Hỏi về altis 2.0

erakenz

Xe tải
Cụ đã đi chưa mà nói vây? Kể cả cụ đứng yên 1 chỗ, cần số để ở D cụ vẫn gạt gđược lên số 7 nhé, toy tự động về và lên đến số cụ đang để. Nó ko như Kia tốc độ bao nhiêu nó lên số tuơng ứng.
Để ở số D đứng im thì em không biết, nhưng đi ở tốc độ 30km thì đố cụ lên được số 5 chứ chẳng nói gì số 7. Hay là xe em đểu ?

otolythuongkiet

Xe đạp
188 LÊ TRỌNG TẤN, Q. TÂN PHÚ, TP HỒ CHÍ MINH
Website
www.toyotatanphu.com.vn
Theo em được hiểu thì đơn giản thế này:
- Nếu thích chạy chế độ tự động, thì bác cứ để chế độ D. Cứ tăng ga hoặc giảm ga bình thường mà chạy thối
- Nếu xài " lẩy chuyển số" thì giống số bình thường rồi. Tùy từng tốc độ, thì các anh sẽ tăng hoặc giảm cấp số thôi. Chả ai đang chạy ở tốc độ cao lại đưa hộp số về số 1 cho nó hư hộp số cả, hi
- Em có học được một cái này. Khi anh lên dốc, xuống dốc, hoặc xe muốn vượt qua 1 cái gờ cao thì tốt nhất nên xài chệ đô S hoặc lẩy chuyển số ( chế độ phanh động cơ ), xe của mình sẽ không bị vọt, mình vẫn kiểm soát được tốc độ xe so với khi xài chế độ D
Chúc anh vui

Chỉnh sửa cuối:

tixiu

Xe hơi
Các cụ lại cho em hỏi tý, em muốn mua mấy cái phụ kiện cho altis 2.0: Trải sàn, vè mưa, chụp bô... Thì mua chính hãng ở đại lý có ok ko? Hay ra ngoài mua cho nó rẻ... Và nếu ở ngoài thì mua ở đâu?
Có cụ nào tư vấn giúp em các gói phụ kiền có thể trang bị thêm được ko?

otolythuongkiet

Xe đạp
188 LÊ TRỌNG TẤN, Q. TÂN PHÚ, TP HỒ CHÍ MINH
Website
www.toyotatanphu.com.vn
Các cụ lại cho em hỏi tý, em muốn mua mấy cái phụ kiện cho altis 2.0: Trải sàn, vè mưa, chụp bô... Thì mua chính hãng ở đại lý có ok ko? Hay ra ngoài mua cho nó rẻ... Và nếu ở ngoài thì mua ở đâu?
Có cụ nào tư vấn giúp em các gói phụ kiền có thể trang bị thêm được ko?
Trong hãng hay ngoài hãng cũng có bác ah. Thường ở trong hãng giá cả cao hơn bên ngoài, nhưng được cái khi mua thì yên tâm hơn vì rõ nguồn gốc xuất xứ, chất lượng đảm bảo. Còn hàng bên ngoài, cũng nhiều loại lắm, tốt có, rẻ có. Tốt nhất là bác nên tìm người quen hay nhờ ai đáng tin cậy giới thiệu nha.

tixiu

Xe hơi
Xin hỏi các cụ cái vụ trải sàn simili có ok không? Hãng thì họ nói giữ nguyên sàn nỉ, rồi trải lớp simili cao cấp (chẳng biết cao với thấp cấp khác nhau thế nào). EM cũng muốn trải cái cho nó sạch (vì sợ F1 chạy nhảy trong xe). Lại đang phân vân hay là làm quả sàn 4D hay 3D chỗ cụ Bảo Hà... Không biết cụ nào có kinh nghiệm vụ này cho em lời khuyên phát...Ths các cụ!
Có những chất liệu trải sàn nào có thể trải cho Altis các cụ ơi!!

Chỉnh sửa cuối: