Hỏi về cầu chì fiat

debill

Xe tải
Vấn đề là làm sao để cụ biết nó hao điện hay ko?
Xe e để khoảng 3 ngày ko đi là ko đề được, đo ắc quy chỉ còn khoảng 9V.
EM theo dõi bằng cách rút từng cầu chì ra để kiểm tra.
Sau khi rút đến cầu chì 3+4 thì thấy ko bị hao điện nữa.
Cầu chì thì ko liên quan đến hao điện nhưng sẽ biết được cái gì làm hao điện từ đó tìm nguyên nhân và xử lý.

vip tien sinh

Xe ngựa
Xe e để khoảng 3 ngày ko đi là ko đề được, đo ắc quy chỉ còn khoảng 9V.
EM theo dõi bằng cách rút từng cầu chì ra để kiểm tra.
Sau khi rút đến cầu chì 3+4 thì thấy ko bị hao điện nữa.
Cầu chì thì ko liên quan đến hao điện nhưng sẽ biết được cái gì làm hao điện từ đó tìm nguyên nhân và xử lý.
May là ở ngay cái 3,4 chớ ở cái 13,14 thì mất thời gian phết cụ nhỉ?

debill

Xe tải
May là ở ngay cái 3,4 chớ ở cái 13,14 thì mất thời gian phết cụ nhỉ?
Em cũng đọc tài liệu về chức năng các cầu chì, rồi tháo những cái có khả năng bị chạm chậm ra trước.

debill

Xe tải
Có dây điện ở cánh cửa sau bị chập nhẹ rồi thì phải cụ nhé. Hoặc dây bị chạm mát ở đâu đó liên quan đến 2 loại thiết bị đc nối với cầu chì số 3 và 4, cụ kiểm tra xem sao.
Vâng, hiện tại em đang đi công tác, tuần sau về em sẽ xử lý và sẽ báo cáo kết quả với các cụ sau

mocchauoto

Xe tăng
Em nghĩ sau khi tắt chìa khóa rồi thì cầu chì cũng chẳng còn điện nữa chứ vậy nó hao ở đâu ạ??

tunglkd.k51

Xe buýt
Cụ lên nhớ một số thiết bị điện tử vưỡn làm việc một cách thường trực từ khi cụ gắn cái ác qui lên xe nhé :D...
ít ra đồng hồ trên xe còn chạy, acquy còn nuôi ecu phải không cụ. Còn hao điện thì có nhiều nguyên nhân mà các cụ nhỉ. Hno cháu cứ sợ bị hao, kiểm tra mãi, thay acquy là okie luôn :D

donghd2009

Xe điện
ít ra đồng hồ trên xe còn chạy, acquy còn nuôi ecu phải không cụ. Còn hao điện thì có nhiều nguyên nhân mà các cụ nhỉ. Hno cháu cứ sợ bị hao, kiểm tra mãi, thay acquy là okie luôn :D
Đồng hồ, ECU, đèn trần, khiển cửa, chuột cửa, một số rơ le đảo chiều... còn gì e chưa nghĩ ra :D...

debill

Xe tải
Kết luận cuối cùng: do cầu chì số 4 các cụ ạ. Cầu chì đèn pha. Mai chủ nhật em sẽ mang ra gara mổ xẻ đường điện của cái đèn xem sao?

tunglkd.k51

Xe buýt
cô vợ 2 của nhà cháu hôm nọ tự nhiên dở chứng đau 1 bên mắt. Lúc đầu cháu cũng nghi cầu chì, thay tùm lum mà chạ được. Mà các cu cho cháu hỏi, xe cháu đèn cos độ bi xenon thì đi kiểm định có vấn đề gì không ạ. Cháu thấy bảo độ chế là bị tuýt còi. Sang tháng cháu định đi kiểm định lại mà chưa rõ mô tê.

hungteng

Xe tải
Đồng hồ, ECU, đèn trần, khiển cửa, chuột cửa, một số rơ le đảo chiều... còn gì e chưa nghĩ ra :D...
còn cái CD nữa cụ ạ, tắt chìa khóa vẫn hát tự nhiên :D
Cái đồng hồ xe cháu nó bị mất nét, với lệch giờ. Cái này có đồ để thay không ạ, còn nếu muốn chỉnh thì chỉnh ntn ạ

Chỉnh sửa cuối:

donghd2009

Xe điện
còn cái CD nữa cụ ạ, tắt chìa khóa vẫn hát tự nhiên :D
Cái đồng hồ xe cháu nó bị mất nét, với lệch giờ. Cái này có đồ để thay không ạ, còn nếu muốn chỉnh thì chỉnh ntn ạ
CD tắt khóa là tắt điện cụ ạ, nếu tắt khóa mà CD chưa tắt thì bị đấu tắt dây điện rồi. Còn vụ đồng hồ thì chỉnh giờ thoải mái, còn bị mất nét thì chỉ có thay thôi chứ chịu chết...

JetMatiz

Xe buýt
CD tắt khóa là tắt điện cụ ạ, nếu tắt khóa mà CD chưa tắt thì bị đấu tắt dây điện rồi. Còn vụ đồng hồ thì chỉnh giờ thoải mái, còn bị mất nét thì chỉ có thay thôi chứ chịu chết...
Xe fiat Albea HLX của em tắt khóa điện loa đài vẫn ỏn ẻn bình thường. Em đọc thấy ở đâu đó là xe này thiết kế cho cả 2 phương án: tắt điện vẫn còn đài và tắt điện tắt luôn đài. Nếu muốn chuyển chế độ chỉ cần cắm lại 1 giắc gần ổ khóa điện là ok (nhưng em chưa bao giờ biết nó như thế nào).

danca

Xe điện
Xe fiat Albea HLX của em tắt khóa điện loa đài vẫn ỏn ẻn bình thường. Em đọc thấy ở đâu đó là xe này thiết kế cho cả 2 phương án: tắt điện vẫn còn đài và tắt điện tắt luôn đài. Nếu muốn chuyển chế độ chỉ cần cắm lại 1 giắc gần ổ khóa điện là ok (nhưng em chưa bao giờ biết nó như thế nào).
Tắt khóa vẫn có loa đài thì vẫn hay hơn,tuy nhiên nếu muốn tắt khóa là tắt đài thì cũng rất đơn giản cụ ạ !theo e đài, đèn pha,còi ,đèn dừng ,đèn trần...nên tách khỏi khóa vẫn hay hơn !