[Hội SH 2012 Việt Nam] Hội của những người thích và đã, đang và sẽ sở hữu + Đánh Giá

Trạng thái
Thớt đang đóng

babyboo14189

Xe tải
chúng nó mới bán từ 1/10 . kém vật . VN mình có trước từ mấy tháng zồi :))

thongkeboy

Xe hơi
Các Bác cho em hỏi với:
1-con SH 2012 của em mới mua đi được >500km thôi, gần đây thỉnh thoảng lại thấy hiện tượng hụt ga khi đang đi (lịm ga vài giây sau đó lại bình thường), như vậy là mắc bệnh gì vậy???
2- SH 2012 này khi lên ga thấy kêu to hơn lúc mới mua, mà khi chạy cứ có cảm giác bị ngẹt ga sao đó vậy.
các bác bắt bệnh cho em với, có bác nào bị như em không???

Battery_Low

Xe tăng
Các Bác cho em hỏi với:
1-con SH 2012 của em mới mua đi được >500km thôi, gần đây thỉnh thoảng lại thấy hiện tượng hụt ga khi đang đi (lịm ga vài giây sau đó lại bình thường), như vậy là mắc bệnh gì vậy???
2- SH 2012 này khi lên ga thấy kêu to hơn lúc mới mua, mà khi chạy cứ có cảm giác bị ngẹt ga sao đó vậy.
các bác bắt bệnh cho em với, có bác nào bị như em không???
xe mới thì xe nào cũng bị thế cụ nhé :D

cowboy_a76

Xe tải
hội SH Ý cũng offline này các cụ ei :))
[video=youtube;Vc4S6-ZyE38]http://www.youtube.com/watch?v=Vc4S6-ZyE38&feature=related[/video]
AE hội SH chú ý họp lần 2 nhớ đua max speed trong đường Hà nội nhé,không được thua kém Italy,vỉa các loại đường,nhớ quay clip,tiên phong xe bác nào độ nhiều cho rê đoàn :-bd =))

Battery_Low

Xe tăng
AE hội SH chú ý họp lần 2 nhớ đua max speed trong đường Hà nội nhé,không được thua kém Italy,vỉa các loại đường,nhớ quay clip,tiên phong xe bác nào độ nhiều cho rê đoàn :-bd =))
đừng có nghe lời ông này , vớ vẩn zích đấy . đoàn lên 54 ngồi hết thì vỡ mồm X_X

Battery_Low

Xe tăng
Anh làm gi có tài đến thế, e ko nhớ a làm ở Phòng Khám Răng à, nếu vỡ mồm thì anh khâu và làm răng cho ae OF...lo gì e. A e lại có thêm việc làm hahahah
ôi vãi , làm e hết hồn =))

thongkeboy

Xe hơi
xe mới thì xe nào cũng bị thế cụ nhé :D
Bác nói rõ hộ em là xe mới thì bị những bệnh như thế nào ợ.
Chứ xe em thì e lo nhất những hiện tượng dau:
1- ngẹt ga
2- xe tăng ga nhưng không tăng tốc ngay mà cứ ì ra, 1 lúc sau thì vọt lên như ngựa
3- đang đi bình thường thỉnh thoảng cảm giác xỉu ga như hụt hơi í ạ( giống mấy vụ Liberty Việt đó Bác)

LXie

Xe tải
Bác nói rõ hộ em là xe mới thì bị những bệnh như thế nào ợ.
Chứ xe em thì e lo nhất những hiện tượng dau:
1- ngẹt ga
2- xe tăng ga nhưng không tăng tốc ngay mà cứ ì ra, 1 lúc sau thì vọt lên như ngựa
3- đang đi bình thường thỉnh thoảng cảm giác xỉu ga như hụt hơi í ạ( giống mấy vụ Liberty Việt đó Bác)
Đem xe ra kiểm tra đi cụ. xe em đi chả bị cái nào trong 3 cái trên cả, mà em chưa hiểu ngẹt ga cụ bảo là như thế nào .
Em này có mỗi bệnh là lúc mới đi, đi chậm tăng ga lên là giật nhẹ nhẹ, đi tầm vài km thì hết, con 2k10 ông cụ nhà em cũng bị như thế này , hình như đây là bệnh cố hữu của xe tay ga . May cái là đi đường tắc nhích từng mét thì không bị rung bần bật như LX.
Xe cụ nên mang ra hãng xem thắc mắc ngay đi

Battery_Low

Xe tăng
Đem xe ra kiểm tra đi cụ. xe em đi chả bị cái nào trong 3 cái trên cả, mà em chưa hiểu ngẹt ga cụ bảo là như thế nào .
Em này có mỗi bệnh là lúc mới đi, đi chậm tăng ga lên là giạtặp nhẹ nhẹ, đi tầm vài km thì hết, con 2k10 ông cụ nhà em cũng bị như thế này , hình như đây là bệnh cố hữu của xe tay ga . May cái là đi đường tắc nhích từng mét thì không bị rung bần bật như LX.
thắc mắc rồi hãng nó kiểm tra xong lại bảo xe vẫn ngon thôi cụ ơi , ae cố gắng đi qua 2000km cho nó tròn máy , những dấu hiệu này thường gặp trong thời kì chạy roda . ếu đi qua 2-3000 km vẫn còn 1 số bệnh trên thì nên qua bác Sơn shark để xử lí nhé

longuy2222

Xe tăng
thắc mắc rồi hãng nó kiểm tra xong lại bảo xe vẫn ngon thôi cụ ơi , ae cố gắng đi qua 2000km cho nó tròn máy , những dấu hiệu này thường gặp trong thời kì chạy roda . ếu đi qua 2-3000 km vẫn còn 1 số bệnh trên thì nên qua bác Sơn shark để xử lí nhé
haha thành viên cống hiến nhiệt tình đây :))

thongkeboy

Xe hơi
Cụ nói quá chuẩn luôn, phải nói là chuẩn không cần chỉnh ợ. E mang ra hãng nó bảo KHÔNG SAO đấy ợ.
Nhưng có vấn đề rất nguy hiểm là đang đi tăng ga không lên lúc sau vọt như ngựa rất nguy hiểm các cụ ợ, mà còn bệnh kẹt má phanh trước và sau nữa chứ, đi thì không sao chứ dắt bộ nó kêu két két ghê lắm ợ.
Em mới mua con này hy vọng ngon thế mà không ngờ chất lượng chẳng khác Liberty Việt là mấy (chả là năm ngoái em cũng cưới 1 em Li Việt giờ ân hận lắm ạ)

thongkeboy

Xe hơi
Em này có mỗi bệnh là lúc mới đi, đi chậm tăng ga lên là giật nhẹ nhẹ, đi tầm vài km thì hết, con 2k10 ông cụ nhà em cũng bị như thế này , hình như đây là bệnh cố hữu của xe tay ga . May cái là đi đường tắc nhích từng mét thì không bị rung bần bật như LX.
Ngẹt ga là nó xỉu đó cụ, mình tăng ga lên còn tốc độ thì lâu lâu mới tăng theo đó cụ

Battery_Low

Xe tăng
Cụ nói quá chuẩn luôn, phải nói là chuẩn không cần chỉnh ợ. E mang ra hãng nó bảo KHÔNG SAO đấy ợ.
Nhưng có vấn đề rất nguy hiểm là đang đi tăng ga không lên lúc sau vọt như ngựa rất nguy hiểm các cụ ợ, mà còn bệnh kẹt má phanh trước và sau nữa chứ, đi thì không sao chứ dắt bộ nó kêu két két ghê lắm ợ.
Em mới mua con này hy vọng ngon thế mà không ngờ chất lượng chẳng khác Liberty Việt là mấy (chả là năm ngoái em cũng cưới 1 em Li Việt giờ ân hận lắm ạ)
bệnh kẹt má phanh trước phanh sau thì là muôn thuở rồi , cháu nàh e cũng bị phanh sau két két ghê hết cả răng , lần này đi đủ số km sẽ mang qua bác sơn xử lí hết :))

longuy2222

Xe tăng
khác nhau chứ cụ. mọi ng đều trải qua hết rồi đều ngon. có bị sao nữa đâu... lỗi thì bị gằn rồi kêu ở phanh đĩa ...... gằn thì 500km thay dầu là hết........ kêu ở phanh đĩa thì ra hãng nó nới lỏng phanh là ko chạm vào đĩa là ko kêu nữa thôi.,.... còn đâu chả bị lỗi j cả........

thongkeboy

Xe hơi
khác nhau chứ cụ. mọi ng đều trải qua hết rồi đều ngon. có bị sao nữa đâu... lỗi thì bị gằn rồi kêu ở phanh đĩa ...... gằn thì 500km thay dầu là hết........ kêu ở phanh đĩa thì ra hãng nó nới lỏng phanh là ko chạm vào đĩa là ko kêu nữa thôi.,.... còn đâu chả bị lỗi j cả........
Ý em nói là vụ khi lên ga mà xe không lên ngay, nó cứ ì ra theo tốc độ cũ, 1 lúc sau thì vọt lên cụ ơi. Con Li của em bác Sơn phán lỗi ở chế rùi cũng bệnh đang đi xỉu từ từ rồi lại trở về trạng thái bình thường ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng