Hỏi về âm thanh xe Escape đời 2003

sieu_map

Xe đạp
Kính chào quý huynh. Em có con xe ghẻ Ford Escape 2003, xe còn dàn CD rin 8 đĩa, vẫn còn nghe được chứ chưa kén đĩa. Em định nâng cấp nó lên vừa có DVD, vừa có GPS, camera lùi .v.v.. Huynh nào hướng dẫn em với. Em có nên tăng hoặc thay loa để nghe nhạc cho đã không. Em ở Bình Định. Trăm sự nhờ các huynh.
Cảm ơn nhiều lắm ạ.

nguyenxuanphuc

Xe tải
Tốt nhất cụ nên dùng đầu theo xe cho sướng còn thay đầu dvd vào ma nghe am thanh được như jin cụ phải đầu tư mặt dưỡng đầu anphai, sony, hoặc jvc vơi đầu đấy mất 15 củ trở lên

buihieu1989

Xe tăng
Website
buihieu.com
vấn đề là ở bác khi muốn thay loa hay không. bác cảm thấy nghe loa bây giờ có hay ko và chắc chắn với bác là khi độ lên âm thay cũng ko thể sánh bằng mec, lexu hay BMV độ lên chủ yếu công suất cao hơn là chính nghe ở mức to ko bị vỡ tiếng còn nghe có hay ko thì ko giám chắc đc còn phụ thộc nhiều yếu tố. em thấy bác tạm thay con đầu DVD để phù hợp với nhu cầu của bác đã. nếu bác muốn nghe nhạc ở mức khá mà muốn có cả GPRS thì bác dùng con flyaudio trên 10 triệu.

LongThinhTech2

Xe điện
- Với nhu cầu của cụ có nhiều lựa chọn với tầm tiền khác nhau..Nếu cụ chọn DVD " ngon - bổ - rẻ " ( hàng của TQ ) thì giá tầm 7->10tr..Còn cụ muốn hàng hiệu như : Pioneer ,Sony,JVC.. cho chất lượng âm thanh hình ảnh ngon thì giá cũng khá chát 10 - 20tr tùy Model.
- Muốn cải thiện âm thanh cụ thay cho em loa cánh có công suất và chất âm tốt hơn + Sub siêu trầm nữa là OK.

hoang chinh

Xe điện
Kính chào quý huynh. Em có con xe ghẻ Ford Escape 2003, xe còn dàn CD rin 8 đĩa, vẫn còn nghe được chứ chưa kén đĩa. Em định nâng cấp nó lên vừa có DVD, vừa có GPS, camera lùi .v.v.. Huynh nào hướng dẫn em với. Em có nên tăng hoặc thay loa để nghe nhạc cho đã không. Em ở Bình Định. Trăm sự nhờ các huynh.
Cảm ơn nhiều lắm ạ.
Bác tặng em 3 bình rượu Bầu Đá em vô Bình Định em lắp cho

sieu_map

Xe đạp
Bác tặng em 3 bình rượu Bầu Đá em vô Bình Định em lắp cho
Gì chứ rượu thì vô tư :) mời bác ghé vào Tây Sơn - Bình Định rồi nhắn cho em, đón bằng "riệu xịn" ngay và luôn. Hôm qua em có đi xem màn hình DVD hiệu Kovan, họ báo giá là 5,5 củ. Loại này có cả mục Navigator, nhưng họ nói là chưa dùng được, muốn dùng chức năng này thì phải mang vào Sài Gòn cài đặt thêm gì đó, trong khi là em cần chức năng này nữa. Các bác tư vấn giúp em là mình tự cài bộ Navi này được không? Nói chung là em cũng đang ghiền lắp bộ DVD quá rồi :)

Chỉnh sửa cuối:

Tiger_King

Xe tải
- Đầu theo xe như Kovan,Fly audio thì rẻ,đẹp không phải cần mặt dưỡng nhưng mỗi cái âm thanh,hình ảnh rất chán.
- Đầu dùng chung như Alpine,sony..thì âm thanh hình ảnh đẹp mỗi tội giá cao,phải thêm mặt dưỡng.
Mỗi loại có ưu nhược điểm riêng bác thiên về bên nào thì chọn bên đó ạ!