Hỏi về bảo hiểm các bác hay dùng.

Scorpions6666

Xe máy
chao các cụ/bác chả là e mới lấy Cnew 2015. Đang tính mua bao hiểm mà chưa biết hãng nào chuẩn & có fai mua bảo hiểm mất cắp k ?. Đời xe cũ e đã dùng Bh Liberty & Bưu Điện. Lên đây hỏi các bac đang dùng dòng Merc xem mua hãng nào & Gói nào thì hợp lý.
Thank các cụ/bác.

X_CAR

Xe tải
Cụ cân nhắc với bảo hiểm Mercedes-Benz, bảo hiểm này chỉ giành riêng cho xe Mẹc ạ, chất lượng dịch vụ nhanh chóng, và gói này cũng có thêm cả mất cắp ạ. Hoặc cụ muốn rẻ và chất lượng dịch vụ cũng nằm trong top thì cân nhắc thêm PVI ạ.

đánh võng

Xe tải
Hàng ngoại thì chơi Liberty, hàng nội thì Bảo Việt :)) đắt tí những yên tâm, liên kết với hãng thủ tục nhanh lẹ em gần như chưa thấy bị kêu mấy. Tránh xa mấy ông rẻ rẻ như dầu khí, điện lực, ngân hàng ra rẻ ko biết được bao nhiêu mà đến lúc có sự cố chẳng may bị củ hành mệt lắm :( bảo hiểm mất cắp trước không có miễn trừ, nhưng bây giờ 100% các hãng đều có mức miễn trừ rồi :( nên tuỳ bác cân nhắc, là em có mức miễn trừ rồi thì e không mua nữa (em nhớ không nhầm mức miễn trừ của các hãng bảo hiểm nội là ~30%, ngoại là ~40%)
Em mua xe toàn mua luôn của BV cho tiện, mua gói thân vỏ + thủy kích, đến giờ 2 năm rồi chưa gặp biến nào to :D

Scorpions6666

Xe máy
Cụ cân nhắc với bảo hiểm Mercedes-Benz, bảo hiểm này chỉ giành riêng cho xe Mẹc ạ, chất lượng dịch vụ nhanh chóng, và gói này cũng có thêm cả mất cắp ạ. Hoặc cụ muốn rẻ và chất lượng dịch vụ cũng nằm trong top thì cân nhắc thêm PVI ạ.
Vâng e đsng cân nhac 2 hãng này. Thấy cua pvi cũng hợp lý cụ ạ. K biêt trong nay có ai lam ở pvi k ?

X_CAR

Xe tải
Cụ inbox cho e xin cái số, em có ông anh làm bên PVI sẽ gọi lại cho bác cụ thể hơn ạ. Hoặc cụ nháy vào số em 0972977611ạ

HaiLiberty

Xe tăng
Liberty liên kết với tất cả các gara chính hãng Mecerdes. Sửa tại gara chính hãng, quy trình đơn giản chỉ cần alo cho Hotline khi có sự cố, đánh vào gara mình chọn (hầu như các gara chính hãng đều ký hợp đồng với Liberty), sau đó hồ sơ gara làm hết, chả phải gặp giám định gì, không có chế tài, trả đủ 100%.
Bên e đang co chương trình với KH Mecerdes nên mức phí cũng không cao hơn so với hãng khác đâu ạ

HaiLiberty

Xe tăng
Phạm vi bảo hiểm của Liberty AutoCare toàn diện cho mọi rủi ro không bị loại trừ - trong khi các công ty khác chỉ bảo hiểm cho những rủi ro được liệt kê trước. Chẳng hạn một số rủi ro mà Liberty chấp nhận bồi thường, trong khi nhiều công ty khác sẽ từ chối:
+ Hư hỏng hệ thống điện do chuột cắn
+ Hành vi ác ý. Các hành động đập phá, phá hoại trong các cuộc gây rối trật tự công cộng
+ Chó cào xước xe (khi chó bị xích gần xe)
+ Xe bị hư hỏng do hầm để xe bị ngập nước
+ Bình chữa cháy phát nổ trong xe
+ Điều khiển xe đi vào đường cấm, khu vực cấm, đường ngược chiều, chuyển hướng xe tại nơi bị cấm, vượt đèn đỏ hoặc không chấp hành hiệu lệnh của CSGT
+ Xe chạy quá tốc độ

haivinhvungtau

Xe buýt
Phạm vi bảo hiểm của Liberty AutoCare toàn diện cho mọi rủi ro không bị loại trừ - trong khi các công ty khác chỉ bảo hiểm cho những rủi ro được liệt kê trước. Chẳng hạn một số rủi ro mà Liberty chấp nhận bồi thường, trong khi nhiều công ty khác sẽ từ chối:
+ Hành vi ác ý. Các hành động đập phá, phá hoại trong các cuộc gây rối trật tự công cộng
+ Điều khiển xe đi vào đường cấm, khu vực cấm, đường ngược chiều, chuyển hướng xe tại nơi bị cấm, vượt đèn đỏ hoặc không chấp hành hiệu lệnh của CSGT
+ Xe chạy quá tốc độ
Cụ inbox giá cho em C200 đăng ký cuối năm 2010

thanhtung8668

Xe tải
0968.487.481 - Máy hút bụi Xiaomi Dreame Trouver
chao các cụ/bác chả là e mới lấy Cnew 2015. Đang tính mua bao hiểm mà chưa biết hãng nào chuẩn & có fai mua bảo hiểm mất cắp k ?. Đời xe cũ e đã dùng Bh Liberty & Bưu Điện. Lên đây hỏi các bac đang dùng dòng Merc xem mua hãng nào & Gói nào thì hợp lý.
Thank các cụ/bác.
Dòng xe Mercedes nhiều cụ mua bên e cụ ah, em hôm qua cũng vừa cấp bảo hiểm cho xe Mercedes E250 AMG của 1 cụ ah :)

mazda6oct2014

Xe buýt
+ Xe chạy quá tốc độ
Cụ in box giá cho mazda 6 mua cuối 2014

Hỏi Đáng

Xe hơi
E280 2008 phí bảo hiểm giờ bao nhiêu cụ?