đi chỗ nào không khí trong lành là ok . Còn nếu được chọn thì cứ Đà Lạt là không khí nhiệt độ ổn nhất

haiyen1012

Xe điện
Hè về, em tính cho mấy đứa nhỏ đi nghỉ ngơi nên muốn hỏi các cụ nơi nào mát mẻ chút. Ngoài mấy chỗ quen thuộc như Sapa, Mộc Châu, Tam Đảo… thì có những chỗ nào (nho nhỏ cũng được miễn là) mát mẻ nhỉ?
Tà Xùa cụ ạ cực mát luôn, ngoài ra thì có Suối Giàng (Yên Bái) là những điểm cách HN trong khoảng 200km