[Funland] Hội phong lan OF.

hell_angel0910

Xe buýt
Hết mùa rồi, sang năm cụ nhé, em nở được bông nào sẽ nhắn mời các cụ/mợ trên này về ngắm hoa uống chè hút thuốc lào, hoa nhà em đẹp và thơm lắm. Em chơi theo kiểu tự nhiên hữu cơ, dùng rất ít vô cơ và không bao giờ dùng kích nên mùa hoa có năm trốn hoa cả khóm cụ ạ, được cái là bông nào đã nở là đẹp nguyên bản luôn. Nhà em gần nhà cụ TungThoc và cụ FB Nguyễn Ngọc Sơn anh em chơi rất vui. Em chỉ nể nhất giàn cụ Nguyễn Ngọc Sơn, cây gì cũng có và cụ ấy chơi lan chứ ko để lan chơi, giàn thì xấu bình thường nhưng tay nghề chăm lan cho giống tự nhiên thì cụ ấy tầm đại sư.
Tới mùa hoa chắc fai lam chuyến ra thăm vườn các cụ...
Từ đầu tháng 8 thì việc mua bán lắng xuống nhiều rồi. Nghe đâu ở BÌnh Phước, Di linh bây h đang xáo xào, có nhiều ng gặp khó vì chuyện làm hàng Var .

Poisoner

Xe tăng
Từ đầu tháng 8 thì việc mua bán lắng xuống nhiều rồi. Nghe đâu ở BÌnh Phước, Di linh bây h đang xáo xào, có nhiều ng gặp khó vì chuyện làm hàng Var .
Quy luật chung năm nào cũng vậy, đến tầm tháng 11 các nhà vườn mới bắt đầu thu gom ủ hàng cho mùa vụ năm sau thì giao dịch mới dần khởi sắc hơn.

Lan phi Điệp

Xe máy
Quy luật chung năm nào cũng vậy, đến tầm tháng 11 các nhà vườn mới bắt đầu thu gom ủ hàng cho mùa vụ năm sau thì giao dịch mới dần khởi sắc hơn.
Phi điệp sôi động mùa hè thôi, lúc hoa đang nở mua là chắc chắn đúng kie đúng giống, còn lại thì toàn của các vườn ĐÀO THỊ LỬA hiếm khi mua đc cây chuẩn

hell_angel0910

Xe buýt
Phi điệp sôi động mùa hè thôi, lúc hoa đang nở mua là chắc chắn đúng kie đúng giống, còn lại thì toàn của các vườn ĐÀO THỊ LỬA hiếm khi mua đc cây chuẩn
Năm sau chắc những mặt hoa quốc dân thi vẫn bình ổn thôi các cụ nhỉ...

tazan_90

Xe tăng
Hồi đầu mới chơi cũng bay mất cái quỹ đen, giờ mê em lan này nên không cần quỹ đen để chăn các em lan mũm mĩm nữa
e thì giấu tiền mua chim,cá giờ thì lan kaka đời đúng bể khổ bác nhỉ ,thích cái gì khổ caia đó.

TungThoc

Xe điện
Hết mùa rồi, sang năm cụ nhé, em nở được bông nào sẽ nhắn mời các cụ/mợ trên này về ngắm hoa uống chè hút thuốc lào, hoa nhà em đẹp và thơm lắm. Em chơi theo kiểu tự nhiên hữu cơ, dùng rất ít vô cơ và không bao giờ dùng kích nên mùa hoa có năm trốn hoa cả khóm cụ ạ, được cái là bông nào đã nở là đẹp nguyên bản luôn. Nhà em gần nhà cụ TungThoc và cụ FB Nguyễn Ngọc Sơn anh em chơi rất vui. Em chỉ nể nhất giàn cụ Nguyễn Ngọc Sơn, cây gì cũng có và cụ ấy chơi lan chứ ko để lan chơi, giàn thì xấu bình thường nhưng tay nghề chăm lan cho giống tự nhiên thì cụ ấy tầm đại sư.
Anh xịt lốp mấy hôm mà chú chém kinh vcl.
Tết mà người chơi Lan đi mua hồ điệp Tàu về để trong nhà là bị anh em khinh cho. Chỉ mấy trăm Nghìn đồng mua dần từ bây giờ là đủ bộ trên Phong dưới Địa thế này ở phòng khách ngày tết đúng phong cách người biết về Lan. Đợi đến đúng tết mà mua bộ này thì đắt gấp 10-20 lần bây giờ. Trồng lan lãi hơn buôn mai thuý nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

moonlight

Xe tăng
Tết mà người chơi Lan đi mua hồ điệp Tàu về để trong nhà là bị anh em khinh cho. Chỉ mấy trăm Nghìn đồng mua dần từ bây giờ là đủ bộ trên Phong dưới Địa thế này ở phòng khách ngày tết đúng phong cách người biết về Lan. Đợi đến đúng tết mà mua bộ này thì đắt gấp 10-20 lần bây giờ. Trồng lan lãi hơn buôn mai thuý nhỉ?
Mấy loại nở đúng Tết này tên gì cụ chỉ giáo cho ae nghịch với ạ

Lan phi Điệp

Xe máy
Đại ca đây rồi, em gặp đại ca là xịt nõ luôn. Giàn nhà em 40m2 toàn cây chà bá to bụi khủng cộng hết vào không bằng một rổ của đại ca. Em bái phục, giàn nhà đại ca có 5m2 mà trông đẹp muốn ngất rồi.

TungThoc

Xe điện
Mấy loại nở đúng Tết này tên gì cụ chỉ giáo cho ae nghịch với ạ
Địa lan hương cát cát - một cây công nghiệp rất rẻ và thơm đẹp bông rực rỡ, trồng từ bây giờ là hợp thời tiết.
Hoàng Thảo U lồi, cân lan đặc hữu rừng Tây bắc mùa đông lạnh cây nổi các u ra và nở hoa rực rỡ hương thơm rất giống mùi nước hoa Chanel5, không thuần được ở nhà phố, cây này rất rẻ chừng 100-150k/1kg ghép được 1 giò to đùng, chơi hết hoa thì bỏ.

Lan phi Điệp

Xe máy
Em chém chút về Sấm truyền của cụ Nguyễn Bỉnh Khiêm để anh
Nguyễn Tấn Sơn
sẽ tiên phong đưa phong lan Việt Nam lên tầm quốc tế vào năm 2021 này:

“Đại ngàn Tân sửu hoa mãn khai.
Bình Dương hỷ khí phúc đáo lai
Khai trương, khởi tạo nhân tâm thuận
Phú quý, Thọ khang vẹn cả hai”

nghĩa là Giới chơi Phong Lan rừng vào năm Tân Sửu 2021, Ở tỉnh Bình Dương sẽ có một nhà vườn đạt được đầy đủ may mắn để khai trương ra một hướng đi mới và tập hợp được toàn thể sự đồng ý của mọi người chơi lan trong cả nước để đưa ngành lan xuất khẩu vươn ra thế giới thành công, ghép chữ thành chỉ ra là Cây Phong Lan 5CT Phú Thọ sẽ là cây được chọn và sẽ thành công.

TungThoc

Xe điện
Em chém chút về Sấm truyền của cụ Nguyễn Bỉnh Khiêm để anh
Nguyễn Tấn Sơn
sẽ tiên phong đưa phong lan Việt Nam lên tầm quốc tế vào năm 2021 này:

“Đại ngàn Tân sửu hoa mãn khai.
Bình Dương hỷ khí phúc đáo lai
Khai trương, khởi tạo nhân tâm thuận
Phú quý, Thọ khang vẹn cả hai”

nghĩa là Giới chơi Phong Lan rừng vào năm Tân Sửu 2021, Ở tỉnh Bình Dương sẽ có một nhà vườn đạt được đầy đủ may mắn để khai trương ra một hướng đi mới và tập hợp được toàn thể sự đồng ý của mọi người chơi lan trong cả nước để đưa ngành lan xuất khẩu vươn ra thế giới thành công, ghép chữ thành chỉ ra là Cây Phong Lan 5CT Phú Thọ sẽ là cây được chọn và sẽ thành công.
Chém gió vớ vẩn gì đó, im đi... next qua chỗ khác chơi.

Poisoner

Xe tăng
Địa lan hương cát cát - một cây công nghiệp rất rẻ và thơm đẹp bông rực rỡ, trồng từ bây giờ là hợp thời tiết.
Hoàng Thảo U lồi, cân lan đặc hữu rừng Tây bắc mùa đông lạnh cây nổi các u ra và nở hoa rực rỡ hương thơm rất giống mùi nước hoa Chanel5, không thuần được ở nhà phố, cây này rất rẻ chừng 100-150k/1kg ghép được 1 giò to đùng, chơi hết hoa thì bỏ.
Hương cát cát nhà em có 2 chậu mà chưa năm nào nở vào dịp tết, toàn tầm cuối tháng 12 DL là nở tung tóe rồi.

TungThoc

Xe điện
Hương cát cát nhà em có 2 chậu mà chưa năm nào nở vào dịp tết, toàn tầm cuối tháng 12 DL là nở tung tóe rồi.
Mùa đông cụ phải che gió Đông Bắc khô lạnh mà phải để cây chịu lạnh nhưng không khô bằng cách đưa vào nơi quạt mát phun sương trong những ngày không rét lắm từ tháng 10 âm phải làm vậy và tưới phân cân bằng NPK 20-20-20, sau đó tận giữa tháng 11 âm mới ngừng phun sương và tưới siêu Kali vài lần sau giảm nước cho ngồng hoa bật mạnh lên thì sẽ được chơi hoa đúng tết. Nếu ngồng hoa nhú từ tháng 9 hoặc đầu tháng 10 âm thì phải ngắt và tăng tưới tinh chất đạm vài lần.

TungThoc

Xe điện
Vẫn còn bên nhau, mối tình đầu khờ khạo từ ngày mới biết yêu nàng lan

BELKIN

Xe đạp
Hôm qua em lướt mạng thấy đợt này có nhiều loại hoa được gọi là đột biến 5 cánh trắng thế. Đột biến mà nhiều thế thì chắc không phải loại lan rừng tự nhiên các cụ nhỉ?