Hỏi về cài tốc độ

TEANA JP

Xe đạp
Em có vợ hai loại 200 XE, khi lấy gara bảo là có chế độ cài hạn chế tốc độ mà em tìm mài không thấy. Trên diễn đàn chưa có bác nào up lên là loại này có tính năng đó hay không? Nếu có nhờ các bác chỉ dùm, thanks.

loveyouforever

Xe hơi
Cái này có ngay trên vô lăng đó bạn. ở phía bên tay phải. mình cũng không nhớ chữ gì.
Nhưng nó là dạng nút bấm, bấm nút vuông ở vô lăng bên phải thì đèn trên chỗ công tơ KM sẽ sáng lên báo là kích hoạt chế độ này
sau đó phía trên nút bấm này có 1 thanh gạt ( lên và xuống ) dùng để Set và Reset tốc độ. thao tác trình tự sẽ như sau :
B1. Bấm On chế độ giới hạn tốc độ
B2. Gạt thanh phía trên nút bấm vừa bấm xuống phía dưới ( Nó ghi chữ SET )

vậy là đã OK. Lưu ý, chế độ này chỉ làm việc khi xe của bạn đã đạt tốc độ từ 45Km trở lên nhé.
còn dưới 45Km bấm SET sẽ không có tác dụng

TEANA JP

Xe đạp
Thanks bác !
Dạ con vợ em do nhật bản lắp, trên vô lăng không có tích hợp j cả ngoài cái kèn thui bác ah. Mấy anh bán xe quảng cáo linh tinh ,nừa em roài anh ý còn bảo có cả GPS nữa kia !!! huhuhu. Trên taplo chỉ có cái cài đặt thay lọc, dầu máy j đó thôi bác ah.

nhưng em thấy có vẻ tăng tốc bằng cái nút đó bốc và nhanh hơn khi tăng tốc bằng bàn đạp là sao bác

TEANA JP

Xe đạp
Nút tăng tốc là nút trên cần số pác ah! Ấn cái vòng tua nó tự lên 3500 v/ph lun. Bình thường mình đi chỉ khoảng 2000 thui ah.

ph_hanoi

Xe buýt
Website
www.mercedes-benz3s.com
Em có vợ hai loại 200 XE, khi lấy gara bảo là có chế độ cài hạn chế tốc độ mà em tìm mài không thấy. Trên diễn đàn chưa có bác nào up lên là loại này có tính năng đó hay không? Nếu có nhờ các bác chỉ dùm, thanks.
hazzz! cụ bị lừa rồi, con 200XE của cụ là bản thấp nhất của teana nhật, khi nhập về thường nó là vành sắt, ghế cơ, họ độ thêm vào để bán cho bác. con 200Xl còn không có nữa mà cụ. Nếu cụ muốn hạn chế tốc độ thì dùng máy tính của hãng cắm vào, xe cụ sẽ không bao giờ đi quá mức cụ đặt hi hi.
Cụ phải nói rõ nó là cái kiểm soát hành trình hay hạn chế tốc độ nhé, anh e nhầm hết cả.

ph_hanoi

Xe buýt
Website
www.mercedes-benz3s.com
nhưng em thấy có vẻ tăng tốc bằng cái nút đó bốc và nhanh hơn khi tăng tốc bằng bàn đạp là sao bác
cái nút cụ nói là cái nút O/D là chuyển từ chế độ thường sang chế độ sport cụ à. khi ở chế độ sport thì nó tăng tốc đột ngột tốt hơn

Quangtrunghp

Xe tải
Cu phai chuyên sang chễ do sport cu ah .hoac dap chân ga nut sản