Thảo luận Hỏi: Thời điểm mua Altis 2016?

Toygiaiphong

Xe buýt
Hình như cụ nào cũng muốn giá tốt hơn nữa thì phải. Và em cũng thế. He. Quá tham nhỉ các cụ. Đến lúc giá xe lên thì lại tiếc.
E nói thật. Là giá bây giờ ko bao giờ có lần thứ 2. Trừ khi giảm giá do thuế nữa

hoanganhdhyhp

Xe điện
E nói thật. Là giá bây giờ ko bao giờ có lần thứ 2. Trừ khi giảm giá do thuế nữa
Giá này thì nhiều cụ vẫn quay sang mua M3:))
Nhiều cụ sale cứ ném đá M3 cá vàng chứ giờ xe mới ra khắc phục hết rồi. Option thì hơn mà giá lại rẻ hơn khối=))
Altis em nghĩ giá này cũng chấp nhận được với điều kiện thêm cái VSC cho bản 1.8, thêm cái DVD, cam lùi, túi khí nữa là tuyệt cú mèo hehe=D>

Toygiaiphong

Xe buýt
Giá này thì nhiều cụ vẫn quay sang mua M3:))
Nhiều cụ sale cứ ném đá M3 cá vàng chứ giờ xe mới ra khắc phục hết rồi. Option thì hơn mà giá lại rẻ hơn khối=))
Altis em nghĩ giá này cũng chấp nhận được với điều kiện thêm cái VSC cho bản 1.8, thêm cái DVD, cam lùi, túi khí nữa là tuyệt cú mèo hehe=D>
Rẻ hơn khối là do nó 1.5. Chật hơn altis đó cụ. Con. M3 là con lỡ cỡ nhất. Rộng hơn vios tí nhưng lại nhỏ hơn altis. Không biết đưa nó vào phân khúc gì ấy chứ. Còn nếu thêm vsc, dvd, túi kkí thì 848tr vẫn mua ầm ầm cụ ạ

hungpq

Xe tải
Nếu không có gì thay đổi chiều nay em Chốt, rồi về report các cụ!

Amigo

Xe buýt

05118

Xe hơi
kekkeee, nhà cháu cũng tự lượng sức mình thôi cụ ạ, altis đã là 1 sự cố gắng lắm rôì
m ko phải sale của hãng nào hết.chỉ mong cụ có cái nhìn nhận thấu đáo khi bỏ tiền ra để đc như ý.cụ bỏ tiền ra để mua thương hiệu hay mua trang bị trên 1 chiếc xe.cụ xem cẻato.m3,elantra 216 xem xe nó có nhưng j.toy lừa bịp k.h.tăng giá ầm2 bjo giảm hơn 50tr.quá phũ phàng cho cụ nào mua xe trước.hết năm nay thì altis chăng có chỗ để xếp hạng.trừ khi ông nhà nước mở cửa cho mua xe công.thì toy mới bán đc.vì toy cắt phế cho ông nhà nc 50 củ/1xe.mình đi mua xe công lên m biết.

vccp

Xe máy
:(
:-/:(
m ko phải sale của hãng nào hết.chỉ mong cụ có cái nhìn nhận thấu đáo khi bỏ tiền ra để đc như ý.cụ bỏ tiền ra để mua thương hiệu hay mua trang bị trên 1 chiếc xe.cụ xem cẻato.m3,elantra 216 xem xe nó có nhưng j.toy lừa bịp k.h.tăng giá ầm2 bjo giảm hơn 50tr.quá phũ phàng cho cụ nào mua xe trước.hết năm nay thì altis chăng có chỗ để xếp hạng.trừ khi ông nhà nước mở cửa cho mua xe công.thì toy mới bán đc.vì toy cắt phế cho ông nhà nc 50 củ/1xe.mình đi mua xe công lên m biết.
Cắt phế 50 củ...:(

hungpq

Xe tải
Em cám ơn cụ vì những lời chia sẻ rất bổ ích và so sánh rõ ràng của những dòng xe, khi mua, em mua em cũng cân nhắc rất kỹ bỏ ra 1 đống tiền không nhỏ đối với em. Các dòng xe như cụ nói đã làm em xao xuyến, suy nghĩ mất ngủ, lăn tăn suy nghĩ nó có cảm giác như lấy vợ lần đầu ấy cụ ạ. Và cuối cùng cũng có quyết định cho riêng mình. Tks anyway!

@Cám ơn các cụ sale: Các cụ đã inbox em rất nhiều, nhiệt tình, chu đáo, tuy nhiên các cụ nên báo tốt nhất trong khả năng có thể trong lần đầu tiên sẽ có ấn tượng rất tốt với người mua như em, em là người có nhu cầu thật, em cũng phải lựa chọn cụ nào cho em cái tốt nhất, trong số đó đã có 1 cụ được gửi gắm và chưa có duyên với cụ khác, hẹn các cụ tập tới.
Nói nhỏ là xe này em lấy cho bà cả! Em vẫn đi con xe ghẻ từ 2008 năm tới sẽ cố gắng tậu cái mới

Tks all!

fo huyền

Xe tải
Em cám ơn cụ vì những lời chia sẻ rất bổ ích và so sánh rõ ràng của những dòng xe, khi mua, em mua em cũng cân nhắc rất kỹ bỏ ra 1 đống tiền không nhỏ đối với em. Các dòng xe như cụ nói đã làm em xao xuyến, suy nghĩ mất ngủ, lăn tăn suy nghĩ nó có cảm giác như lấy vợ lần đầu ấy cụ ạ. Và cuối cùng cũng có quyết định cho riêng mình. Tks anyway!

@Cám ơn các cụ sale: Các cụ đã inbox em rất nhiều, nhiệt tình, chu đáo, tuy nhiên các cụ nên báo tốt nhất trong khả năng có thể trong lần đầu tiên sẽ có ấn tượng rất tốt với người mua như em, em là người có nhu cầu thật, em cũng phải lựa chọn cụ nào cho em cái tốt nhất, trong số đó đã có 1 cụ được gửi gắm và chưa có duyên với cụ khác, hẹn các cụ tập tới.
Nói nhỏ là xe này em lấy cho bà cả! Em vẫn đi con xe ghẻ từ 2008 năm tới sẽ cố gắng tậu cái mới

Tks all!
Em cũng như cụ. Nhưng vì em chưa chung kết em nào cả. Nên vẫn đang chọn. Em thì chưa vội, vẫn còn con xe cỏ ạ. Vẫn đang phân vân sedan hay CUV ạ và đang đợi thời điểm giá chuẩn nhất là chốt ạ.

hungpq

Xe tải
Em cũng như cụ. Nhưng vì em chưa chung kết em nào cả. Nên vẫn đang chọn. Em thì chưa vội, vẫn còn con xe cỏ ạ. Vẫn đang phân vân sedan hay CUV ạ và đang đợi thời điểm giá chuẩn nhất là chốt ạ.
Nếu cụ đang đi sedan thì nên mua suv hoặc ngược lại, giá tốt sẽ được báo vào tháng cô hồn nhưng lại không phải thời điểm tốt, tuỳ từng người :D

trinhtaicb

Xe buýt
Các cụ sale inbox em giá chốt đi, ai tốt nhất em sẽ ok ah. Trong ngày mai chốt hạ :)

hoanganhdhyhp

Xe điện
Rẻ hơn khối là do nó 1.5. Chật hơn altis đó cụ. Con. M3 là con lỡ cỡ nhất. Rộng hơn vios tí nhưng lại nhỏ hơn altis. Không biết đưa nó vào phân khúc gì ấy chứ. Còn nếu thêm vsc, dvd, túi kkí thì 848tr vẫn mua ầm ầm cụ ạ
Cụ làm sale thống kê giúp em 3 tháng tới đây từng bản Altis xem mỗi tháng bán được bao nhiêu xe nhé. Nếu tổng mỗi tháng lọt Top 10 công bố của VN em mất cụ chầu nhậu bét tè lè nhè còn không thì ngược lại, cụ chơi không=))=))=))

lai thue

Xe điện
Các cụ cứ từ từ mà mua, bây giờ ko phải lúc cao điểm. Vừa thấy M3 giảm giá theo vụ thuế 1.7 kìa, nên kiểu gì thì Altis cũng phải hạ theo thôi, mà hình như là Toy cũng đang muốn đẩy hết hàng tồn để đưa bản mới về, các cụ cứ bình tĩnh đợi cho đối phương mất kiên nhẫn rồi hãy hạ thủ, à quên hạ tiền. Còn việc mua xe nào là do ý thích của mình, đừng nghe theo đám đông mà bảo Toy bền hay Maz lắm option, mua xe cho mình mà, đâu phải mua xe cho tụi nó ngắm

mrchoi1982

Xe buýt
- bản altis hiện tại phải nói là quá xấu cũng giống bản cam 2014. Nhưng bản 2017 thi ok rùi giống cam 2015 đẹp.
- các trang bị theo xe thử hỏi các cụ có dùng hết hay không. Hay chỉ điểm danh để so sánh.
- giá altis đã giảm thấy có hợp lý hơn. Chỉ có bản 2.0 thì vô duyên giá quá cao. Tầm đó mua cam 2.0 ngon hơn.
- xe các cụ mua sử dụng 1-3 năm thì không có gì phải băn khoăn vì xe mới như nhau nên thấy thích em nào thì xúc.
- các cụ đi xe thường xuyên và sử dụng xe trên 3 năm thì tôi cá với các cụ là chi phí nuôi xe toyota là rẻ nhất trong các loại rẻ
- về dịch vụ sau bán hàng của toyota tại VN thì chắc chắn là chưa có hãng xe cỏ nào bằng được.
Túm lại.
- cân đối tài chính
- nhìn ngắm cụ thể
- chạy thử vài mẫu xe
- tham khảo ý kiến của người đã sử dụng và thợ sửa xe
- đừng hoa mắt vì bất cứ thứ gì như trang bị theo xe, khuyễn mãi, giá thành...vì không đơn giản là rẻ hơn, đắt hơn hay trang bị ít hơn và nhiều hơn đâu ợ.

Lin Chelsea

Xe tăng
Website
mitsubishibacninh.net
Các cụ sale báo hộ giá để em quyết mua Altis 1.8 AT, màu đen trong tuần này!
Thanks
cụ ơi check inbox nhé, em đã gửi cụ giá cực yêu thương
cụ ở bắc ninh qua chỗ em cho tiện nhé :)