[Funland] Hỏi quán ăn ngon ở Hải Phòng

CR-Vic

Xe container
Em nhờ các bác tư vấn những địa chỉ ăn uống ngon ở Hải Phòng với ạ (hải sản, bánh mỳ sốt vang, nem hải sản, thịt dê)

Vodka em rót sẵn mời các bác :D

Chinh MD

Xe điện
Em hay ăn ở Quán bà cụ. Mỗi tội để xe hơi vất

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Em nhờ các bác tư vấn những địa chỉ ăn uống ngon ở Hải Phòng với ạ (hải sản, bánh mỳ sốt vang, nem hải sản, thịt dê)

Vodka em rót sẵn mời các bác :D
Nem Hải Sản thì cụ vào chợ Cố Đạo, đầu đường Cầu Đất.
Thịt dê thì Nhất Ly cuối đường Tô Hiệu.
Bánh Mỳ sốt vang buổi sáng thì góc Lê Đại Hành giao Trần Hưng Đạo.
Hải sản thì dọc đường Trần Hưng Đạo đoạn gần với Nhà Hát lớn

Captain

[Tịch thu bằng lái]
1/ Hải sản Minh Phượng, Lô 22, ngõ Lụt
2/ Bánh mì giò, chả ở đầu đường Minh Khai
3/ Bánh đa bề bề trên đg Lạch Tray qua SVĐ, gần đến Nhà VH Thanh niên

Chỉnh sửa cuối:

CR-Vic

Xe container
Nem Hải sản chợ Cố Đạo em mua mang về Hà Nội mấy lần. Nhưng đỗ xe ở ngoài chỗ ngã tư chờ gấu đi bộ vào mua mang về nên không rõ quán xá ngồi có thoải mái không bác?

Thịt dê Nhất Ly với mấy quán thịt dê trục Lê Hồng Phong thì có khác nhiều không bác?

Quán bánh mỳ sốt vang góc Lê Đại Hành với Trần Hưng Đạo vẫn bán hả bác? Em ăn cách đây 15 năm chỗ khu vực này với mấy quán Cây Đại với Cây Đại Đỏ mà không biết bây giờ còn bán không. Cám ơn bác.

Hải sản chắc em chọn Gió Biển dưới Đồ Sơn quá :D

Nem Hải Sản thì cụ vào chợ Cố Đạo, đầu đường Cầu Đất.
Thịt dê thì Nhất Ly cuối đường Tô Hiệu.
Bánh Mỳ số vang buổi sáng thì góc Lê Đại Hành giao Trần Hưng Đạo.
Hải sản thì dọc đường Trần Hưng Đạo đoạn gần với Nhà Hát lớn

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Quán rộng rãi và có chỗ đỗ xe không bác? Địa chỉ là ở phố nào bác nhỉ?
Quán Bà cụ là bán bánh đa cua biển ở đường Cầu Đất, không có chỗ để xe oto.
Đi xe oto thì cụ nên gửi xe ở VNPT Hải Phòng đầu đường Lạch Tray (Cạnh Ban chỉ huy qs thành phố) rồi đi bộ sang.

Captain

[Tịch thu bằng lái]

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Nem Hải sản chợ Cố Đạo em mua mang về Hà Nội mấy lần. Nhưng đỗ xe ở ngoài chỗ ngã tư chờ gấu đi bộ vào mua mang về nên không rõ quán xá ngồi có thoải mái không bác?

Thịt dê Nhất Ly với mấy quán thịt dê trục Lê Hồng Phong thì có khác nhiều không bác?

Quán bánh mỳ sốt vang góc Lê Đại Hành với Trần Hưng Đạo vẫn bán hả bác? Em ăn cách đây 15 năm chỗ khu vực này với mấy quán Cây Đại với Cây Đại Đỏ mà không biết bây giờ còn bán không. Cám ơn bác.

Hải sản chắc em chọn Gió Biển dưới Đồ Sơn quá :D
Đồ Sơn thì ăn ở Tằng Hậu...

luongngoc

Xe tăng
phở 113 điện biên phủ,,,

Em hay ăn ở Quán bà cụ. Mỗi tội để xe hơi vất
nói về ăn ngon và chất ở HP mà chỉ nói được quán bà cụ thì chẳng biết gì về HP rồi. Dân HP xịn họ không ăn quán bà cụ nhé - đây là quán Fake nhé - quán bánh đa cua xịn phải lui về sát đầu ngã 4 trại lính ( ngõ 191-195 gì đó, và ngõ hơi tối) thì mới là hàng bánh đa cua xin,
Ngoài ra còn nhiều món khác như : ngan chậm, bún cá, bún tôm, bánh mỳ cay, hải sản, gỏi cá, thịt chó, sam, bún chả nem, thịt dê nhất ly........

CR-Vic

Xe container
Hồi xưa em vẫn thường hay đi công tác Hải phòng nên cũng biết nhiều quán ăn ngon đúng dân thổ địa lựa chọn. Nhưng hơn chục năm trở lại đây chỉ xuống chơi Đồ Sơn loanh quanh rồi về chứ không vào Hải phòng nên quán xá không được cập nhật. Cám ơn bác nhé :D

nói về ăn ngon và chất ở HP mà chỉ nói được quán bà cụ thì chẳng biết gì về HP rồi. Dân HP xịn họ không ăn quán bà cụ nhé - đây là quán Fake nhé - quán bánh đa cua xịn phải lui về sát đầu ngã 4 trại lính ( ngõ 191-195 gì đó, và ngõ hơi tối) thì mới là hàng bánh đa cua xin,
Ngoài ra còn nhiều món khác như : ngan chậm, bún cá, bún tôm, bánh mỳ cay, hải sản, gỏi cá, thịt chó, sam, bún chả nem, thịt dê nhất ly........

ngolong1966

[Tịch thu bằng lái]
Hải sản cụ vào đây, ngồi rộng thoải mái món ăn tha hồ chọn món ăn tươi đối được

ngolong1966

[Tịch thu bằng lái]
cụ muốn ăn SÒ LÔNG loại 40 cân ra đồ SƠN cụ nhé :D

Chinh MD

Xe điện
Dân HP xịn họ toàn lôi em đi chỗ khác ăn :P

Em thường ăn những món mang tính chất đặc trưng vùng miền ở mỗi nơi đến, ngoài ra cần sạch sẽ và không ồn ào.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Quán bà cụ là quán nào hả cụ? Em tháng nào chẳng Hải Phòng đôi lần nhưng chả biết là quán nào. Còn 2 cái quán bánh đa chỗ ngõ lý phình ăn với bể bề như đấm vào mồm. Muốn bánh đa ăn ngon xin mời ra đổng quốc bình, toàn quán ngon bán vỉa hè. Hoặc bán buổi sáng. Bánh mì cay thì ngay cái quán chỗ ngã 3 khánh nạp. Quán này 5h chiều mơi có mà lắm lúc 8h đã hết rồi nguyên nhân lắm hôm khách đăt khoảng 500 cái nên hết sớm. Còn Hải Sản thì đạp cố ra đồ sơn, giá nó ko khác nhau mấy mà ngon, mang vào thành phố ăn ko còn ngon nữa vì đi vào bờ nước kém.