Hỏi về các dự án Đông Anh - Hà Nội

manchester6868

Xe tăng
Em chỉ mong tháng 2 tháng 3 năm sau rục rịch là tốt rồi

Lowpeed

Xe hơi
Vâng,so với đợt đầu 2019 thì tăng hay giảm cụ có biết ko ạ
Đợt đấy nhà em ko đẩy
Bây giờ lên hỏi xem giá có lên ko còn biết để tính cụ ạ
Đc giá thì đẩy mà ko thì lại ok thêm vài năm nữa.Vẫn biết đất bên này tiềm năm nhưng lâu quá,ông cụ nhà em nhập 2010 vĩnh thanh,xuân canh,cứ ngóng cái cầu tứ liên mãi
Mà tính hình này chắc đẩy mảnh cho cụ tiêu chứ ko đợi được nữa rồi !
Cụ đẩy ko cho e xin thông tin

quanquan8888

Xe hơi
Cụ đẩy ko cho e xin thông tin
Ko cụ ạ,thị trường lắng nên nhà em đợi thêm vậy vì cũng ko gấp,chỉ là ko thic để 1 nơi nên muốn đẩy đi 1 nếu đc giá thôi chứ ko cần tiền làm việc gì cụ thể
Đợi sang năm xem thế nào đã !

ipconfig

Xe tải
Em cũng mong dự án này triển khai để có chỗ ăn chơi. Giờ toàn phải phi qua cầu TL.

tuannm1510

Xe tải
Cụ chỉ đc cái nói thật. :)).
len bds.com ngày nào chả gặp tin đăng của cụ này. BDS đông anh giờ toàn bơm thổi sợ lắm. Co 1 đội chuyen đăng tin liên tục để tạo mặt bằng giá (mấy tháng chỉ rao tin loanh quanh 1 số BĐS)

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
len bds.com ngày nào chả gặp tin đăng của cụ này. BDS đông anh giờ toàn bơm thổi sợ lắm. Co 1 đội chuyen đăng tin liên tục để tạo mặt bằng giá (mấy tháng chỉ rao tin loanh quanh 1 số BĐS)
Đúng r cụ ạ. :D

manchester6868

Xe tăng
Không hiểu miền đông nước anh dạo này thế nào. Chứ em có vài mảnh to ở xóm 1 xóm 3 Lương Quy mà tiếp nhiều nhà đầu tư quá. Cứ nói anh bàn thêm giảm cho em một ít rồi vào việc ( mảnh của em đa phần chia đc 4-5 mảnh nhỏ, ngại chưa chuyển đổi đất vườn ). Sợ bán đi rồi cầm tiền mua lại mảnh đấy cũng không được.
Lại ủ vậy

tunganh_a76amc

Xe tăng
Đông Anh đợt này em thấy có vẻ ấm lại rồi , cảm nhận của cá nhân em thôi nhá , chứ em cũng không khuyên ai nên mua hay bán gì hết .

Do Manh

Đi bộ
Đông Anh đợt này em thấy có vẻ ấm lại rồi , cảm nhận của cá nhân em thôi nhá , chứ em cũng không khuyên ai nên mua hay bán gì hết .
Thiệt ra nguồn lực đất đai của Đông Anh rất lớn , vị trí đẹp nhất trong các huyện ngoại thành . Trong thời gian tới Đông Anh tập trung xây dựng hạ tầng bán đấu giá , tiền thu được là một số tiền khổng lồ đầu tư trở lại để xây dựng hoàn thành các chỉ tiêu lên quận , hạ tầng sẽ có bứt phá mới . Thấy các bác cứ chê Đông Anh đô thị hoá chậm , nhưng em thấy bộ mặt đời sống huyện Đông Anh thay đổi rất nhiều . Trong 5 tới sẽ khác và thay đổi rất nhiều

tuannm1510

Xe tải
Thiệt ra nguồn lực đất đai của Đông Anh rất lớn , vị trí đẹp nhất trong các huyện ngoại thành . Trong thời gian tới Đông Anh tập trung xây dựng hạ tầng bán đấu giá , tiền thu được là một số tiền khổng lồ đầu tư trở lại để xây dựng hoàn thành các chỉ tiêu lên quận , hạ tầng sẽ có bứt phá mới . Thấy các bác cứ chê Đông Anh đô thị hoá chậm , nhưng em thấy bộ mặt đời sống huyện Đông Anh thay đổi rất nhiều . Trong 5 tới sẽ khác và thay đổi rất nhiều
Để hoàn thành các chỉ tiêu lên quận thì cần thông tin cụ thể là các chỉ tiêu nào còn chưa đạt, và mức độ đạt bao nhiêu %, chứ ko thể võ đoán. Em thì nghĩ còn khá xa mới lên quận.
Cá nhân em thấy ví dụ rõ nhất là ở khu Bắc Sông Thiếp giá đang 80 100tr tùy vị trí, thì ngang giá Vinhomes bên long biên rồi. Trong khi hạ tầng thì khác nhau 1 trời 1 vực. Giá ở Đông Anh em nghĩ đã phản ánh hạ tầng 5 năm tới.

Do Manh

Đi bộ
Để hoàn thành các chỉ tiêu lên quận thì cần thông tin cụ thể là các chỉ tiêu nào còn chưa đạt, và mức độ đạt bao nhiêu %, chứ ko thể võ đoán. Em thì nghĩ còn khá xa mới lên quận.
Cá nhân em thấy ví dụ rõ nhất là ở khu Bắc Sông Thiếp giá đang 80 100tr tùy vị trí, thì ngang giá Vinhomes bên long biên rồi. Trong khi hạ tầng thì khác nhau 1 trời 1 vực. Giá ở Đông Anh em nghĩ đã phản ánh hạ tầng 5 năm tới.
Bạn nói cũng đúng , giá đất Đông Anh mặt bằng chung rất cao , để phủ kín quy hoạch , và các tiêu chí lên quận đòi hỏi trong 5 năm tới quả rất khó .Dường như nút thắt duy nhất mà huyện Đông Anh bao năm không phát triển được là hạ tầng kết nối , các trục giao thông chính thì tuyệt nhưng để kết nối và tận dụng được hạ tầng đem lại chưa ổn . Cầu Nhật Tân đem lại sức sống mới cho Đông Anh mạn phía Bắc . Nhưng muốn phát triển mạnh , đột phá giờ chỉ mong những năm tới triển khai nhanh cầu Tứ liên nút thắt lớn này kết nối vành đai 3 , mạn Bắc Ninh , tạo động lực tăng trưởng của cả huyện .Còn về 15 tiêu chí lên quận huyện Đông Anh dư sức làm được vì họ có nguồn đầu tư công dồi dào từ bán đất rất lớn , quỹ đất bao la mà các huyện khác thèm muốn . 5 năm tới bộ mặt Đông Anh tôi tin sẽ rất khác dù biết còn rất nhiều việc phải làm .

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Mặc dù hiện tại ko thích ĐA lắm nhưng e cũng phải công nhận bên này đang ấm lại thông qua các giao dịch ở phòng công chứng và VP đất đai mà e thấy. Và giá bên này có 1 số nơi cao như cụ nói là những khu hot của ĐA như Cao Lỗ, Vĩnh Ngọc, khu 3ha. Những khu này vị trí đẹp, có thể kd tạo dòng tiền hoặc của đại gia ở. Còn những khu khác thì mặt bằng giá chỉ bằng 1 nửa đến 2/3 giá của Hoài Đức, Gia Lâm và ngang ngang Đan Phượng. Đi thực tế e thấy thế.
Cụ nào ko lướt sóng thì mua ĐA là ổn đấy. Thoáng, sạch sẽ, quy hoạch sau nên sẽ bài bản hơn.

anbinhloi

Xe tải
Đất trong làng xóm ở ĐA nhiều nơi còn dưới 10 triệu/m2, tuy hạ tầng kém nhưng giờ đây nhà cửa xây dựng cũng đẹp như phố, ai ít tiền thì cứ vào trong làng xóm mua thôi, ở tạm hay đầu tư đều có triển vọng.