[Funland] Hỏi thuê xe tự lái ở HN trả ở HCM

LoveSSC

Xe hơi
Xin phép các bác e có câu hỏi mà không biết post vào đây có đúng không, hy vọng nhờ các cụ giải đáp giúp.

E định đi xuyên Việt từ HN vào tp HCM và bay về vào cuối tháng 5 đầu tháng 6. Ngại gửi xe lồng lách cách, mà giá cả cũng rẻ hơn thuê xe chút xíu.
Có bác nào biết dịch vụ thuê xe ở HN rồi trả ở tp HCM hay đã sử dụng chỉ giáo giúp e được không ạ.

Xin cảm ơn.

NayruLove

Xe buýt
Xin phép các bác e có câu hỏi mà không biết post vào đây có đúng không, hy vọng nhờ các cụ giải đáp giúp.

E định đi xuyên Việt từ HN vào tp HCM và bay về vào cuối tháng 5 đầu tháng 6. Ngại gửi xe lồng lách cách, mà giá cả cũng rẻ hơn thuê xe chút xíu.
Có bác nào biết dịch vụ thuê xe ở HN rồi trả ở tp HCM hay đã sử dụng chỉ giáo giúp e được không ạ.

Xin cảm ơn.
Em không biết dịch vụ nào như thế, tuy vậy em nghĩ cụ thử vào diễn đàn otosaigon gạ kèo cụ nào đi xuyên việt ngược chiều cụ, thuê xe từ HCM rồi trả ở TP HN, hai cụ 1 đi 1 về là vừa đủ 1 vòng luôn :)) .
P/S: Tất nhiên chi phí mỗi bên, việc xác nhận tình trạng xe mỗi chặng, điều khoản khi va quệt hỏng hóc thì cần thỏa thuận thêm : )

agrimeco

Xe lăn
Vậy cụ thuê luôn xe có lái vừa nhàn vừa nhậu nhẹt cho thoải mái :D

duongqua

Xe container
cụ hỏi xem có ông nào định phượt ngược lại từ trong HCM - HN ko thì ngon :D

cusao

Xe lăn

Xin cảm ơn.
Thuê xe tự lái là không hợp lý bởi có 2 rủi ro lớn nhất đó là
- Do chưa có xe nên kinh nghiệm ngồi sau volang còn thiếu rất nhiều trừ khi làm nghề lái xe nhưng chưa có xe riêng.
- Xe thuê có chất lượng ngoài tầm kiểm soát, nếu xảy ra hỏng hóc cần bồi thường luôn là tranh chấp bất bình đẳng giữa bên thuê và bên cho thuê.

Nếu vẫn chọn thuê xe thì khôn ngoan nhất là thuê xe có lái. Đoạn nào phê thì ôm volang tí, chán thì bỏ. Cả chặng dành tâm lý thư thái mà ăn chơi thưởng thức. Hết chặng thì mặc kệ xe với lái.
Thuê chở xe ra HN có mấy cách như sau
- Thuê lái xe ra - 2-4 ngày tuỳ nơi . Đắt, hại xe
- Thuê xe chuyên dụng chở ra - 7 ngày tuỳ nơi. Đắt, bẩn xe
- Thuê dịch vụ đường sắt - 7 ngày tuỳ nơi. Rẻ, tiện lợi
- Thuê dịch vụ đường biển - 1 tháng, nhận xe tại cảng hoặc trả xe tại cổng nếu mua thêm gói phụ. Rất rẻ, rất lâu.
Chọn cách nào thì tuỳ điều kiện cá nhân. Cứ sợt trên net bên cung cấp dv sẽ đến tận cổng bấm chuông sau khi thoả thuận được.

Chỉnh sửa cuối:

Tuongtien1977

Xe điện
Châu Âu nó có dịch vụ này đó cụ, đợt bọn tôi sang nhận xe ở xác đờ gôn trả ở frankfuộc

LoveSSC

Xe hơi
cảm ơn các cụ đã cmt ạ. bên Úc hay Mỹ thì e biết có rất nhiều dạng như này, kiểu công ty thuê xe nào cũng có. ở VN thì có vẻ khó. E đi cả gia đình 2 ng lớn 2 trẻ nhỏ nên cũng ko muốn thuê lái xe ngoài ạ.

Năm ngoái e cũng đến Lăng Cô rồi quay lại cũng vì không đủ thời gian, có 7 ngày. Năm nay cố được khoảng 11 ngày nên mới tính đi vào 1 chiều ạ.

Chắc bí quá thì vẫn phải dùng phương án gửi xe ra. e cũng có tham khảo mấy bên rồi, giá khoảng 7tr. mà thuê xe tầm 9tr ko chênh mấy nên e mới tính đến phương án thuê :D

Alongcamepolly06

Xe container
cháu hóng phương án, hiện ko biết có đơn vị nào tay to hay liên kết với nhau làm dịch vụ này nhỉ?

Khoa Béo

Xe buýt
Thuê xe có lái là phương án tối ưu nhất rồi cụ ạ

nowhereland

Xe điện
Có bọn Rentalcars.com triển khai dịch vụ kiểu này ở rất nhiều quốc gia rồi mà VN vẫn chưa có. Em đi Thái thuê xe từ Bangkok trả ở Phuket ngon lành.

Có xe riêng thì cứ chạy vào rồi gửi xe ra trước, người bay ra nhận xe cũng ok mà. Hoặc gửi xe vào trước rồi chạy ra. Thuê xe thì thôi, cung đường dài không quen xe chất lượng không rõ nhiều rủi ro lắm.

minhhai985

Xe lăn
Cụ cứ làm như đang ở Mẽo ấy :D