[Funland] Hội phong lan OF.

PotusTan

Xe buýt
Cụ chăm quá, công nhận là cụ yêu cây thật ấy
Em cứ phơi nắng sương mà hoa nở rực rỡ thơm nức luôn
_________
A hi hi. Có lý do cả đấy (các) cụ uôi.
Nhà tôi là nhà tập thể. Đối diện nhà tôi qua khoảng sân nhỏ là 1 nhà có 2 cô con gái rất duyên dáng -> tôi thường/hay ra ban-công nhà mình giả vờ trồng lan và vài chậu cây cảnh khác nữa, nhưng thực ra chỉ là cái cớ để... ngắm 2 cô hàng xóm nhà đối diện từ... xa xa.
Thế đ.ế.k nào mà lan thì ra nhiều hoa, khế với dâu rất sai quả... 😍😍😍.

PotusTan

Xe buýt
cẩm cù HN có chỗ nào hay bán hả cụ. Món hay k đại trà như mấy cây khác
______
Chợ hoa Vạn Phúc (HĐ), chợ hoa dốc Bưởi, đường HHT bán nhiều ạ.
Tôi hay mua loanh quanh chợ cóc chỗ nhà tôi khu ngã 4 Sở, các chị bên Văn Giang mang cây sang bán.
Cơ mà có cái (rất) dở là về cơ bản lúc mua cây chưa có hoa nên không biết mặt hoa/màu hoa như thế nào 😂😂.
Cách nữa như cụ trên nói: cắt 1 nhánh/cành đủ già rồi giâm/trồng. Cẩm cù dễ nhân giống mà, cơ mà cách này sợ lâu lớn, lâu có hoa 🤑

TungThoc

Xe điện
Đi mua lan tốt nhất là gặp được nhà vườn cố định hoặc người chơi lâu năm, ít bị sai mặt hoa, nếu sai còn có chỗ mà bắt đền. Mua trên mạng, mua cửa hàng... thì nên mua lúc đang nở hoa, không thì sau này sai hoa cáu lắm

Trà Lý

Xe tăng
_________
A hi hi. Có lý do cả đấy (các) cụ uôi.
Nhà tôi là nhà tập thể. Đối diện nhà tôi qua khoảng sân nhỏ là 1 nhà có 2 cô con gái rất duyên dáng -> tôi thường/hay ra ban-công nhà mình giả vờ trồng lan và vài chậu cây cảnh khác nữa, nhưng thực ra chỉ là cái cớ để... ngắm 2 cô hàng xóm nhà đối diện từ... xa xa.
Thế đ.ế.k nào mà lan thì ra nhiều hoa, khế với dâu rất sai quả... 😍😍😍.
Cụ mà trồng dưa chuột thì quả còn nhanh to hơn nữa.

Tuongtien1977

Xe điện
______
Tôi hay mua loanh quanh chợ cóc chỗ nhà tôi khu ngã 4 Sở, các chị bên Văn Giang mang cây sang bán.
Cơ mà có cái (rất) dở là về cơ bản lúc mua cây chưa có hoa nên không biết mặt hoa/màu hoa như thế nào 😂😂.
Cách nữa như cụ trên nói: cắt 1 nhánh/cành đủ già rồi giâm/trồng. Cẩm cù dễ nhân giống mà, cơ mà cách này sợ lâu lớn, lâu có hoa 🤑
Nhanh thôi cụ ơi, mùa này trồng mùa sau là có hoa, thậm chí cụ lấy lá 🍁 dâm xuống đất nó cũng lên nhưng lâu hơn, em thấy Cẩm cù dễ chiều như cave, chẳng sâu bệnh gì cả càng nắng, càng khô càng khổ em ấy càng bung lụa, mỗi tội chẳng có hương, trước em toàn gọi phong lan hoa nhựa sau mới biết Cẩm cù

Trà Lý

Xe tăng
Nhanh thôi cụ ơi, mùa này trồng mùa sau là có hoa, thậm chí cụ lấy lá 🍁 dâm xuống đất nó cũng lên nhưng lâu hơn, em thấy Cẩm cù dễ chiều như cave, chẳng sâu bệnh gì cả càng nắng, càng khô càng khổ em ấy càng bung lụa, mỗi tội chẳng có hương, trước em toàn gọi phong lan hoa nhựa sau mới biết Cẩm cù
Dòng Cẩm cù chơi sâu có cả trăm kiểu hoa và một số trong đó có hương thơm.

nicktrongsang

Xe buýt
______
vâng giâm lâu lắm cụ ạ, số e trồng cây ít khi có hoa lắm, đẻ nhánh là tốt rồi =))

Tuongtien1977

Xe điện
Nhờ các cụ thẩm giúp, chậu này mua từ cuối năm ngoái, cũng không nhớ là var gì, trên chậu thì shop nó xóa mất tên, nhìn thì có vẻ giống pt

Trà Lý

Xe tăng

Tuongtien1977

Xe điện
giống này có dễ nuôi không cụ. e cũng thích lắm. nhưng sợ khó nuôi
giống này gọi là bố của dễ cụ ạ, lấy cái lá dâm xuống đất nó cũng lên, càng khô hạn, nắng thì hoa càng nhiều, em trồng lên lưới bảo vệ ban công để che nắng đó cụ

cuconlonton

Xe máy
giống này gọi là bố của dễ cụ ạ, lấy cái lá dâm xuống đất nó cũng lên, càng khô hạn, nắng thì hoa càng nhiều, em trồng lên lưới bảo vệ ban công để che nắng đó cụ
nghe cụ nói e ham quá. cụ có biết chỗ nào bán loại này không ạ, e mua ít về trồng

Trà Lý

Xe tăng
________
Tôi cũng muốn mang dưa chuột đi trồng... dạo lắm lắm.
Cơ mà, cái món này, NÓC NHÀ chỉ cho trồng ở nhà thôi. Cũng buồn... mênh mang :((
Cụ thật là...
Nếu dưa chuột bị ngăn cấm, khó khăn thì cụ mang khoai lang ra vùi nhờ tý đất.

Tuongtien1977

Xe điện
nghe cụ nói e ham quá. cụ có biết chỗ nào bán loại này không ạ, e mua ít về trồng
cụ ra hoàng hoa thám, hoặc xuống chợ vạn phúc hà đông mùa này đang hoa ra đó tha hồ chọn, loại này rẻ mà. em thì có hoa trắng cụ gần làng sinh viên hacinco chạy qua em cắt cho vài đoạn

vuongha

Xe tăng

Hồ điệp em xin chậu hoa Tết của ông anh . Về tách ra từng chậu . Năm nào cũng ra hoa , thấy cũng vui .