Hỏi và cũng là cảnh báo cho các bác có đi về Tứ Kỳ, Hải Dương.

h_mdc

Xe điện
Toàn bộ các cửa ngõ ở TPHD đều có biển khu đông dân cư, em nhớ không nhầm là 5 cửa ngõ.

Các bác chú ý ở cửa ngõ phía ngoài đường 5 lối KS NAm Cường có vòng xuyến, nếu các bác đi thằng vào Nguyễn Lương Bằng thì dính biển này. Nếu rẽ phải (Nhớ xin nhan) thì sẽ không gặp biển này. ĐƯờng này là lối đi Ninh Giang, Thanh Miên .....
Đây chính là điểm yếu của bên công an mà chính anh trai mình làm bên ban ATGT mách cho mình.
Công An TPHD chủ yếu bắn ở các tuyền đường khu đô thi mới, vì là đường sạch, rộng, đẹp nên các bác hay chạy tít và sẽ bị bắn (đường Ngô Quyền hay bắn vào buổi chiều thứ 7 vì có nhiều xe khác đi về huyện qua lối này, đường TRường Trinh hay bắn vào sáng sớm chủ nhật vì có nhiều xe đi HN qua đường này).
Khi bị bắn các bấc cứ báo cáo là ko thấy biển, khi đó công an sẽ giải thích cho các bác là tất cả các cửa ngõ đều có biển, cho nên mặc nhiên trong TPHD đều phải chạy tốc độ dưới 54km/h, và sẽ hỏi lộ trình của xe mình đi thế nào. Khi đó các bác cứ nói lộ trình mà em bảo ở trên thì công an sẽ cho đi và nhắc nhở lần sau để ý.
Bác này nói đúng rồi, từ HN xuống rẽ vào khu ĐT Nam Cường không có biển đô thị nhưng em ngại xxx HD nên vẫn nhè nhẹ chân ga thành ra xxx chưa xơi em được lần nào. Em ngoại tỉnh làm sao em biết chỗ nào là nội thành hay ngoại thành của cái TP HD này? Còn ở HN cũng nhiều chỗ không có biển Đô thị, rõ nhất là từ Sơn Tây về qua chỗ Lai Xá có biển hết khu đô thị, đi tiếp vào nội thành chẳng thấy cái biển nào nữa.

themanh2209

Xe máy
Bắt đúng đấy cụ à, cụ cãi sao được, mấy vị xxx HD chỉ hay núp thôi

Chỉnh sửa cuối:

Sơn Phong

Đi bộ
Mấy nay em liên tục đi qua ấy, và xin thông báo là xxx đã cắm biển khu đông dân cư cả hai chiều vào, ra. Ngay ngã tư có quán karaoke nên anh em mình đi cũng yên tâm hơn :D chứ không lại bò ra tận đường 5 :(
Nay em đi thì thấy xxx khai thác khá hiệu quả cả 2 bánh lẫn 4 bánh.

precious

Xe đạp
Có khi nào các bác không đi thẳng rẽ trái đường Thanh Bình xong lại xuôi Nguyễn Lương Bằng vào TP ko biết có biển hạn chế nào không. CHưa kịp đi khảo sát.

Không có biển ta cứ cãi

S_love

Xe hơi

Chào các bác, em có một thắc mắc là em đi theo cung đường trên hình, nếu đi từ HN suống tứ kỳ thì em không gặp một biển báo đô thị hay đông dân cư nào? còn đi từ tứ kỳ về HN thì em gặp cái biển ở mãi góc phải bên hình.... Nhưng hôm rồi em bị công an bắn tốc độ trên đường Trường Chinh, điểm bắn là hình tròn như trên hình. em đang suy nghĩ xx bắt có đúng? vì cái đường e đi ra không có một biển báo hết hay biển vào khu đông dân cư. theo luật thì vụ này e có vi phạm? hôm ấy xx cứ đòi làm luật, em cũng đang vội nên mất hộp sửa cho con em.
mong các bác chỉ giáo.
cái này là trong thành phố hay sao ấy chứ cụ

Tribute

Xe container
Các cụ lưu ý là Thông tư 13 quy định "tốc độ tối đa cho phép xe cơ giới lưu thông trên đường bộ trong khu vực đông dân cư" và Khoản 1 điều 3 TT13 quy định: "đường bộ trong khu vực đông dân cư là đoạn đường bộ nằm trong khu vực nội thành phố, nội thị xã và những đoạn đường bộ từ vị trí đặt biển báo hiệu "Bắt đầu khu đông dân cư" đến vị trí đặt biển báo hiệu "Hết khu đông dân cư".

Như vậy, khi các cụ đang đi trên các Quốc lộ, Tỉnh lộ thì xxx căn cứ vào biển khu đông dân cư để bắn. Khi các cụ đi vào các đường phố có nghĩa là đã đi vào nội thành, nội thị và phải chấp hành theo tốc độ trong khu vực đông dân cư.
§ [FONT=+mn-ea]C[/FONT]

thanh.hats

Xe tải
cứ vào khu mà đông người thì các cụ cứ đi chậm cho nó chắc ăn!nhiều khi xxx cắm biển chỗ khuất các cụ không để ý là không thấy đâu!

andang112

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi em đi từ ks nam cường rẽ ra đường 5 đi hà nôi, không biết đoạn từ ks nam cuong đi về ha nội đi tốc độ bao nhiêu các cụ nhỉ, em thấy trên đg đoạn này có cụ chay nhanh, có cụ chay chậm

Chỉnh sửa cuối:

huynam228

Xe hơi
Hix.cứ về Hải Dương là phải đề phòng

precious

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi em đi từ ks nam cường rẽ ra đường 5 đi hà nôi, không biết đoạn từ ks nam cuong đi về ha nội đi tốc độ bao nhiêu các cụ nhỉ, em thấy trên đg đoạn này có cụ chay nhanh, có cụ chay chậm
Từ TP HD đi HN chỉ có biển hạn chế ở Hưng Yên khu vực Phố Nối thôi bác nhé.

Đoạn bác hỏi chay 80 được