[Hội SH bản Việt Nam 2012] Report - Báo cáo - Đánh giá - Góp ý

Trạng thái
Thớt đang đóng

cool.boy_aye

Xe đạp
chả lẽ mình lại phải khoe xe với bạn ninhhip89 à >:) mình đảm bảo là tiền và lương của mình hơn hẳn 1 thằng 89 như bạn ^^

anhhuycan83

Xe đạp
các head ở sài gòn toàn là 77tr, và 91tr . >10 tr, mà lại ko có xe để bán mới ghê. đặc cọc trước cũng ko nhận luôn. khủng thiệt

Chỉnh sửa cuối:

ninhhip89

Xe máy
chả lẽ mình lại phải khoe xe với bạn ninhhip89 à >:) mình đảm bảo là tiền và lương của mình hơn hẳn 1 thằng 89 như bạn ^^
=)) cái đấy thì còn phải xét =)) lúc bằng tuổi cái thằng 89 này có khi còn đang lêu hêu =))
ng ta so hơn nhau về cái đầu chứ lại so hơn tuổi mà... thì =))

Shno.1

Đi bộ
- Sáng vừa đi thử xe của thằng bạn mua hôm qua ( sh VN 2012 bản 125) cảm nhận của mình là máy êm thật nhưng tốc độ lên tầm 70km/h xe đã bắt đầu gầm gừ, cảm giác lái ko được đầm và chắc lái như xe sh nhập.
- Hình thức mình chê mỗi cái đầu xe, xin lỗi các cụ nếu e nói quá nhưng xấu quá nhiều so với phần đuôi xe. Đặt hai xe cạnh nhau thì sh việt 2012 thấp hơn khá nhiều nhưng e cao 1m68 ngồi lên vẫn phải kiễng chân
* Theo e đánh giá chất lượng SH VN trước sau ko bằng sh nhập được. Máy có thể êm ơn nhưng độ bốc và độ đầm ko bằng được ạ...chưa kể hình thức ko đẹp bằng
* Mấy cụ nói " tiền nào của nấy" e xin được voka..E cũng đồng tình với ý kiến " xe chỉ là phương tiện đi lại" 66 triệu cho 1 em Su Hào có chất lượng không tồi là quá hợp lý..giá này chọn Lie, lx,pcx là 1 sai lầm lớn:(
* Còn các cụ nhiều xèng thích xe chất lượng tốt hơn hoặc thích " Đẳng cấp" hơn thì e khuyên nên chọn Sh nhập.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Lavender_li

Xe tăng
Lạy 2 cụ...đang bàn về 1 củ SU HÀO, tự nhiên 2 cụ nhảy sang kà khịa nhau tuổi tác, lương lậu làm ji....theo cá nhân em thì dù thừa tiền đóng con nhập nhưng e cũng chả phong mình là DÂN CHƠI,hơn 100 củ phí phạm quá... cứ tà tà chờ mọi ng oánh giá em nó, sau 1 vài tháng có thể xem xet nên mua hay ko, tùy sở thích mỗi ng thôi mà. 2 cụ DĨ HÒA VI QUÝ nhá

cool.boy_aye

Xe đạp
đồng ý với bạn Shno.1 mình k chê gì cả nếu đọc từ đầu cm của mình sẽ hiểu mình ủng hộ người nào có tầm tiền này chỉ nói la họ nên tư` từ xem thế nào thôi, nhưng mình thấy bùn cười cái lí luận thuế má này nọ thì giá cũng = nhập với lại chất lượng cũng k khác gì thì bótay chuyên gia luôn hahaha

Dream2-hn

Xe máy
Hôm qua ra head Gia Phát ở Nguyễn Văn Cừ hỏi giá, mấy em ấy hét 125i =78cu. Nhìn quanh xem có khách không thì chỉ thấy mấy thằng nv đang đánh cờ tướng, mình là khách hàng duy nhất ra sờ mó con SH 2012 này, Head lại bệnh cũ tái phát rồi.

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em làm chuột bạch để lấy hình ảnh và review thực tế về Sh150i 2012 cho các cụ đây

Chiều qua em sau khi đắn đo mất 15s, em đã rước về một chú Sh150i tại Kường Ngân ở Trần Nhân Tông, thiệt hại khoảng 88tr kể cả dịch vụ đăng ký. Dưới đây là vài hình ảnh thực tế:
Tổng thể tạm ổn, đầu xe chưa quen mắt nên chưa thấy đẹp:

Hai dải Led hai bên:

Lazang 5 chấu kép mềm mại hơn đời cũ, nhưng hơi sần sùi ko mượt mà lắm, lốp SCR tầm thường:

Đằng sau, nhìn rất đẹp:

Dung tích máy 153cc:

Tản nhiệt dung dịch tích hợp luôn vào lốc máy:

Đồng hồ hiển thị, bố trí hợp lý nhưng không đẹp lắm:

Cốp để đồ, to như Sh cũ, đủ một mũ BH:

Tổng thể dưới yên, chụp lệch góc nên méo hình:

Vận hành: Đề cực êm, gần như không nhận biết được tiếng đề. Gia tốc tốt, tốc độ đáp ứng nhạy với tay ga. Vượt qua ổ gà, lằn giảm tốc hơi rung tay lái, có lẽ là do lốp đểu. Leo lên vỉa hè tốt do gầm cao, máy khỏe. Công tắc Idling Stop khá tiện dụng khi dừng đèn đỏ, nhưng có lẽ sẽ nguy hiểm khi đỗ xe mà quên tắt chìa khóa,...
Nhiên liệu: Em mới đổ đầy bình A95, để mấy hôm nữa sẽ báo cáo tiếp...
Cảm nhận khi lái: gần tương tự Sh150i 2011 nhập (xe mẹ em mua mới năm ngoái), xe khá cồng kềnh, yên cứng và khá cao(em cao 1.7m phải chống bằng nhượng bàn chân)

Chỉnh sửa cuối:

Bật Mã Ôn

Xe hơi
Nhà có điều kiện có khác, choén hẳn con 153 cc

chuanghira

Xe hơi
Cái đầu thụt sao nó không chuốt lại tí cho đẹp nhỉ, tự nhiên có chi tiết vuông trông cứ ngô ngố sao ấy:D
Xe này sơn có vẻ đẹp hơn SHVN cũ, cốp do góc chụp hay sao mà có vẻ hơi lệch.
Chúc mừng bác chủ, có xe mới là đẹp rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Dream2-hn

Xe máy
Góp ý với mấy cụ là đừng vì một con xe này mất hết bình tĩnh, đây là diễn đàn nơi mọi người học hỏi kinh nghiệm, cụ nào không vừa ý thì cũng chỉ nói lên suy nghĩ của mình thôi, chứ kích bác rồi đem chuyện lương lậu ra nói làm gì, Việt Nam có tính được thu nhập đâu mà các cụ cứ chém. SH2012 có người này thích, người kia không thích, ra đường người đi xe nhập, người đi xe trong nước, thế mời là xã hội. Các cụ có biết thu nhập bình quân của người dân sống ở HN theo thống kê của nhà nước chỉ 3,3tr/tháng không, con SH 2012 này nó cũng ngốn mất 20 tháng lương của người dân HN rồi mà có cụ nói như bèo ấy. Các cụ nên giữ hòa khí để chia sẽ, vì con người còn phải HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI.
Thanks all.

ninhhip89

Xe máy
Lạy 2 cụ...đang bàn về 1 củ SU HÀO, tự nhiên 2 cụ nhảy sang kà khịa nhau tuổi tác, lương lậu làm ji....theo cá nhân em thì dù thừa tiền đóng con nhập nhưng e cũng chả phong mình là DÂN CHƠI,hơn 100 củ phí phạm quá... cứ tà tà chờ mọi ng oánh giá em nó, sau 1 vài tháng có thể xem xet nên mua hay ko, tùy sở thích mỗi ng thôi mà. 2 cụ DĨ HÒA VI QUÝ nhá
E vod 1 phát cho bác vì giống ý e.
Mình dân thường thì cố làm cái "SHVN" bác ạ,làm sao mà đú đc với rân tơi =))
Còn theo e thì nó cũng chỉ là cái xe máy thôi,mưa gió thì cũng rét sun vòi =)) tùy sở thích mỗi ng thôi,thích thì nhích mà ko thích thì *** nhích. Có thế thôi mà cứ ra vẻ Luxury.

Dream2-hn

Xe máy
nhà cụ batmaon có Gara sửa xe ah? ở phố nào thế, nghề của em lại chơi với rất nhiều Gara, đố cụ biết em làm nghề gì?

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com

miwon

Xe tăng
em chờ cụ chuột bạch thêm 1 thời gian ạ :D SH có rẻ và xấu thì chắc vẫn đẳng cấp cụ nhể

miwon

Xe tăng
Hôm qua ra head Gia Phát ở Nguyễn Văn Cừ hỏi giá, mấy em ấy hét 125i =78cu. Nhìn quanh xem có khách không thì chỉ thấy mấy thằng nv đang đánh cờ tướng, mình là khách hàng duy nhất ra sờ mó con SH 2012 này, Head lại bệnh cũ tái phát rồi.
Để em cạch bọn này ra, em ko dám bén mảng đến làm phiền bọn nó, cho nó oánh cờ thoải mái :D

Góp ý với mấy cụ là đừng vì một con xe này mất hết bình tĩnh, đây là diễn đàn nơi mọi người học hỏi kinh nghiệm, cụ nào không vừa ý thì cũng chỉ nói lên suy nghĩ của mình thôi, chứ kích bác rồi đem chuyện lương lậu ra nói làm gì, Việt Nam có tính được thu nhập đâu mà các cụ cứ chém. SH2012 có người này thích, người kia không thích, ra đường người đi xe nhập, người đi xe trong nước, thế mời là xã hội. Các cụ có biết thu nhập bình quân của người dân sống ở HN theo thống kê của nhà nước chỉ 3,3tr/tháng không, con SH 2012 này nó cũng ngốn mất 20 tháng lương của người dân HN rồi mà có cụ nói như bèo ấy. Các cụ nên giữ hòa khí để chia sẽ, vì con người còn phải HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI.
Thanks all.
E vod 1 phát cho bác vì giống ý e.
Mình dân thường thì cố làm cái "SHVN" bác ạ,làm sao mà đú đc với rân tơi =))
Còn theo e thì nó cũng chỉ là cái xe máy thôi,mưa gió thì cũng rét sun vòi =)) tùy sở thích mỗi ng thôi,thích thì nhích mà ko thích thì *** nhích. Có thế thôi mà cứ ra vẻ Luxury.
Em cũng đồng tình với 2 cụ này ạ

cool.boy_aye

Xe đạp
Bác lưu ý comment nhé!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

silobiho

Xe tải
Cái này phải đợi qua 500km đã .. chưa thay nhớt lần đầu thì chưa có cảm nhận chính xác được ...
Như hồi mới mua ... ga bám như nouvo lx ... thậm chí còn vọt hơn ... nhưng dần dần khi bai dần ra thì cũng tàm tạm ( không được cảm giác sướng lúc đầu).

Shno.1

Đi bộ
Các cụ chịu khó ra head Kim Ngưu gần cầu Mai Động, giá chỉ hơn giá niêm yết 1 củ thôi nha

Mr_Kid

Xe tăng
Con này đi không bị nóng trym mùa hè. két nước thấy ở dưới,

Trạng thái
Thớt đang đóng