[Funland] Hỏi quán bún sườn ngon Cầu Giấy

alexandra

Xe điện
Nói về ăn sáng bên ngoài ở Hà Nội thì em thấy có 2 vấn đề: ngồi nóng, bẩn và không an toàn vệ sinh. Nhà em thứ 7 thì đi ăn phở ở quán quen, em ăn thấy ngon, sạch. Ngày thường em cứ luân phiên: bữa mỳ tôm, bữa bún mọc (thịt xay, cà chua là xong), bữa bánh mỳ với bò sốt tiêu, bữa phở (mua xương bò ninh bằng nồi ủ), bữa xôi. Đồ uống trong tủ lạnh luôn có nước ép dưa hấu, hoặc dứa, chanh leo, xoài xay...
Thường em chuẩn bị sơ sơ vào buổi tối, sáng 5h30 dậy nấu ăn sáng và chuẩn bị mang đồ ăn trưa. 6h30 chồng con xuống ăn; 7h là ra xe đi làm. Em thấy bây giờ thiết bị nhà bếp đầy đủ (nhà em thường dùng nồi ủ, nồi nướng không dầu, bếp từ, nồi cơm điện, máy xay, máy ép) là OK; nhiều thiết bị quá cũng bừa bộn.
Mợ đảm vãi, là niềm mơ ước của các cụ và... em =)))

1975

Xe tải

Altis 2011

Xe điện
Mợ đảm vãi, là niềm mơ ước của các cụ và... em =)))
cụ phải khen chồng con em nó chịu ăn thì em mới có cảm hứng nấu nướng. Nhà em vì ở khu ít hàng quán, lại muốn hội trẻ con nó ăn uống đầy đủ khi đi học nên làm thôi ah. Làm nhiều nó quen tay cũng ko tốn công lắm đâu ah.

alexandra

Xe điện
cụ phải khen chồng con em nó chịu ăn thì em mới có cảm hứng nấu nướng. Nhà em vì ở khu ít hàng quán, lại muốn hội trẻ con nó ăn uống đầy đủ khi đi học nên làm thôi ah. Làm nhiều nó quen tay cũng ko tốn công lắm đâu ah.
Em ăn cũng như trâu ấy mà vợ em có chịu nấu đâu. =))) Do tính nết và sự chu đáo của mỗi người đó mợ.

humer

Xe điện
Sáng nay em ăn rồi & thấy quá bình thường, chỉ được cái đầy đặn & giá hợp lý.
Em nói quán ở ngã tư cạnh UBND phường Nghĩa Tân mà, cụ ăn là quán cạnh trường NBK

XSim

Xe container
Em thề với cụ khu cầu giấy mà nhất mạn cầu giấy gần từ liêm quán xá nhà quê bỏ mịa hỏi làm gì mất công :D
Tính từ khu Giảng Võ trở ra, theo trục Ngọc Khánh, Kim Mã, Đào Tấn, ... thì em kết nhất ăn ở khu Tô Hiệu đó cụ. Nhiều trưa em đang ở Giảng Võ cũng phóng xe ra Tô Hiệu ăn chứ cũng không ăn quanh đó đâu.

nhatbum

Xe hơi
Mợ sinh trước năm 1980 phải không ạ?

Altis 2011

Xe điện
Mợ sinh trước năm 1980 phải không ạ?
Vâng, em sinh trước năm 80, ký ức vẫn còn những kho khan thoi bao cấp. Nhưng cái chính là nếp nhà. Hồi em còn bé dù chỉ ngô rang hoặc cơm ăn với mỡ nhưng bố mẹ em cũng bắt bọn em ăn sáng trước khi đi học. Em duy trì nếp đó đến bây giờ. Thật ra để tâm tý là làm ngon ấy mà, nhất là giờ thiết bị, siêu thị sẵn.

1975

Xe tải
Vâng, em sinh trước năm 80, ký ức vẫn còn những kho khan thoi bao cấp. Nhưng cái chính là nếp nhà. Hồi em còn bé dù chỉ ngô rang hoặc cơm ăn với mỡ nhưng bố mẹ em cũng bắt bọn em ăn sáng trước khi đi học. Em duy trì nếp đó đến bây giờ. Thật ra để tâm tý là làm ngon ấy mà, nhất là giờ thiết bị, siêu thị sẵn.
Mợ quá chịu khó, hiếm có đấy.

alexandra

Xe điện
Em cũng đã đoán là mợ có 1 nền tảng giáo dục rất tốt. Chúc mừng ông xã mợ. :)