[Hội SH bản Việt Nam 2012] Report - Báo cáo - Đánh giá - Góp ý

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhocbuon1102

Xe tải
em thì em đoán thiết kết SH 2013 này là của toàn cầu, SH ý rồi cũng sẽ như vậy. Còn thương hiệu xe SH không dễ để cho 1 mình VN mình nghiên cứu rồi tự thiết kế đâu ạ

Còn bà con chê ỏng eo cũng như thời SH mới 2009 ra cũng có 1 dạo dư luận chê ỏng chê eo (em nghi ngờ là dư luận ảo) kèm theo đó giá xe SH đời cũ từ 2006-2008 giá tăng vọt trên trời =DD, 1 cách khủng khiếp. Sau đó hơn 1 năm khi SH cũ hết hàng tồn thì bà con bắt đầu thích SH đời 2009 về sau =DDD

tất nhiên đây chỉ là dự đoán của em, đang chờ Honda italia cập nhật nữa :D
ko có chuyện toàn cầu đâu bác ơi . thế lúc AB 2011 ra nó cũng nói thế nhưng bjo AB nhập khẩu vẫn bán đấy thui bác

nguyenducdung

Xe buýt
....
1. Ngày nay người sử dụng thông minh lắm. Các bác HD chắc biết điều này.
2. HD đã quá đủ nổi tiếng và....
Thân!
em chả biết thông minh như nào chứ bao nhiêu người chê Vision mà vẫn khối người mua
chắc đúng là do HD quá nổi tiếng cho nên cứ xúc không phải suy nghĩ :)

phony125i

Xe máy
em nghĩ chạy được khoảng 1 năm các bác lại chán ngấy thôi. Em mua AB việt bản 2011 chạy đc gần 1 năm. K đổ hay va quệt gì mà cứ kéo ga là nhựa lại kêu phè phè. Trong khi đó xe vợ em AB Thái đời đầu đã 5 năm chạy vẫn chắc nịch.

vipboy136

Xe hơi
em nghĩ chạy được khoảng 1 năm các bác lại chán ngấy thôi. Em mua AB việt bản 2011 chạy đc gần 1 năm. K đổ hay va quệt gì mà cứ kéo ga là nhựa lại kêu phè phè. Trong khi đó xe vợ em AB Thái đời đầu đã 5 năm chạy vẫn chắc nịch.
AB 2011 của e cũng thế, thế nên chán HDVN luôn dù có rẻ :))

Biker_Boy

Xe hơi
E nói thật với bác nội địa hóa thì cũng toàn hàng China với Ấn độ v.v thôi. Xe mới mua thì kể cả con Wave Tàu đi cũng sướng và bốc chứ nói gì đến cái dòng xe mấy chục chai côca như thế này. Cái gì cũng cần phải có thời gian để kiểm chứng thôi, ý kiến nhận xét riêng không ném đá hay nói xấu gì mấy cụ nhé. Lựa chọn là do sở thích của từng người mà. Đi vài năm thì biết nhau ngay

pico

Xe máy
Biker_boy nói chính xác đây .. cái gì cũng có giá của nó hết

Klinky

Xe tải
Giá lại lên rồi à :D, kể ra cũng chán nhỉ

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
E nói thật với bác nội địa hóa thì cũng toàn hàng China với Ấn độ v.v thôi. Xe mới mua thì kể cả con Wave Tàu đi cũng sướng và bốc chứ nói gì đến cái dòng xe mấy chục chai côca như thế này. Cái gì cũng cần phải có thời gian để kiểm chứng thôi, ý kiến nhận xét riêng không ném đá hay nói xấu gì mấy cụ nhé. Lựa chọn là do sở thích của từng người mà. Đi vài năm thì biết nhau ngay
Chuẩn luôn ạ, đường dài mới biết ngựa hay.

Maserati90

Xe tải
Chuẩn luôn ạ, đường dài mới biết ngựa hay.
các bác nói chuẩn ạ.cứ so sánh Dream thái vs Dream việt.AB thái vs AB việt là rõ thôi.còn Sh mới này thì e đc tét r.cũng khá êm đấy.nhưng thấy cái nhựa của nó có vẻ hơi dại và e cảm thấy ko chắc chắn lm :) còn ai thích xe gì thì nhích thôi chứ chê bai thì đc cái gì đâu.hêhê

oo0Garung0oo

Xe đạp
Hồng Hạnh phố Huế bán đúng 66tr các cụ ơi

Chỉnh sửa cuối:

vmv

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Hôm nay tạt qua Kường Ngân thấy báo 69tr cho xe SH125, hix

robocop

Xe buýt
SH mới có khoảng 10 năm nay, cũng chưa hẳn là vào tiềm thức đâu cụ ạ :D rồi sẽ thay đổi thôi, người VN vốn nhanh thay đổi lắm.

Cách đây tầm 10 năm thì Gay là 1 sự ghê tởm, khinh bỉ của xã hội, còn ngày nay thì gay hầu như được chấp nhận hoàn toàn rồi

cách đây 10 năm con gái mất trinh cũng là 1 sự kiện như gay

cách đây 10 năm sex là 1 vấn đề quá tế nhị

cách đây 10 năm hôn trên điện ảnh việtnam là vi phạm thuần phong mỹ tục

v.v.. v.v...

Chỉnh sửa cuối:

KuAnh

Xe tăng
Hôm nay em thấy 1 em SH 2012 đen chạy ngoài đường rồi, thực tế e thấy thiết kế cũng ổn, có lẽ là nhìn nhiều sẽ quen mắt hơn. Nếu là em em sẽ dán decan đen chỗ miếng mạ crom ở giữa cặp xi nhan, nhìn sẽ đẹp hẳn.
Chuẩn ạ cứ nhìn 1 thời gian là sẽ quen mắt và sẽ thấy ưu điểm ngay ạh

hungpm

Xe tải
Quan điểm của e thì chả bao giờ có cái gì ngon, bổ, rẻ bao giờ (trong khi các bác cứ hóng, tất nhiên có cả e). SH nhập giá 7000USSD-8000USD,SH Việt đời cũ 109-119tr, và bây giờ SH giá rẻ còn 66-80tr, đương nhiên là phải khác nhau rồi. Nó mà đẹp như SH đời cũ, tốt như SH nhập, thì có giá bèo như con mèo thế không? Nên chắc chắn 1 câu trả lời rõ ràng là: Nó xấu hơn, nó không tốt bằng và bù lại nó rẻ hơn!

classic2k6

Xe tải
Quan điểm của e thì chả bao giờ có cái gì ngon, bổ, rẻ bao giờ (trong khi các bác cứ hóng, tất nhiên có cả e). SH nhập giá 7000USSD-8000USD,SH Việt đời cũ 109-119tr, và bây giờ SH giá rẻ còn 66-80tr, đương nhiên là phải khác nhau rồi. Nó mà đẹp như SH đời cũ, tốt như SH nhập, thì có giá bèo như con mèo thế không? Nên chắc chắn 1 câu trả lời rõ ràng là: Nó xấu hơn, nó không tốt bằng và bù lại nó rẻ hơn!
năm nay bao nhiêu tuổi rồi =))
có biết chữ thuế đánh vần như thế nào ko =))
có biết thuế nhập khẩu nó đánh bao nhiêu % ko =))

hungpm

Xe tải
năm nay bao nhiêu tuổi rồi =))
có biết chữ thuế đánh vần như thế nào ko =))
có biết thuế nhập khẩu nó đánh bao nhiêu % ko =))
Đầy thằng đi dạy thuế và làm ở Cục thuế mà vẫn bỏ tiền ra mua xe nhập mới ngu chứ, mỗi cụ khôn thôi! Lạy cụ! Diễn đàn là nơi công cộng, cụ không tôn trọng người khác thì có...nó tôn trọng cụ. Sozy cụ trước nếu hơi quá lời! :))

robocop

Xe buýt
SH việt mang tiếng nội địa hóa 93% nhưng không phải 93% do VN mình sản xuất mà nhà máy của Nhật, Đài Loan xây ở đây ráp ở đây mà. Chất lượng thì em nghĩ khỏi bàn nếu cách đây vài năm là xu hướng Made in China mọi thứ thì giờ đây đầu tư đang dồn vào VN khá nhiều, từ Intel, Samsung, Piaggio v.v...

2 bác trên em mỗi bác có cái đúng riêng nhưng mà được SX trong nước thì ta được hưởng giá rẻ nên mừng ạ. SH mới em chưa sờ chưa biết nhưng Piaggio Vespa sản xuất tại VN được xuất đi khắp nơi trên thế giới, Samsung sản xuất điện thoại dòng cao cấp nhất Galaxy S2 S3 tại Việtnam cũng xuất đi khắp nơi thì em quá tự hào :D hy vọng SH cũng sẽ được như vậy

classic2k6

Xe tải
Đầy thằng đi dạy thuế và làm ở Cục thuế mà vẫn bỏ tiền ra mua xe nhập mới ngu chứ, mỗi cụ khôn thôi! Lạy cụ! Diễn đàn là nơi công cộng, cụ không tôn trọng người khác thì có...nó tôn trọng cụ. Sozy cụ trước nếu hơi quá lời! :))
bạn có biết SH nhập 1 cont đóng đủ 76 chiếc nó khuyến mại cho 3 chiếc ko =))
giá 3125 usd 1 chiếc nhé =))))
và bạn vẫn nghĩ là SH nhập của bạn là nhập từ italia về cơ ah =))
và bạn có biết 3125 usd nhân ra là bao nhiêu tiền VN ko ??? và nó phải đóng bao nhiêu thuế , và bị cửa hàng nhập xe nâng giá lên bao nhiêu tiền ko =))
bạn nguy hiểm khủng khiếp =))
với 1 chiếc xe được trả về đúng với giá trị của nó thì đó là 1 điều đáng mừng , chứ ko phải cứ ít tiền là bị coi ko ra gì đâu =))
chắc 1 người công nhân đi chiếc wave hơn chục triệu thì sẽ bị coi là rẻ rách , cùi bắp , bẩn thỉu ah =))
trẩu tre quá :)

robocop

Xe buýt
bạn có biết SH nhập 1 cont đóng đủ 76 chiếc nó khuyến mại cho 3 chiếc ko =))
giá 3125 usd 1 chiếc nhé =))))
và bạn vẫn nghĩ là SH nhập của bạn là nhập từ italia về cơ ah =))
và bạn có biết 3125 usd nhân ra là bao nhiêu tiền VN ko ??? và nó phải đóng bao nhiêu thuế , và bị cửa hàng nhập xe nâng giá lên bao nhiêu tiền ko =))
bạn nguy hiểm khủng khiếp =))
với 1 chiếc xe được trả về đúng với giá trị của nó thì đó là 1 điều đáng mừng , chứ ko phải cứ ít tiền là bị coi ko ra gì đâu =))
chắc 1 người công nhân đi chiếc wave hơn chục triệu thì sẽ bị coi là rẻ rách , cùi bắp , bẩn thỉu ah =))
trẩu tre quá :)
Vodka cụ, từ ngày em tìm tòi so sánh giữa Vespa và SH và nhận ra giá trị mỹ kim thật sự của SH và giá ảo tại VN thì ... em đã làm cho vài người bạn không mua SH nữa =DD haha. Dù 100% lúc đầu nói ra cho tụi nó nghe là tụi nó ném đá, xỉ vã em đủ kiểu, nhưng chắc về suy nghĩ lại hay sao ko thấy nó mua SH nữa, đứa thì mua Vespa, đứa mua CBR 150, đứa mua Liberty. Thật sự nhiều người tiêu dùng VN mình không biết về thị trường chung, đặc biệt là vài năm trước, tạo điều kiện cho con buôn nó làm giàu và siêu giàu. Như ngày xưa papa em cũng vì thị trường ảo bỏ ra 9 cây vàng mua chiếc Honda Dream II. Sau này mới biết là giá bên Campuchia nó vẫn đều đều bình thường như vậy từ xưa đến giờ =DDD.

các bác đừng đánh đồng hàng nội và chất lượng thấp là 1 loại, cũng như hàng china là kém, xài hàng made in china mà của các hãng lớn như Apple, Motorola v..v.. thì vẫn ngon như thường. vậy thì hàng VN ta cũng thế :D :D

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng