Hỏi về camera lùi wifi

qhhp

Xe điện

HAICON

Xe điện
Chính xác rồi đó cụ. Link cụ gửi tính ra rẻ hơn của em mua khoảng 150 nghìn :).

Tuy nhiên em vẫn ko thích con này ở 1 điểm là về phải khoan. Trong khi có con bắt vít đèn biển số tiện hơn, ko phải chọc ngoáy.
thì cụ chọn bộ thu phát như link 1 em pót đó, còn cam về tự chọn loại nào phù hợp

qhhp

Xe điện
thì cụ chọn bộ thu phát như link 1 em pót đó, còn cam về tự chọn loại nào phù hợp
Vâng thực ra thì em cũng chưa có kinh nghiệm về khoản này lắm. Giờ nghe cụ nói mới biết là có thể mua từng bộ phận như thế này.

Em không rõ tại sao cái cục phát cụ gửi link có nhiều dây thế, dây AV là để cắm vào đâu? Với lại cụ giới thiệu giúp em vài cái Cam có thể nối với cục phát ấy với.

Thu hương85

Xe tải
E chờ cụ chủ show hàng vậy, e cũng rất thích công nghệ hiện đại

dongoviet

Xe tăng
Thưa các cụ,

Em đang muốn lắp 1 camera lùi kết nối được với máy tính bảng, điện thoại (Android, iOS) qua đầu phát WIFI của chính camera.

Lý do em ko lắp các loại camera khác là tính em thích vọc vạch công nghệ, muốn quản lý tất cả mọi thứ trong máy tính bảng của mình (all in one), ví dụ như: camera hành trình, navigation, video, music, email, facebook, chat chít ....

Cụ nào cung cấp thiết bị này thì nhắn giúp em.

Cụ nào đã từng lắp thì tư vấn giúp em ạ.

Để các cụ dễ hình dung và tư vấn giúp em, cái em cần là cái có tính năng như cái này ạ.

[video=youtube;bPZ6Q6CLxeA]http://www.youtube.com/watch?v=bPZ6Q6CLxeA[/video]

http://www.youtube.com/watch?v=bPZ6Q6CLxeA
Hoan hô cụ chủ. Em đã đặt hàng anh Tập. Khi nào có kq sẽ post lên để các cụ cho ý kiến. Nếu áp được camera trên phone thì sẽ dùng để kết hợp với xem bản đồ và điện thoại rảnh tay khi lái xe.

nguoilaixe81

Xe hơi
Em cũng thích công nghệ lắm, mỗi tội cò ko tiến thui....

qhhp

Xe điện
Em test đã được hơn một tháng các cụ ạ. Mọi thử ổn, ko có gì phải phàn nàn.

Vizung

Đi bộ
Thứ 7 nhà em lắp Cam lùi ngay trong đêm các cụ ạ

vukhoatruong

Xe tải
Em đang dùng điện thoại để làm cam hành trình. Em muốn tận dụng làm màn hình lùi luôn. Cụ mua cam lùi và bộ phát wifi ở đâu em gửi với.

qhhp

Xe điện
Em đang dùng điện thoại để làm cam hành trình. Em muốn tận dụng làm màn hình lùi luôn. Cụ mua cam lùi và bộ phát wifi ở đâu em gửi với.
Em mua trên Alibaba, trả bằng Visa, họ ship về địa chỉ của mình ở VN, ko phải đóng thuế đâu. Link đây http://www.aliexpress.com/item/2014-New-WIFI-Wireless-Car-Parking-Assistance-Backup-System-Rear-View-Camera-Fit-For-Android-System/1803802567.html
Cụ cứ thế mà mua.

vukhoatruong

Xe tải
Em chưa mua trên Ali bao giờ. Cũng ko có Visa. Ai có thể giúp em được. Em Thank trước nhé!

dongoviet

Xe tăng
Mình đã nhận hàng và thử nghiệm thành công ngoài mong đợi trên Isuzu Trooper. Đang tìm cách post hình để các bác tham khảo. Nhờ các bác hướng dẫn cách up hình lên 4rum với. Dongoviet@gmail.com. Thanks trước.
Lúc chiều online trên mobile, không thấy chỗ up hình. Bây giờ dùng laptop đã thấy chỗ post hình.

Chỉnh sửa cuối:

thanh.hats

Xe tải
thích bài của cụ đấy!nhưng mà đấy là cụ đi ít thì được chứ đi nhiều thì cụ lên săm cái màn hình cho nó nhàn!

dongoviet

Xe tăng
Báo cáo về việc lắp camera lùi hiển thị trên smart phone:

Mình đặt hàng tại: http://item.taobao.com/item.htm?spm=0.0.0.0&id=39122030355
Thời gian ship khoảng 2 tuần, đã lắp đặt thành công.
Ưu điểm: Ngoài mục đích làm màn hình để hiển thị camera lùi, điện thoại được sử dụng để định vị, xem bản đồ, nghe gọi rảnh tay trong lúc lái.
Nhược điểm: Mất công lên xe là phải nhớ gài phone vào giá đỡ; cho người khác mượn xe thì phải cài file apk (1.5Mb) vào máy của người đó (android).
Loại của mình là loại lắp trên bảng số, loại này mắc hơn loại khoan lỗ. Bộ bao gồm 1 camera và 1 cục phát wifi, theo đúng như hình của shop post trên web. Các bác lưu ý là loại bộ camera hiển thị lên smartphone không có cục thu wifi. (Bộ phận thu wifi chính là smartphone).
Hình hộp sản phẩm:

Các chi tiết mình đã lỡ lắp vào xe nên không có công đoạn "unbox". Hình hộp sản phẩm được chụp sau khi đã lắp đặt thành công.
Hình camera đã lắp đặt:

Bảng số xe mình bị lệch nên mình bắt luôn dưới cản sau, dùng chính con bu lông lắp trên cản sau.

Nhờ đó, toàn bộ cục phát wifi và nguồn 12V mình dấu luôn bên trong cản sau.
Vì đang dùng thử nghiệm nên mình tạm thời dùng nguồn pin 12V để cấp cho camera:

Hiện nay mình đang dùng 2 bộ pin 12V để luân phiên. Khoảng thời gian dùng pin lâu nhất của mình là 18h, bộ pin thay ra vẫn còn khoảng 1/2 (căn cứ trên thời gian sạc vào). Sắp tới sẽ đưa xe ra garage để nhờ thợ điện đấu dây vào đèn lùi trên xe.
Sau đây là một số hình hiển thị trên điện thoại:

Mình đã thử trên 3 điện thoại android từ version 2.3 đến 4.4.2. Tất cả đều kết nối được và hiển thị tốt. Trình hiển thị trên điện thoại cho 2 chế độ là normal và high. Mình thấy normal là được rồi, vì dùng high sợ hao pin điện thoại.

Phone của mình dùng trên xe màn hình 6" nên xem khá tốt.
Ảnh chụp phone đặt ở vị trí sau vô lăng:

Ở vị trí này, chỉ cần dùng phone 4" là đẹp.
Tạm thời báo cáo 1 số kq thu được. Hôm nào ra đường ban đêm sẽ nhờ hành khách phía sau chụp vài kiểu hình thực tế để các bác tham khảo.
PS: Mình có đặt hàng vài bộ để dự phòng và lắp đặt cho xe nhà, bác nào có nhu cầu thì SMS O9O5182687. Sau khi hàng về sẽ có hình unbox.

SantaFe_MLX

Xe buýt
Bác nào chỉ giúp em loại nào dùng cho IOS không ạ?

vukhoatruong

Xe tải
Cụ dongoviet để lại em 1 bộ nhé!

qhhp

Xe điện
Mình đặt hàng tại:
Thời gian ship khoảng 2 tuần, đã lắp đặt thành công.
Ưu điểm: Ngoài mục đích làm màn hình để hiển thị camera lùi, điện thoại được sử dụng để định vị, xem bản đồ, nghe gọi rảnh tay trong lúc lái.
Nhược điểm: Mất công lên xe là phải nhớ gài phone vào giá đỡ; cho người khác mượn xe thì phải cài file apk (1.5Mb) vào máy của người đó (android).
Loại của mình là loại lắp trên bảng số, loại này mắc hơn loại khoan lỗ. Bộ bao gồm 1 camera và 1 cục phát wifi, theo đúng như hình của shop post trên web. Các bác lưu ý là loại bộ camera hiển thị lên smartphone không có cục thu wifi. (Bộ phận thu wifi chính là smartphone).
Hình hộp sản phẩm:

Các chi tiết mình đã lỡ lắp vào xe nên không có công đoạn "unbox". Hình hộp sản phẩm được chụp sau khi đã lắp đặt thành công.
Hình camera đã lắp đặt:

Bảng số xe mình bị lệch nên mình bắt luôn dưới cản sau, dùng chính con bu lông lắp trên cản sau.

Nhờ đó, toàn bộ cục phát wifi và nguồn 12V mình dấu luôn bên trong cản sau.
Vì đang dùng thử nghiệm nên mình tạm thời dùng nguồn pin 12V để cấp cho camera:

Hiện nay mình đang dùng 2 bộ pin 12V để luân phiên. Khoảng thời gian dùng pin lâu nhất của mình là 18h, bộ pin thay ra vẫn còn khoảng 1/2 (căn cứ trên thời gian sạc vào). Sắp tới sẽ đưa xe ra garage để nhờ thợ điện đấu dây vào đèn lùi trên xe.
Sau đây là một số hình hiển thị trên điện thoại:

Mình đã thử trên 3 điện thoại android từ version 2.3 đến 4.4.2. Tất cả đều kết nối được và hiển thị tốt. Trình hiển thị trên điện thoại cho 2 chế độ là normal và high. Mình thấy normal là được rồi, vì dùng high sợ hao pin điện thoại.

Phone của mình dùng trên xe màn hình 6" nên xem khá tốt.
Ảnh chụp phone đặt ở vị trí sau vô lăng:

Ở vị trí này, chỉ cần dùng phone 4" là đẹp.
Tạm thời báo cáo 1 số kq thu được. Hôm nào ra đường ban đêm sẽ nhờ hành khách phía sau chụp vài kiểu hình thực tế để các bác tham khảo.
PS: Mình có đặt hàng vài bộ để dự phòng và lắp đặt cho xe nhà, bác nào có nhu cầu thì SMS O9O5182687. Sau khi hàng về sẽ có hình unbox.
Chúc mừng cụ lắp thành công. Em cũng phải mất cả tháng mới lắp xong được ổn định và theo đúng ý mình. Của em con Samsung Tab ít khi tháo ra nên cũng ko mất công lắm.