[Funland] Hỏi về câu cá Côn Đảo ?

gld

Xe điện
1. Cụ thớt cần lập team mới đi CĐ câu đc, câu ở biển khác hẳn ở hồ và sông, nếu chưa có tý kinh nghiệm nào, lính mới thì nên joint vào 1 hội có kinh nghiệm để học tập đã.
2. Nếu có điều kiện mua đồ câu biển, cần và máy khác hẳn câu cá nước ngọt
3. Xem các kênh youtube về câu cá CĐ có rất nhiều, thông tin thuê tàu câu, chỗ ăn nghỉ có hết trên đó

MINHKD

Xe điện
Có cụ Cá Tráp câu biển cũng nhiều nhưng cụ ấy bị xóa nick rồi thì phải.

nvh_hn

Xe container
Em dự cụ cứ đi câu, còn cần cá để về báo cáo thì chợ đầu mối cho lành.

onano69

Xe container
Em đã câu 3 đêm ngoài CĐ rồi nên có mấy chía sẻ với Cụ
1. Đồ câu : Cụ thích thì mang theo cần và máy của Cụ , nếu ngại mang thì khi thuê tầu cụ nói lấy cần của họ luôn .
2. Cá , mực : Đêm câu mực làm mồi câu và mồi nhâu . Cá thì tuỳ có to nhỏ cỡ 15kg trở xuống . Mang về HN thoải mái nha cụ , câu về mang đến vựa cá trên bờ họ cấp đông và đóng thùng xốp cho cụ chuyển máy bay ra
3. Đồ ăn : Cụ nên chuẩn bị gia vị , mắm muối , chanh ớt đầy đủ để lên là chén luôn . Đồ ăn khác nên đặt nhà tầu làm luôn . Nhớ mang theo nhiều sữa để uống nha .
4. Lưu ý nên mang áo lạnh , giấy về sinh . Ai yếu say sóng thì nên ở nhà , vì neo tầu câu say lắm . Đi tầm này câu là ổn đó cụ .
Thuê tàu to thì đỡ say sóng hơn, chắc em chịu được, nếu có cá to là tỉnh ngay :)

Vietex

Xe điện
Câu được cá hơn chục cân mà ko mang được về thì kém nhiệt :)
Mang được về cụ ạ. Cháu xem kênh youtube Hoa ban food thấy rồi. Thuê tàu đi ra biển câu. Người ta chọn chỗ lặng sóng để câu. Qua đêm trên biển. Đc cá thì cấp đông rồi gửi máy bay. Bác kia câu xong còn mang lên Điện Biên làm quà mà.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Kể có cá to ko mợ :)
Đó là trải nghiệm thú vị mà hok dễ gì có đc mợ ạh.

Mấy chục năm trước thì giải trí ngoài đó chắc chỉ có mỗi câu cá. Cứ câu rồi lại thả, thi với mấy chú Nga ngố, cá hàng đàn, lớn và nhỏ, cả cá mập, em ko nhớ có rùa ko, chắc là có. Mỗi tháng 2 tuần ngoài giàn, 2 tuần trong đất liền, ra vào bằng trực thăng, cũng gần như mạo hiểm tính mạng.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Nay mồng 5 cơ bản là hết tết rồi :)
Em tính ngoài Rằm làm chuyến câu biển, vì ra tết em cũng chả có việc gì làm, cũng chả ham hám lao vào đầu tư kiếm tiền ..., nên muốn đi câu cá kiếm canh ăn và cũng thư giãn luôn :)
Em chưa đi câu cá ở Côn Đảo bao giờ, nên muốn tham khảo ý kiến các Kụ ạ.
- Tháng mấy thì câu cá ở Côn Đảo là hợp lý nhất? Biển lặng, cá ăn, cá to...? :)
- Câu cá ngoài Côn Đảo thường được cá tầm bao nhiêu cân? để em chuẩn bị cần, vì em chỉ có cần câu cá nước ngọt, trọng tải cá dưới 15kg thôi :)
- Câu cá ở Côn Đảo nếu lên được cá thì có mang về Hà nội không? Đi máy bay mà mang cá về có bất tiện quá không ạ :) đi câu mà ko mang được cá về cũng chán :))
- Nên thuê loại tàu nào để ngủ luôn được trên biển 2,3 đêm ạ? :)
Cám ơn các Kụ chia sẻ thông tin!
Cụ vào nhầm trang rồi, vào web câu cá mà hỏi.

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
Mấy chục năm trước thì giải trí ngoài đó chắc chỉ có mỗi câu cá. Cứ câu rồi lại thả, thi với mấy chú Nga ngố, cá hàng đàn, lớn và nhỏ, cả cá mập, em ko nhớ có rùa ko, chắc là có. Mỗi tháng 2 tuần ngoài giàn, 2 tuần trong đất liền, ra vào bằng trực thăng, cũng gần như mạo hiểm tính mạng.
Ki còn slot nào bố trí e với mợ co.ntt làm quả tình xét quánh phát ngoài đóa đi choa ấn phát ra tượng ;))

Hunghaiquangan

Đi bộ
Nay mồng 5 cơ bản là hết tết rồi :)
Em tính ngoài Rằm làm chuyến câu biển, vì ra tết em cũng chả có việc gì làm, cũng chả ham hám lao vào đầu tư kiếm tiền ..., nên muốn đi câu cá kiếm canh ăn và cũng thư giãn luôn :)
Em chưa đi câu cá ở Côn Đảo bao giờ, nên muốn tham khảo ý kiến các Kụ ạ.
- Tháng mấy thì câu cá ở Côn Đảo là hợp lý nhất? Biển lặng, cá ăn, cá to...? :)
- Câu cá ngoài Côn Đảo thường được cá tầm bao nhiêu cân? để em chuẩn bị cần, vì em chỉ có cần câu cá nước ngọt, trọng tải cá dưới 15kg thôi :)
- Câu cá ở Côn Đảo nếu lên được cá thì có mang về Hà nội không? Đi máy bay mà mang cá về có bất tiện quá không ạ :) đi câu mà ko mang được cá về cũng chán :))
- Nên thuê loại tàu nào để ngủ luôn được trên biển 2,3 đêm ạ? :)
Cám ơn các Kụ chia sẻ thông tin!
hóng

Được gửi từ iPhone 8 Plus - Otofun

Kyson1

Xe điện
Câu trên giàn là bị cấm. Buồn thì câu nên các bố í bụoc dây vào chân. Có vụ có ông bị cá nó kéo, sáng ra còn đôi dép. Vụ đó là Giàn CNTT thì phải. Lâu rồi em quên.

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
Đúc tượng thôi mà sao phải vất vả thế chứ, em chán đảo lắm rồi, em muốn về bờ :))
Dủ nhau da đảo :)) mà sáng nay xanh tím rực rỡ rồi. Mờ vào nhà chứng nhận vé lên bờ chưa đấy ;))