hỏi về bộ côn dream

luckyse7en

Xe hơi
côn độ cho dream

xe BT bát sau là côn 4 lá nhưng e muốn lên 5 là thì làm NTN?có ng nói vs e là vẫn 4 lá côn nhưng thêm 1 lá đệm vậy đc gọi là 5 đúng hay sai

hnay lên bác tưởng 195 đội cấn,bác ý bảo 350k thay cái j` j` ở bát côn trước ý...hình như là lên 5 cái gì ý e k hiểu lắm ai biết bác tưởng nói về cái j` k chỉ cho e với

với lại côn tải là bát trc hay bát sau.......

Chỉnh sửa cuối:

luckyse7en

Xe hơi
up hỏi nào :(

123abc

[Tịch thu bằng lái]
iem xin giơ tay phát biểu :
1 - côn tải xe dr chỉ có 4 lá và ** có ông thợ nào độ lên đc 5 lá
2 - ông thợ mà kụ nói là ng ta thay ở côn búa ( 3 búa) nguyên bản là nó có xương gồm 4 miếng thép ngép lại nay thay loại có xương là 5 lá do made in Vịt Nam nhà ta chế tác công nhận bốc hơn.do vậy kụ cứ an tâm cho họ lắp đi .

toanvinh_forever

Xe điện
cái này hình như là côn đôn, sao cụ không chế lên 125cc, đóng lại biên và làm lại khung + 1 số thứ nữa, chạy bốc lắm. em thề:))

mr tít

Xe buýt
xe em zin mà vẫn đóng 115 như thường :))

P1-7450

Xe hơi
chạy khỏe thế, mình chỉ 90 là hết rồi.

luckyse7en

Xe hơi
iem xin giơ tay phát biểu :
1 - côn tải xe dr chỉ có 4 lá và ** có ông thợ nào độ lên đc 5 lá
2 - ông thợ mà kụ nói là ng ta thay ở côn búa ( 3 búa) nguyên bản là nó có xương gồm 4 miếng thép ngép lại nay thay loại có xương là 5 lá do made in Vịt Nam nhà ta chế tác công nhận bốc hơn.do vậy kụ cứ an tâm cho họ lắp đi .
trong nam ng ta vẫn độ đc 5 lá côn tải bác ah,mah côn tải là bát sau đúng k bác?
còn côn 3 búa là côn sau,e thấy nó có 3 miếng xương thôi mah? bác nói rõ giúp e đc k và giá loại có xương 5 lá là BN?

Linc0ln

Xe đạp
xe cụ mua bao lâu? đi bao vạn mà mới lên được 90? EM cũng lên 115 tốt này cụ
phải phụ thuộc vào tốc độ gió và độ cân nặng trên xe nữa chứ cụ ơi.chứ em chạy 3 đời dream đầm 3 mới chỉ lên đc 95km/h từ 0->95km/h phải mất 1,5km mới lên đc chứ chưa bao h dám chạy đến 115km/h vì sợ mà.
Các cụ tuổi trẻ tài cao dám cầm vô lăng vít 115km/h thì quả là pro các kụ nhỉ:41:
Dream ngon mà qua sân bay gia lâm test thử mà xuôi gió chắc cững phải kịch cái kim ấy nhẩy

cuongvietlc

Xe máy
Các cụ lên nòng 115cm3 hay lên đồng hồ 115km/h vậy????? :43:

Linc0ln

Xe đạp
trong nam ng ta vẫn độ đc 5 lá côn tải bác ah,mah côn tải là bát sau đúng k bác?
còn côn 3 búa là côn sau,e thấy nó có 3 miếng xương thôi mah? bác nói rõ giúp e đc k và giá loại có xương 5 lá là BN?
bác cần độ côn hay cần tốc độ.bác đã tận mắt xem người ta độ chưa hay chỉ là nghe thiên hạ đồn vậy.
nếu độ cho xe đạt tốc cao bác phải tăng nòng+sửa khung+thay lốp béo là đc chứ đừng chạm vào côn để rồi lại hối tiếc(vì dream thái muốn nó hay thì phải để nó nguyên bản đi) tốt nhất là chạy côn theo kiểu nguyên bản của nó.nếu bác thay côn độ hay chế thì có rất nhìu vấn đề xảy ra cụ thể là khi độ côn ko chuẩn nó sẽ phát ra 1001 tiếng kêu rất khó chịu.
đã hơn 1 lần em đc bác j` ở đội cấn nói thế này( dân sài gòn độ xe chủ yếu là để đạt tốc độ cao và pô xe chúng nó móc hết ra cho lên ko bao h nghe đc tiếng xe nguyên bản của nó .vì vậy hàng chục chiếc xe của SG khác nhau nhưng giống hệt tiếng nổ kêu bộp bộp mà ra phủ doãn mất 30nghin là đc).còn hiện tại bác muốn độ xe hay độ côn xe vậy?nếu muốn cho cái côn nó chuẩn thì bác cứ mang xe qua 192 hay 195 j đó đội cấn ấy bác ấy cũng nhiệt tình lắm đấy.cứ mang xe ra chỗ đấy cho bác ấy chạy thử rồi nói theo cách của mình là bác ấy phục vụ mình đúng y' ngay ấy mà.nếu nhanh thi trong ngày mà chậm thì trong tuần là lấy đc:))
Chốt chuẩn 1 câu là: nhiều người có xe nhưng chẳng bít xe mình bị kêu cái j` mà cái j nó kêu.kêu xích cam thì tưởng là supap rồi thay supap vẫn thấy thì tưởng là côn rồi quẳng xe ra thay bộ côn khác về thấy kêu nhiều hơn rồi nản quá chẳng thèm thay j` nữa,cuối cùng cả 3 cái đều kêu cùng 1 lúc nghe như rổ ốc rồi nản quá tính bán xe đi mua xe khác,chung quy lại chỉ béo mấy thằng sửa xe thay đi thay lại chẳng mất cái j` mà đc 2 lần tiền(b)

luckyse7en

Xe hơi
bác cần độ côn hay cần tốc độ.bác đã tận mắt xem người ta độ chưa hay chỉ là nghe thiên hạ đồn vậy.
nếu độ cho xe đạt tốc cao bác phải tăng nòng+sửa khung+thay lốp béo là đc chứ đừng chạm vào côn để rồi lại hối tiếc(vì dream thái muốn nó hay thì phải để nó nguyên bản đi) tốt nhất là chạy côn theo kiểu nguyên bản của nó.nếu bác thay côn độ hay chế thì có rất nhìu vấn đề xảy ra cụ thể là khi độ côn ko chuẩn nó sẽ phát ra 1001 tiếng kêu rất khó chịu.
đã hơn 1 lần em đc bác j` ở đội cấn nói thế này( dân sài gòn độ xe chủ yếu là để đạt tốc độ cao và pô xe chúng nó móc hết ra cho lên ko bao h nghe đc tiếng xe nguyên bản của nó .vì vậy hàng chục chiếc xe của SG khác nhau nhưng giống hệt tiếng nổ kêu bộp bộp mà ra phủ doãn mất 30nghin là đc).còn hiện tại bác muốn độ xe hay độ côn xe vậy?nếu muốn cho cái côn nó chuẩn thì bác cứ mang xe qua 192 hay 195 j đó đội cấn ấy bác ấy cũng nhiệt tình lắm đấy.cứ mang xe ra chỗ đấy cho bác ấy chạy thử rồi nói theo cách của mình là bác ấy phục vụ mình đúng y' ngay ấy mà.nếu nhanh thi trong ngày mà chậm thì trong tuần là lấy đc:))
Chốt chuẩn 1 câu là: nhiều người có xe nhưng chẳng bít xe mình bị kêu cái j` mà cái j nó kêu.kêu xích cam thì tưởng là supap rồi thay supap vẫn thấy thì tưởng là côn rồi quẳng xe ra thay bộ côn khác về thấy kêu nhiều hơn rồi nản quá chẳng thèm thay j` nữa,cuối cùng cả 3 cái đều kêu cùng 1 lúc nghe như rổ ốc rồi nản quá tính bán xe đi mua xe khác,chung quy lại chỉ béo mấy thằng sửa xe thay đi thay lại chẳng mất cái j` mà đc 2 lần tiền(b)
khung thì có liên quan gì đến tốc hả bác?e cần xe bốc vậy thoi

luckyse7en

Xe hơi
up cái nào ai giúp e đi

luckyse7en

Xe hơi
up tiếp nào a e dream club đâu vào đây giúp e cái :)

luckyse7en

Xe hơi
các cụ giúp e để e làm lại cháu nó luôn nhé :)

hay_doi_day

Xe tải
cái vụ thay lốp béo là hay lắm ạ.em thay rồi đi sướng lắm nhưng bù lại phải uốn cái thanh gì đó ở phía sau ấy.xe em wave thôi nhưng đi lốp future neo.chú sửa xe bảo lốp rs bè ko thay đc.

hachien2008

Xe máy
chắc là xe bác nè giống xe e rồi, xe cũng kiểu tình trạng như bác nói. Kiêu nghe xót ơi là xót, rồi thì máy nóng, đi sửa nó bảo làm lại côn là ngon ngay, an tâm để xe lại, ai ngờ bị cô ti lưa, nó lừa mất bộ côn của e, thay vào đồ Tàu, e biết đc là khi đi bảo dưỡng lại chỗ khác, mở ra mới biết, hic hic:'( Mong các bác cho cái địa chỉ với giá cả ngon lành e đi tút lại con vợ e để cho nó trở lại cái tuổi 18 với. volka cụ(b)(b)

EdisonChen

Xe đạp
Khiếp trong này toàn thầy thợ với dân chơi xe ác quá

LuciferHell

Đi bộ
các cụ cho em hoii với :
Em có con dream thái làm lại mới từ A --> Z. Nhưng sau khi làm lại dc 1 thời gian cái xupap nó cứ kêu tạch tạch, chỉ chỉnh dc 1 thời gian đầu. Thời gian sau cứ đóng căng căng dc 1 thời gian là nó lại bị kêu mà hồi chưa mông lại nó ko hề bị thế . Các cụ có kinh nghiệm cho em hổi với . Kính các cụ 1 Ly (b)

luckyse7en

Xe hơi
các cụ giúp e với