Thảo luận Hỏi về cam hành trình Xiaomi gắn trên Focus

tuankts

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, cam HT Xiaomi gắn trên Focus không tự bật tắt khi khởi động, tắt máy được ạ??? Em mới sắm em này gắn trên xe mà thấy bất tiện quá, tẩu xe Focus lúc nào cũng có điện :(. Cụ nào dùng cam này trên Focus cho em biết với ạ.

violetdylan

Xe buýt
Website
www.chauanh.info
Các cụ cho em hỏi, cam HT Xiaomi gắn trên Focus không tự bật tắt khi khởi động, tắt máy được ạ??? Em mới sắm em này gắn trên xe mà thấy bất tiện quá, tẩu xe Focus lúc nào cũng có điện :(. Cụ nào dùng cam này trên Focus cho em biết với ạ.
Đấu lại điện thôi. Con ford Transit cũng thế, tẩu lúc nào cũng có điện nên phải đấu lại, 50k tiền công là ngon choét

toancoi79

Xe buýt
E dùng cam đây nhưng chả đấu điếc gì cứ cắp ở tẩu thuốc thôi, điện ở đó chỉ có khoảng tối đa 15p là tắt tính từ lúc m khoá xe vậy nên e cứ cắm cố định cụ ạ, con Xiaomi em nghĩ là có điều chỉnh cụ thử mầy mò xem

taochengnan

Xe tải
E dùng cam đây nhưng chả đấu điếc gì cứ cắp ở tẩu thuốc thôi, điện ở đó chỉ có khoảng tối đa 15p là tắt tính từ lúc m khoá xe vậy nên e cứ cắm cố định cụ ạ, con Xiaomi em nghĩ là có điều chỉnh cụ thử mầy mò xem
4ev tẩu thuốc tối đa 75p cụ ơi

Linh Eco

Xe đạp
Em nghĩ là đấu lại dây thôi, xe Ford hầu như con nào lúc nào cũng có nguồn các cụ ợ, có em khử mùi mà trước khi rời xe em toàn tắt. Cũng đang định lắp Cam hành trình, các cụ hội khuyên lắp em Ordro X5 ngon, đã cụ nào dùng chưa ah.

tuankts

Xe tải
Em đi đấu lại rồi, cụ định lắp thì thử cái Ordro X2 xem, thấy chỗ cụ Turnviet sắp về giá dưới 2 củ có GPS. Con Xiaomi này quay 2K hình lên nét nhưng cái ADAS ko dc chuẩn lắm, toàn báo bậy :)

USRobotics

Xe buýt
Mã:
https://www.otofun.net/threads/muagiagoc-cam-hanh-trinh-910-hud-hien-thi-toc-do-tren-kinh-lai-gia-cuc-tot-cho-of.361264/page-234#post-33586196
Em mua con 910 ở đây tháng 12.2015, đến giờ vẫn ngon, có gps cảnh báo tốc độ chuẩn, nói chung ok, các cụ tham khảo, hồi em mua là 2.4 củ

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
cụ cắm nguồn vào cổng usb nhé, cổng usb ngắt điện đó ah. Còn về cổng giao tiếp nghe nhạc thì có thể xử lý bằng việc kết nối di động để nghe nhạc từ điện thoại. Nghe từ điện thoại cũng thuận tiện :D giải pháp tạm vì dòng Ford đều bị cấp nguồn khi tắt máy. Em đã thử dùng nguồn bật tắt nhưng nhiều lúc đi vẫn quên tắt :D

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Em đi đấu lại rồi, cụ định lắp thì thử cái Ordro X2 xem, thấy chỗ cụ Turnviet sắp về giá dưới 2 củ có GPS. Con Xiaomi này quay 2K hình lên nét nhưng cái ADAS ko dc chuẩn lắm, toàn báo bậy :)
Mình cần tính chất lượng sản phẩm và thương hiệu cùng các tính năng cụ ah.

1. Thương hiệu
2. Nhìn mức độ hoàn thiện của sản phẩm, nó sẽ dẫn tới độ bền vì cam bị đốt rất nhiều nhiệt khi ra đường
3. Tính năng, ví dụ những con có GPS thì ADAS hoạt động hiệu quả hơn. Xiaomi nhấn vào điểm mạnh là góc rộng, ghi hình tốt, có Wifi để có thể xem và chia sẻ dữ liệu ngay lập tức

Các cụ mua Cam hành trình nên ưu tiên hàng đầu vấn đề ống kính. Vì tính năng quan trọng nhất là hình hình để đảm bảo các tình huống xảy ra đều ghi lại dc tốt và đặc biệt là các sự cố bất ngờ từ thân xe, chứ đằng trước xe thì chỉ nhằm mục đích lưu và chia sẻ thôi. Tất cả các tính năng khác chỉ là phụ trợ, đừng quá quan trọng