[Funland] Hỏi về bộ đồ nghề để sửa chữa lặt vặt trong gia đình

mr.l0nely.184

Xe điện
Em mua dùng tần suất chắc cực ít, nhưng sưu tầm là chủ yếu cụ ạ. Lâu lâu làm cây. Những đồ này dùng chắc mấy đời không hỏng ;;) Sau về già cho con cháu nó dùng :-*
Vâng, còm trên E trêu cụ thôi. Chứ đam mê món này E thấy lành mạnh mà lúc cần lại xử lý được việc có khi k mất tiền thuê thợ, thành ra lại thu hồi được số tiền đã đầu tư mà chỉ mất chút công sức+ tgian rảnh. Đàn ông E thấy ham món này các mợ nên ủng hộ để các cụ đỡ bê tha. Thằng bợn E nó dùng nhiều nên nó sắm, nhiều người bảo lãng phí với tốn kém, k có lợi ích kinh tế như đầu tư đồ rẻ tiền nó nhanh thu hồi vốn. E thì chả biết gì nhưng vẫn ủng hộ nó vì E nghĩ đơn giản là 2 người cùng 1 trình độ thì ông nào đồ ngon hơn, xịn hơn, chuẩn hơn sẽ cho kết quả công việc nhanh và tốt hơn trong khi thời gian và công sức bỏ ra ít hơn. (Sau nữa là lúc mh đi mượn đồ về nghịch mh cũng sướng& nhàn hơn😂😷)

mr.l0nely.184

Xe điện
Cụ ấy dân chơi rồi. 1 cái kìm bằng cả bộ đồ.
- Em cầm cáy máy khoan bê tông, cả pin tầm 3kg. Mà chả xi nhê gì. Chắc cc ấy dân cạo bàn rầu.
Đạp cho phát là tụt thẳng xuống hố k bao h ngoi lên được 😅

Ôm cục này cho nó nhanh lên cơ cụ ạh . 🤭 Cần gì phải tập gym phòng tập cho tốn kém. Cứ chơi độ 20 mũi khoan trần là bằng cả buổi tập😷

Opel Astra

Xe điện
Vâng, ship Amazon thì hơi đầu lâu, được cái yên tâm khỏi lăn tăn cụ ợh.Có điều ship Amazon về thì khoản bảo hành Life-Time có lẽ hơi bánh khoai (E chưa trải nghiệm, đoán mò)

🤭🤭🤭 E rỗi việc nên thèng bợn đểu nó toàn lấy địa chỉ E để đặt hàng. Ship về toàn phải nhận hộ nên tranh thủ Unbox hộ luôn cho nó có trải nghiệm “bóc tem” cụ ạh 😷. Nhân thể chụp vài cái ảnh lấy le chém gió với “dân chơi” thứ thiệt. 🫣. Chứ E chả có nhu cầu sắm đồ. Có thằng sắm rồi, cần dùng mềnh chỉ việc alo là nó mang cả đồ lẫn bia kèm thêm cái mạng nó sang hầu mềnh😂
Ship hàng Amazon về Việt Nam thì có thuế má gì không bác?
Thủ tục phức tạp???

mr.l0nely.184

Xe điện
Ship hàng Amazon về Việt Nam thì có thuế má gì không bác?
Thủ tục phức tạp???
E k mua đồ gì phức tạp hay khan hiếm lắm nên đa phần E nhờ(thuê) bên thứ 3 cụ ạh. Món nào k cần gấp thì lâu lâu người quen có đi nước ngoài hoặc ở nước ngoài về họ thường nhắn hỏi E có cần mua đồ gì k thì mua giúp/hoặc mua tặng (vì đồ E nhờ hoặc được/bị tặng nó k quá nặng nhọc, cồng kềnh& cũng k đắt đỏ. Loanh quanh đa phần vài chục ~ <100$ -rẻ hơn lọ nước hoa, chai rượu hay điếu xì gà các cụ hút/uống, nên nhiều lúc được/bị tặng 🤭. Trọng lượng <1kg)
Cụ thử tham khảo cái này E thấy h cũng đơn giản.

mr.l0nely.184

Xe điện
Em cũng hướng các thanh niên dùng tool và tự sửa một số đồ trong nhà... bây giờ đội ấy cũng biết kha khá, nhưng chúng đầu tư mua sắm còn hơn cả mình :((
Xúi đội ấy đầu tư nhiều vào cụ, mh lúc cần có chỗ mượn😄

Opel Astra

Xe điện
E k mua đồ gì phức tạp hay khan hiếm lắm nên đa phần E nhờ(thuê) bên thứ 3 cụ ạh. Món nào k cần gấp thì lâu lâu người quen có đi nước ngoài hoặc ở nước ngoài về họ thường nhắn hỏi E có cần mua đồ gì k thì mua giúp/hoặc mua tặng (vì đồ E nhờ hoặc được/bị tặng nó k quá nặng nhọc, cồng kềnh& cũng k đắt đỏ. Loanh quanh đa phần vài chục ~ <100$ -rẻ hơn lọ nước hoa, chai rượu hay điếu xì gà các cụ hút/uống, nên nhiều lúc được/bị tặng 🤭. Trọng lượng <1kg)
Cụ thử tham khảo cái này E thấy h cũng đơn giản.
Cảm ơn bác.
Cái này chắc vẫn phải thuê thôi.

QueViet

Xe tăng

NguyenAnhPhan

Xe container
Vâng, cũng vui vui vì có người cũng ham thích cùng, dù rằng đôi lúc cũng bực vì lúc cần không biết ai để ở đâu
Muốn giữ được đồ,sờ đâu có đấy thì phải gọn gàng ngăn nắp cụ ạ. Có gọn gàng ngăn nắp, thì khi làm mới lên tay được. Bạ đâu vứt đó sẽ thành thói quen. Khi làm sẽ không thể nào tốt được.
- Em tuy cớtis 3 tủ, 1 hòm. Nhưng cái gì ở đâu là em nhớ rõ. Chỉ dạo vừa rồi chuyển hết chỗ nọ chỗ kia mới quên vài phụ kiện linh tinh thôi.

NguyenAnhPhan

Xe container
Đạp cho phát là tụt thẳng xuống hố k bao h ngoi lên được 😅

Ôm cục này cho nó nhanh lên cơ cụ ạh . 🤭 Cần gì phải tập gym phòng tập cho tốn kém. Cứ chơi độ 20 mũi khoan trần là bằng cả buổi tập😷
Con này giá cao. Em cũng không dùng hệ Mil. Có con bê tông điện của Makita, 5.4kg là máy cầm tay nặng nhất của em. Máy hàn thì không tính. Vì nó xách đi rồi để 1 chỗ chứ không kè kè bên người như những công cụ khác.

canhhoabatdiet

Xe container
Các cụ cho em hỏi chút, em kìm này có phải Nhật xịn không hay Tàu fake giả Nhật?

NguyenAnhPhan

Xe container
Các cụ cho em hỏi chút, em kìm này có phải Nhật xịn không hay Tàu fake giả Nhật?
Em vừa tra. Giá tầm 400k. 225mm, 9 inch.
- 1 số trang bán sp uy tín thì đều có giá đó. Logo có 1 số sự khác nhau.
- Vẫn không biết chắc phải Japan không.

mr.l0nely.184

Xe điện
Em vừa tra. Giá tầm 400k. 225mm, 9 inch.
- 1 số trang bán sp uy tín thì đều có giá đó. Logo có 1 số sự khác nhau.
- Vẫn không biết chắc phải Japan không.
Nhật mà Nhật Tân🤭. Ba cái đồ này cứ Đức, Mỹ mà vã cho khoẻ. Bọn Tây lông nó tay to, dư sức khoẻ nên công cụ chúng nó phù hợp việc nặng😂

Euro2CityStar

Xe lăn
Nhật mà Nhật Tân🤭. Ba cái đồ này cứ Đức, Mỹ mà vã cho khoẻ. Bọn Tây lông nó tay to, dư sức khoẻ nên công cụ chúng nó phù hợp việc nặng😂
chắc éo gì knipex đã ăn được fujiya bình dương .
đây xài mòn cả klien knipex fujiya

mr.l0nely.184

Xe điện
chắc éo gì knipex đã ăn được fujiya bình dương .
đây xài mòn cả klien knipex fujiya
He he, cái này tuỳ quan điểm người dùng thôi. Còn bốc phét thì thèng éo nào chả chém zó đc ha 🤭

tungcx

Xe máy
mua 1 bộ của Đức mà dùng hết đời luôn, mấy cái tàu đừng mua