Hỏi về chìa khóa xe liberty việt

DCsonlinh

Đi bộ
Kính chào các cụ, cho em hỏi các cụ 1 câu là nếu em mua xe lib cũ đc chủ cũ giao đủ 1 chìa nâu và 1 chìa xanh, nhưng nếu có trường hợp người chủ đó đánh thêm 1 chìa xanh và chỉ giao cho em 2 chìa thì xe của em vẫn có nguy cơ bị mất trộm đúng ko ạ? [-O<[-O<[-O<[-O<

nếu bây h em ra hãng đánh thêm 1 chìa và chỉ đưa 2 chìa của em đi cùng thì cái chìa thứ 3 của người chủ cũ có dùng được nữa ko ah?? :-?:-?:-?:-?:-?

htaduc

Xe tải
Kính chào các cụ, cho em hỏi các cụ 1 câu là nếu em mua xe lib cũ đc chủ cũ giao đủ 1 chìa nâu và 1 chìa xanh, nhưng nếu có trường hợp người chủ đó đánh thêm 1 chìa xanh và chỉ giao cho em 2 chìa thì xe của em vẫn có nguy cơ bị mất trộm đúng ko ạ? [-O<[-O<[-O<[-O<

nếu bây h em ra hãng đánh thêm 1 chìa và chỉ đưa 2 chìa của em đi cùng thì cái chìa thứ 3 của người chủ cũ có dùng được nữa ko ah?? :-?:-?:-?:-?:-?
cụ muốn chắc thì thay cả bộ khóa đi . hoặc lắp khóa đĩa vào

cupheu

Xe tăng
tốt nhất là thay cả bộ khoá đi :))

hoanpiaggio.com

Xe đạp
có một cách lá la lạp lại tu ,thí có mỏ thí cũng ko nổ đc

chảnh.boy

Xe buýt
đây là vấn đề của các cụ mua lx cũ . . các dòng xe khác thay khóa dễ ợt . riêng lx thì quá nặng đô :))

DCsonlinh

Đi bộ
thế bây h chả lẽ phải đi thay khóa ạ?

Liberty.1993

Xe hơi
mất xe như chơi đấy cụ ak,mua thêm khóa đĩa cụ ơi

thanhac

Xe hơi

Cụ chỉ cần cầm toàn bộ chìa cũ ra nhờ cụ Pi , cụ đấy thao tác nhập lại chìa là xong -> cái chìa nào ko nhập lại thì chỉ mở được khóa cổ thôi chứ không khởi động xe được đâu

TuanHung1

Xe tăng
Cụ cầm chìa nâu và chìa xanh ra làm thêm 2 cái chìa xanh nửa là cụ có trong tay 1 nâu 3 xanh. Sau đó cụ lập trình lại chìa theo sách hướng dẩn ko thì nhờ ktv làm giúp. Song thì dù chủ củ có làm thêm chìa củng chỉ mở xe cụ cho vui thôi chứ chạy được còn mệt cụ ạ. Ổ khóa li vịt thay mới hết 7 đến 8m đấy. Nếu có đk thì kụ thay

DCsonlinh

Đi bộ
Cụ cầm chìa nâu và chìa xanh ra làm thêm 2 cái chìa xanh nửa là cụ có trong tay 1 nâu 3 xanh. Sau đó cụ lập trình lại chìa theo sách hướng dẩn ko thì nhờ ktv làm giúp. Song thì dù chủ củ có làm thêm chìa củng chỉ mở xe cụ cho vui thôi chứ chạy được còn mệt cụ ạ. Ổ khóa li vịt thay mới hết 7 đến 8m đấy. Nếu có đk thì kụ thay
sao lại phải làm thêm 2 chìa khóa xanh nữa làm gì hả cụ? nếu em chỉ lập lại 2 cái chìa cũ của em có được ko? ra hãng thì làm thêm chìa khóa và nhập lại hết b nhiêu hả các cụ?

TuanHung1

Xe tăng
Theo em dọc thì nó lập trình tối đa 3 cái xanh. Khi lập 3 cái xanh mới thì cài thứ 4 trở đi bị loại bỏ. Muốn chắc thì phải làm thế cụ ợ. Một chìa xanh theo hảng ngoài hn thì 350k/1chia . Ở chổ bọn em nó đòi 500k. Nếu thai cả ổ thì 7m. Cụ cất chìa nâu đi nhé mất là toi luôn cái ổ khóa đấy ạ

DCsonlinh

Đi bộ
em đang tính thay biển cho nó có văn hóa cụ ạ, đỡ phải lằng nhằng. nhưng mà em đc biết thì sang tên đổi chủ và đổi biển tầm 5 củ gì đấy ợ !!

TuanHung1

Xe tăng
em đang tính thay biển cho nó có văn hóa cụ ạ, đỡ phải lằng nhằng. nhưng mà em đc biết thì sang tên đổi chủ và đổi biển tầm 5 củ gì đấy ợ !!
Tùy khung thuế áp vào bắc ợ. Bác ở thủ đô em chắc là 5m. Que em làm sang tên thay màu xe hết có mây chăm

robocop

Xe buýt
cụ nào xúi dại kêu thay nguyên bộ hệ thống thế

Đơn giản nhất cụ mang chìa nâu và chìa xanh ra hãng nhờ họ hệ thống lại chỉ nhận đúng 1 chìa xanh đó của cụ, khi đó thì tất cả các chìa xanh khác đều bị xóa khỏi hệ thống và mất tác dụng, trong trường hợp cụ sợ họ đánh trước 1 chìa xanh khác :D

khi cụ làm mất chìa xanh mà nghi có kẻ gian thì cũng làm cách này được.

nếu cụ đọc kĩ trong sách hướng dẫn thì có thể tự làm luôn đấy ạ.

bỏ chìa nâu vào, bật ON, trong vòng 7-10 giây bật off, rút ra, sau đó cho chìa xanh vào, bật on, rồi chờ 5-7 giây gì đấy lại rút ra, xong cuối cùng lại là chìa nâu, em ko nhớ rõ nhưng trong sổ nó hướng dẫn rất kĩ. cụ đem ra hãng chắc họ làm cho free đấy

Chỉnh sửa cuối:

humansoul

Đi bộ
các cụ cho e hỏi là e đi Li Việt, bị mất cái chìa khóa xanh, giờ mấy hôm nay toàn đi chìa nâu cơ mà run quá, mất 1 cái thì 7m đập vào mặt em. Tiện đây e hỏi ở HN có chỗ nào làm lại chìa xanh mà hạt dẻ ko ạ, ra hãng các bác toàn thét 5-600 làm e hãi quá, trc bị 1 phát lốp gần củ trong hãng, trong khi ngoài có 700k, nên bây h e xương máu rồi các cụ ạ. Vodka các cụ !

ootnfu

Đi bộ
Mình nghĩ trường hợp như thế này là suy nghĩ quá nhiều đi, chứ khi mà mua xe Honda, Yamaha, SYM... thì đâu có ai nói chi đến cái chuyện nếu chủ củ giữ lại 1 chìa đâu, đa số những ai biết về khóa Piaggio khi mua xe đều đưa ra câu hỏi này, đặc biệt mất chìa khóa từ cũng lo - cứ sợ trộm nhặt được chìa của mình...
Nói chung mình cũng ít nghe ai nói về các vụ việc mất xe vì mất chìa, hay mất xe vì chủ củ còn giữ 1 chìa.
Còn giải pháp thì cũng đơn giản thôi, chỉ cần bác đem xe ra chỗ thợ khóa sắp lại nhíp, có nghĩa vẫn dùng chíp cũ, nhưng chìa khóa có răng khác.(dũa lại chìa khóa có răng khác) ... như vậy nếu tay chủ cũ muốn trộm xe thì phải đem theo đoản bẻ ổ khóa của mình... và vừa chạy xe vừa cầm cái chìa khóa cũ... tóm lại không nên quá lo.
Giải pháp thứ 2: Hiện nay nhiều cửa hàng sửa khóa có thể can thiệp vào hệ thống khóa từ của xe Piaggio để có thể làm thêm chìa khi mất hết chìa, hoặc cũng có thể đổi mã của chìa khóa. Vậy bác đem ra tiệm khóa có khả năng làm được việc này yêu cầu họ đổi mã chìa khóa, vậy là bạn có chìa mới toanh và không còn một chút lo lắng chiếc xe bị mất nữa.

Chỉnh sửa cuối: