[Funland] Hội phong lan OF.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Tiếc thật. Số em chẳng có duyên với hương hoa, tiên tửu. Thôi thì đành ôm đống Polymer cố kiếm vài nhành bạch lan cho đủ ........................................................đĩa rau sào.
Nếu không nhầm Cụ 'đổi" cái hotel Long Beach Phú Quốc cho Cụ ấy

Poisoner

Xe tăng
Phát ngôn tung tin đồn nhảm rõ ràng thế này mà XXX phường chưa mơi lên nộp phạt cũng lạ nhể? Thời buổi này ko phải chém gió bừa mà thoát phạt được đâu.
đại da có mỗi cây lan cỏ trồng không nổi dám chém gió 500 tỷ, chắc đại da toàn đô la âm phủ

Rong Ruổi

Xe container
Lan này mà xào lên ko biết có ngon bằng hoa thiên lý ko nhỉ =))

Poisoner

Xe tăng
Phen này cụ Toàn lại khổ rồi, trước đây cụ Trần Tuấn cũng bị tay phóng viên cho vào rọ. Giờ cụ ấy khôn rồi.
Cụ "hiệp sĩ" cũng mới thanh minh rằng không trả lời phỏng vấn báo nào mà lều báo đất việt chấm vn lại mới đăng bài nhảm nhí cách đây mấy hôm trong đó có ý kiến phỏng vấn "hiệp sĩ" đó cụ.

jazzzzz

Xe lăn
Cụ "hiệp sĩ" cũng mới thanh minh rằng không trả lời phỏng vấn báo nào mà lều báo đất việt chấm vn lại mới đăng bài nhảm nhí cách đây mấy hôm trong đó có ý kiến phỏng vấn "hiệp sĩ" đó cụ.
Cụ ấy gần đây dính mấy vố: bị người thân cận cầm tiền chạy và để lại mớ hỗn độn, trang youtube dày công xây dựng bị khoá và xoá sạch dữ liệu, rồi nhiều chuyện nữa..
Bữa trước ngồi với cụ ấy mà thấy thương, nhiều người mượn tên tuổi để kiếm cơm...
Có nhiều người đến làm quen tỷ tê rồi hỏi chuyện nọ chuyên kịa, cụ ấy không biết nên nói lên quan điểm thế là vạ miệng.

Chỉnh sửa cuối:

aloeveravn

Xe tăng
Cụ ấy gần đây dinh mấy vỗ: bị người thân cận cầm tiền chạy và để lại mớ hỗn độn, trang youtube dày công xây dựng bị khoá và xoá sạch dữ liệu, rồi nhiều chuyện nữa..
Bữa trước ngồi với cụ ấy mà thấy thương, nhiều người mượn tên tuổi để kiếm cơm...
Có nhiều người đến làm quen tỷ tê rồi hỏi chuyện nọ chuyên kịa, cụ ấy không biết nên nói lên quan điểm thế là vạ miệng.
Ý cụ chém là cụ Tuấn này phải ko ạ? Gần đây có 1 em miền Tây nâng khăn sửa túi cho cụ ấy, không biết giờ còn ở đó ko?

TungThoc

Xe điện
Fb Toàn $ đã nổi lều phều rồi, chắc cũng sắp ra đi theo tiếng gọi của các anh em Đường Nhuệ, Huấn Rose ...

Poisoner

Xe tăng
16 tỷ là số tiền đấu giá và quyên góp từ thiện chống COVID. Chân quý những tấm lòng vàng.

TungThoc

Xe điện
3 năm trồng lan mới gọi là bước qua lớp vỡ lòng để bắt đầu chơi lan

Vớ vẩn thôi

Xe điện
3 năm trồng lan mới gọi là bước qua lớp vỡ lòng để bắt đầu chơi lan
Thú vị ra phết Cụ nhỉ ? Mỗi ngày đi qua nhìn các em nó phổng phao xinh đẹp cũng thấy vui vui . Buồn héo hắt khi thấy em nó bị cháy lá,thối nhũn ...Nhà cháu có ông anh rể về hưu suốt ngày ủ B1 , chuối chín với những thứ...chỉ mình ông ấy biết để bón , tưới

tienthanh6t

Xe buýt
Nếu đúng như thế này thì quả thật sẽ có nhiều gia đình nông thôn sẽ bị đẩy vảo cảnh nợ nần, hôm qua mình có việc đi về vùng Nam Định mà có rất nhiều gia đình nông dân có vườn lan trong nhà, luếc qua đa số họ trồng phi điệp còn giống gì mình ko biết. Trong số những người nông dân trồng lan này ko biết có bao nhiêu người trồng vì đam mê, chắc đa phần trồng với hy vọng đổi đời nhờ cây lan đột biến. Nếu vỡ trận chắc sẽ có một câu chuyện cực buồn với người nông dân.

tienthanh6t

Xe buýt
Ý cụ chém là cụ Tuấn này phải ko ạ? Gần đây có 1 em miền Tây nâng khăn sửa túi cho cụ ấy, không biết giờ còn ở đó ko?
Cụ này là số ít người mình theo dõi trên youtube chỉ vì cảm nhận niềm đam mê của cụ ý trên từng câu nói. Một ly chúc mừng cụ Trần Tuấn đã quá đẳng cấp khi không chạy theo đám đông.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Kể ra trồng lan ở quy mô công nghiệp cũng tốt , Hàng năm cứ tháng 8 là các nhà vườn lại rục rịch vào vụ Tết . Cái hay của Lan là lâu tàn vậy nên trong nhà có vài chậu Denđro , đẳng cấp hơn thì Cattleya ,,,trang trí là mong ước của rất nhiều người , Cây giống loanh quanh trên dưới 20k chăm sóc tốt giữa tháng 11 có thể bán ra 50 , 70 k cận tết phải tầm 120 đến 250 k những cây đẹp .

jazzzzz

Xe lăn
Nếu đúng như thế này thì quả thật sẽ có nhiều gia đình nông thôn sẽ bị đẩy vảo cảnh nợ nần, hôm qua mình có việc đi về vùng Nam Định mà có rất nhiều gia đình nông dân có vườn lan trong nhà, luếc qua đa số họ trồng phi điệp còn giống gì mình ko biết. Trong số những người nông dân trồng lan này ko biết có bao nhiêu người trồng vì đam mê, chắc đa phần trồng với hy vọng đổi đời nhờ cây lan đột biến. Nếu vỡ trận chắc sẽ có một câu chuyện cực buồn với người nông dân.
Nông dân NĐ đã đi lên từ cây lan đấy nhất là địa lan. Địa lan Hoàng Vũ đc coi là cây xoá đói giảm nghèo của dân NĐ-TB, những Vườn cụ thấy đều khá ổn, họ biết hài hoà giữa đam mê và kiếm cơm.

Chỉnh sửa cuối:

jazzzzz

Xe lăn
Kể ra trồng lan ở quy mô công nghiệp cũng tốt , Hàng năm cứ tháng 8 là các nhà vườn lại rục rịch vào vụ Tết . Cái hay của Lan là lâu tàn vậy nên trong nhà có vài chậu Denđro , đẳng cấp hơn thì Cattleya ,,,trang trí là mong ước của rất nhiều người , Cây giống loanh quanh trên dưới 20k chăm sóc tốt giữa tháng 11 có thể bán ra 50 , 70 k cận tết phải tầm 120 đến 250 k những cây đẹp .
Các nhà vườn họ đều theo mô hình nay: mùa nào thức ấy, phấn lớn họ kiếm tiền từ Cây phổ thông: phi điệp tím, đai châu, kiều.... Tết thì đánh hàng công nghiệp về bán.