Hỏi thông tin về biển Hải Thịnh

tienpham1102

Xe tăng
hị hị, như vậy là khoảng 230km - xe em đi vô tư roài. cám ơn cụ chaien nhá

Civic2306

Xe điện
Đính chính nhá ! KS toàn 400-450 K thôi ....200k là ngày đầu tuần và chắc chắn không phải Xanh Hà Hà Nội ACB hoặc Cao Nguyễn( 2 KS đẹp nhất ở đấy) nhá !

Ngoài ra nếu xa hơn 25 Km thì cụ xem lại - TP Thanh Hóa - Tĩnh Gia 40Km rồi...2 km ra biển là 42 Km - Nếu SS thì cụ cộng cho em thêm 16km nữa hê hê

Em vừa đi về mới giới thiệu cho cụ ý thế

@Tienpham
Đi đường HCM xa hơn tầm 70-80km! đến Cẩm Thủy rẽ trái ra Vĩnh Lộc rồi đi TP Thanh Hóa ...cây xăng đủ dùng
Cảm ơn cụ. Tiện thể xin cụ cho em cái lộ trình HN - Hải Hòa để em biết đường mà hỏi thăm ạ. Và từ Hn xuống đó khoảng bao nhiêu cây cụ nhỉ, em hỏi để còn chuẩn bị tinh thần luôn.

Chaien

Xe tăng
Đơn giản mà cụ ...cứ QL 1 mà chiến, qua Thành phố Thanh Hóa 40Km là tới thị trấn Còng-thủ phủ Tĩnh Gia...cụ nhìn lên trời thấy cái cột ăngten của Bưu điện thì rẽ trái, đường nhỏ như ngõ nên hơi khuất...Cụ để ý sẽ thấy ngoài đầu ngõ có cái biển dọc quảng cáo KS Xanh Hà ACB 2km nhỏ nhỏ treo cột điện

Rẽ vào đó có 2 KS là Xanh Hà và Cao Nguyễn là lớn nhất - cuối tuần giá có 3 hạng 450k - 550k - 650k VIP :D - Bên Cao nguyễn có cái bể bơi nhỏ nhỏ cho trẻ em bơi ...bên kia đường gần biển là nhà hàng có các trò chơi đu quay bập bênh miễn phí cho các cháu ...cái này bên Xanh Hà hình như ko có

Nói chung ăn ở được nhưng tối hơi buồn vì vẫn hoang sơ lắm, tính em cứ vui đâu chầu đấy nên chỉ phi xuống đấy chơi ban ngày. Tối lại quay về Sầm Sơn vui chơi cà phê nhạc sống ầm ĩ và náo nhiệt hơn hê hê

pham ngoc chau

Xe buýt
nếu đi SS thì cố 40 km nữa tới bãi Hải Hòa tức thị trấn Còng, có biển rẽ phải (đi từ Hà Nội) 2 km là tới biển. nó còn trinh mà đẹp thơ mộng luôn, dân địa phương còn trong trắng. Tớ đi rồi, tưởng ít khách hóa ra gặp toàn bọn biển 29. nhà nghỉ khoảng 150-200k. ăn rẻ.

Ti tach

Xe buýt
Nhò bác chủ Thói chút nhé!
Bác Chaien Giúp ty nhé:
cho Em xin DT dặt phòng của 2 KS ỏ Hải Hòa vói để E đặt phòng cuối tuần tói (có cần đặt phòng Ko các bác)
mùa này ỏ đáy có nhiều hải sản ko? Em thích nhất món mục sim đấy

Chỉnh sửa cuối:

cascader

Xe tải
Đính chính nhá ! KS toàn 400-450 K thôi ....200k là ngày đầu tuần và chắc chắn không phải Xanh Hà Hà Nội ACB hoặc Cao Nguyễn( 2 KS đẹp nhất ở đấy) nhá !

Ngoài ra nếu xa hơn 25 Km thì cụ xem lại - TP Thanh Hóa - Tĩnh Gia 40Km rồi...2 km ra biển là 42 Km - Nếu SS thì cụ cộng cho em thêm 16km nữa hê hê...
Tính từ Thành phố Thanh hóa mà bạn ?
Tù Thanh hóa đi SS = 16km , đi tĩnh gia là khoảng 40 km . Vậy tù Hà nội đi Tĩnh gia xa hơn đi SS khoảng 25km !

phamthanh1121

Xe hơi
vod cho bien Hai Hoa 1ly nao

ducleminh

Xe điện
Hải Hòa hơi xa thì đi Hải Tiến cho gần, còn gần hơn SS

theanhbplc

Xe buýt
Đơn giản mà cụ ...cứ QL 1 mà chiến, qua Thành phố Thanh Hóa 40Km là tới thị trấn Còng-thủ phủ Tĩnh Gia...cụ nhìn lên trời thấy cái cột ăngten của Bưu điện thì rẽ trái, đường nhỏ như ngõ nên hơi khuất...Cụ để ý sẽ thấy ngoài đầu ngõ có cái biển dọc quảng cáo KS Xanh Hà ACB 2km nhỏ nhỏ treo cột điện

Rẽ vào đó có 2 KS là Xanh Hà và Cao Nguyễn là lớn nhất - cuối tuần giá có 3 hạng 450k - 550k - 650k VIP :D - Bên Cao nguyễn có cái bể bơi nhỏ nhỏ cho trẻ em bơi ...bên kia đường gần biển là nhà hàng có các trò chơi đu quay bập bênh miễn phí cho các cháu ...cái này bên Xanh Hà hình như ko có

Nói chung ăn ở được nhưng tối hơi buồn vì vẫn hoang sơ lắm, tính em cứ vui đâu chầu đấy nên chỉ phi xuống đấy chơi ban ngày. Tối lại quay về Sầm Sơn vui chơi cà phê nhạc sống ầm ĩ và náo nhiệt hơn hê hê
Nhờ bác cho e sđt của các ks và nhà xe đến bãi biển Hải hoà và tĩnh gia ạ. E định cho cả 2 cháu đu cùng nên nơi nào có bể bơi và khu vui chơi càng tốt ạ. Nếu có thể nhờ cụ chỉ cho các nhà hàng và các món ăn đặc sản ở đây luôn. E cảm ơn cụ trước

Muomchua

Xe điện
Thấy các cụ chê biển Hải Thịnh tự nhiên em thấy buồn, chắc là những người quê ở đấy mà lên 4r xem thì phải buồn hơn em nhiều lắm.
Cách đây 2 tuần em vừa đi cả 2 bãi là Hải Thịnh và Hải Tiến về. Hải Thịnh nước biển đâu có đỏ như mấy cụ đưa lên, em sợ màu bị sai. Em ở ngay KS Công Đoàn, buổi chiều em ra tắm thì nước thấp (low tide), bãi cát dài và sóng tương đối cao. Vì cát ở Hải Thịnh là cát đen nên nước vào gần bờ trông như màu nâu thôi, còn nhìn ra xa nước xanh trong mà. Biển SS cũng ngay cửa sông Lạch Trường đổ ra đấy thôi, đau có sạch gì??? Dân ở đây họ bảo dịp 30/4 và 1/5 bị tắc đường, nhiều người không tìm được phòng phải đi xa hàng km để ở tạm.
Nếu đi Hải Thịnh, các cụ nhớ kết hợp tham quan nhà thờ đổ Hải Lý - được gọi là Trái tim bị bỏ quên, là một điểm đến yêu thích của du khách gần xa. Từ Hải Thịnh lên thị trấn Cồn, rẽ phải đi Hải Lý, trên đường có thể xem nông dân làm muối luôn.
Sau đó em đi sang Hải Tiến theo đường QL37B và DT490C, qua phà Đò Mười rồi vào Phát Diệm tý, tiếp tục theo QL10 qua Nga Sơn, Hậu Lộc, Bút Sơn rồi đến Hải Tiến (em không quay lại Nam Định). Em nghỉ ở KS Tùng Dương, 300k/phòng (không phải giá weekend), ks này cũng đang nâng cấp nhà hàng của họ ở khu ngoài bãi biển.