[Funland] hỏi về cách chữa trị nấm da đầu.

lucbanganh

Xe tải
chả là e bị nấm da đầu. trên đầu có nhiều mảng màu trắng,ngứa và hay rụng tóc, kể cả khi vừa gội đầu xong.khó chịu lắm các cụ ạ. đôi khi nhìn giống như gầu, ai nhìn vào lại tưởng thanh niên ở bẩn :) vậy e lên đây hỏi xem có cụ nào bị như e ko và kinh nghiệm chữa như thế nào ạ. e rót sẵn vodka mời các cụ rồi ạ.

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
chả là e bị nấm da đầu. trên đầu có nhiều mảng màu trắng,ngứa và hay rụng tóc, kể cả khi vừa gội đầu xong.khó chịu lắm các cụ ạ. đôi khi nhìn giống như gầu, ai nhìn vào lại tưởng thanh niên ở bẩn :) vậy e lên đây hỏi xem có cụ nào bị như e ko và kinh nghiệm chữa như thế nào ạ. e rót sẵn vodka mời các cụ rồi ạ.
Cạo trọc đầu cụ ạ, e cũng bị và giờ e cạo trọc đầu, cảm giác thật không thể tin nổi, thật là tuyệt vời khi gội đầu nhanh hơn rửa mặt :D

lucbanganh

Xe tải
Cạo trọc đầu cụ ạ, e cũng bị và giờ e cạo trọc đầu, cảm giác thật không thể tin nổi, thật là tuyệt vời khi gội đầu nhanh hơn rửa mặt :D
sắp mùa đông, cạo thế lạnh lắm cụ ạ :P

biahoihanoi

Xe lăn
Ôi giờ đơn giản cực.
- Cấm đụng đến dầu gội, xà phòng...
- Chỉ dùng chanh xát lên 10 phút trước khi tắm, khi tăm chỉ xả nước cốt chanh trên đầu đi, cấm dùng dầu gội. Lúc xát chanh hơi xót nhưng chỉ 1 lúc thôi, nhớ xoa nhẹ cho rụng nấm đi, cấm cào.
Sau khoảng 7 ngày thì sạch nấm, phần nấm bong đi, da đầu lên da non sau đó thì duy trì gội chanh vài tháng, đặc biệt mùa đông.

Chỉnh sửa cuối:

gadi2banh

Xe điện
Ôi giờ đơn giản cực.
- Chỉ dùng chanh xát lên 10 phút trước khi tắm, khi tăm chỉ xả nước cốt chanh trên đầu đi, cấm dùng dầu gội. Lúc xát chanh hơi xót nhưng chỉ 1 lúc thôi, nhớ xoa nhẹ cho rụng nấm đi, cấm cào.
Sau khoảng 7 ngày thì sạch nấm, phần nấm bong đi, da đầu lên da non sau đó thì duy trì gội chanh vài tháng, đặc biệt mùa đông.
E cũng bị, cảm ơn cụ.

lucbanganh

Xe tải
Ôi giờ đơn giản cực.
cảm ơn cụ nhiều, e cũng dùng chanh nhưng ko thường xuyên. để em áp dụng cách của cụ :)

Sky_HP

Xe hơi
Cụ cạo trọc đầu. Đi BS da liễu để họ chỉ định thuốc rồi mua về bôi, uống.
Làm triệt để như vậy mới mau khỏi.

baoden1123

Xe máy
tránh xa hóa chất, dầu gội cụ ợ :D

ogashop

[Tịch thu bằng lái]
Website
blogogashop.com
Anh/chị dùng lugol i ốt trị nấm cho da đầu. Thoa lên chân tóc và dùng khăn ủ tóc là được.

Minhamd

Xe hơi
Website
hoanganhcomputer.vn
E bị gầu nhiều cũng trắng xóa như cụ chủ, ngày nào cũng phải gội ko thì chết xấu hổ. Em dùng thử Thái dương dầu trị gầu mà ko ăn thua, có cái Nizoral dầu trị gầu ở hiệu thuốc bán đắt phết thì dùng lại ok. Nhưng nó vẫn là dược phẩm nên em ko yên tâm. Hiện tại em đang dừng và chịu trận ngày nào cũng gội cho sạch. Có nên đến da liễu khám ko các cụ nhỉ?

ngotiteo

Xe điện
E bị gầu nhiều cũng trắng xóa như cụ chủ, ngày nào cũng phải gội ko thì chết xấu hổ. Em dùng thử Thái dương dầu trị gầu mà ko ăn thua, có cái Nizoral dầu trị gầu ở hiệu thuốc bán đắt phết thì dùng lại ok. Nhưng nó vẫn là dược phẩm nên em ko yên tâm. Hiện tại em đang dừng và chịu trận ngày nào cũng gội cho sạch. Có nên đến da liễu khám ko các cụ nhỉ?
chẳng hết đâu cụ ạ. cháu đi khám cả da liễu TPHCM và Hà NỘi. đều k khỏi. chanh cũng đã áp dụng. h vẫn còn ạ. cháu bị từ năm 2008

dau-tay

Xe tăng
em cubgx bị ít. vợ em làm chanh với muối cho gội hơn 1 tuần thấy đỡ hơn nhiều cụ ah. nhưng dsungs là phải chịu khó và làm liên tục mới khỏi

apbe

Xe tải
Trị nấm da đầu đòi hỏi kiên trì lắm đấy cụ ạ. Dùng chanh thẳng như vậy chưa chắc đã tốt cho da đầu vì nó có tính acid, lâu khéo lại chuyển sang dạng viêm nhiễm kích ứng khác thì phiền lắm. Nếu cụ không ngại thì nên cạo trọc đi rồi cụ bảo vợ kiếm vỏ bưởi tươi bóp ra cho tinh dầu ướt đầu, để khoảng 15' rồi xả (ko dùng dầu gội), vừa sạch vừa thơm lại lành tính. Tinh dầu bưởi kích thích cả tóc mọc cho các cụ bị hói ít (nếu chân tóc có nhưng tóc yếu, mảnh, dễ rụng chứ tóc rụng hết rồi thì chịu ko mọc lên được nữa :))). Nếu ngại cụ ko cạo cũng được nhưng sẽ lâu hơn khá nhiều. Phải áp dụng liên tục tối thiểu 1-3 tháng, dùng lâu khéo lại ko thích dùng dầu gội nữa ạ.

MeTom123

Xe máy
Cụ thử gội bằng Tinh dầu bưởi đi ạ. Hoặc ko cụ đến Medelab gặp BS Trừ.. trước e cũng bị kiểu như chốc đầu, đến bác ý kê cho cái thuốc j ấy gần 20k uống mấy hôm là khỏi hẳn luôn ạ

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thử gội bằng Tinh dầu bưởi đi ạ. Hoặc ko cụ đến Medelab gặp BS Trừ.. trước e cũng bị kiểu như chốc đầu, đến bác ý kê cho cái thuốc j ấy gần 20k uống mấy hôm là khỏi hẳn luôn ạ
Cụ cho em xin tên thuốc được không ạ ?!