[Funland] Hội PHHS 2K5 Otofun

Trà Lý

Xe tăng
F1 nhà em đủ điều kiện trúng tuyển vào học viện ngân hàng bằng phương thức xét tuyển sớm (chứng chỉ ngoại ngữ và học bạ). Tuy nhiên khi đăng ký trên hệ thống của bộ giáo dục lại không tích vào ô dữ liệu xét tuyển khác. Em đến trực tiếp phòng đào tạo của học viện ngân hàng để hỏi thì họ trả lời chung chung. Gia đình giờ lo lắng quá, có gia đình cụ nào mắc giống nhà em không….
Cháu đã có email xác nhận của trường và mã để nộp tiền xét tuyển trên cổng thông tin của Bộ GD chưa?

honglong1

Xe điện
Co laptop em trang bị cấp 3 nó hỏng, em cũng đưa con laptop em đang dùng hồi đầu tháng. Giờ ự dưng hỏng nốt. Em chán laptop quá. Nhẽ cho con PC em đang dùng cho thoải mái thì chúng nó có khi lại ko thích.
Các cụ có biết nhu cầu máy của F1 dùng cho học tập không ạ, e đang lo khả năng 1 cái máy trạm và sau 1 -2 năm dựng thêm 1 cái PC nữa.

Trà Lý

Xe tăng
Các cụ có biết nhu cầu máy của F1 dùng cho học tập không ạ, e đang lo khả năng 1 cái máy trạm và sau 1 -2 năm dựng thêm 1 cái PC nữa.
Bọn trẻ luôn có xu hướng cài bộ Win với phiên bản upgrade cao nhất vì chúng rất nhạy cảm với quảng cáo và muốn khám phá những đỉnh cao mới, nên đòi hỏi máy phải có cấu hình rất mạnh với chất lượng thiết bị cao. Những máy Laptop, PC trung bình dành cho văn phòng thường rất nhanh lạc hậu với các cháu, nó cài đẫy các ứng dụng vào và liên tục upgrade lên phiên bản cao nhất máy ỳ không chạy nổi, lại muốn mua máy mới. Y như chúng ta, cứ thích cái xe ô tô mới công nghệ hiện đại thật nhiều option.
Vì vậy bố mẹ cần hướng dẫn cho các con sử dụng phiên bản đáp ứng được yêu cầu đủ để học tập.

Namtung

Xe đạp
Cháu đã có email xác nhận của trường và mã để nộp tiền xét tuyển trên cổng thông tin của Bộ GD chưa?
Trường không gửi Mail và cháu đã nộp tiền xét tuyển trên cổng thông tin của Bộ rồi

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
F1 nhà em đủ điều kiện trúng tuyển vào học viện ngân hàng bằng phương thức xét tuyển sớm (chứng chỉ ngoại ngữ và học bạ). Tuy nhiên khi đăng ký trên hệ thống của bộ giáo dục lại không tích vào ô dữ liệu xét tuyển khác. Em đến trực tiếp phòng đào tạo của học viện ngân hàng để hỏi thì họ trả lời chung chung. Gia đình giờ lo lắng quá, có gia đình cụ nào mắc giống nhà em không….
Có thông báo trúng tuyển gửi về Zalo là được cụ à
Như con nhà em cũng thế
Nếu xét theo học bạ và IELTS thì con nhà em được mấy nguyện vọng, điểm chuẩn 21, tra trên báo
Mà báo về thì ko được như thế, đỗ ít hơn, chứng tỏ báo viết không đúng, phải đến trực tiếp trường mới biết

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Bọn trẻ luôn có xu hướng cài bộ Win với phiên bản upgrade cao nhất vì chúng rất nhạy cảm với quảng cáo và muốn khám phá những đỉnh cao mới, nên đòi hỏi máy phải có cấu hình rất mạnh với chất lượng thiết bị cao. Những máy Laptop, PC trung bình dành cho văn phòng thường rất nhanh lạc hậu với các cháu, nó cài đẫy các ứng dụng vào và liên tục upgrade lên phiên bản cao nhất máy ỳ không chạy nổi, lại muốn mua máy mới. Y như chúng ta, cứ thích cái xe ô tô mới công nghệ hiện đại thật nhiều option.
Vì vậy bố mẹ cần hướng dẫn cho các con sử dụng phiên bản đáp ứng được yêu cầu đủ để học tập.
Chắc phải 1 laptop và 1 PC nếu bên tự nhiên. Nhưng em nghiêng về 1 máy tỉnh bảng + PC vì F1 nhà em bên Xã hội.
PC chắc chắn phải có chứ laptop yếu lắm, kô nâng cấp được, ko ăn thua. Nhưng laptop hay Mtb vẫn phải có để đem đi học ghi chép, trình chiếu.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com

Namtung

Xe đạp
Có thông báo trúng tuyển gửi về Zalo là được cụ à
Như con nhà em cũng thế
Nếu xét theo học bạ và IELTS thì con nhà em được mấy nguyện vọng, điểm chuẩn 21, tra trên báo
Mà báo về thì ko được như thế, đỗ ít hơn, chứng tỏ báo viết không đúng, phải đến trực tiếp trường mới biết
Vấn đề là khi đăng ký lên cổng phải tích vào ô dữ liệu xét tuyển khác, nếu không hệ thống lọc ảo của Bộ giáo dục nó sẽ không chọn. Có rất nhiều cháu cũng bị lỗi này, bạn em đang tập hợp để gửi đơn kiến nghị.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Vấn đề là khi đăng ký lên cổng phải tích vào ô dữ liệu xét tuyển khác, nếu không hệ thống lọc ảo của Bộ giáo dục nó sẽ không chọn. Có rất nhiều cháu cũng bị lỗi này, bạn em đang tập hợp để gửi đơn kiến nghị.
Em ko thấy F1 nhà em nó thắc mắc gì về vẫn đề nhập học cả
Để em hỏi nó, nếu cần em ib cụ tập hợp luôn cho đông nhá.

Hasu

Xe tải
Nếu đã trúng tuyển bằng kết hợp xét học bạ và chứng chỉ ngoại ngữ thì phải tick cụ ạ, cụ gọi lên BGD xem họ hướng dẫn như nào cho đỡ lo.

Namtung

Xe đạp
Em ko thấy F1 nhà em nó thắc mắc gì về vẫn đề nhập học cả
Để em hỏi nó, nếu cần em ib cụ tập hợp luôn cho đông nhá.
Nếu cháu nhà cụ đã tích vào ô Dữ liệu xét tuyển khác trên hệ thống khi đăng ký nguyện vọng thì không sao

Trà Lý

Xe tăng
Nếu cháu nhà cụ đã tích vào ô Dữ liệu xét tuyển khác trên hệ thống khi đăng ký nguyện vọng thì không sao
Báo Thanh niên đã phỏng vấn đại diện Vụ giáo dục ĐH trả lời về vấn đề này.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
EM chả hiểu mấy
EM vừa hỏi nó bảo, cũng nộp tiền rồi
XOng nó bảo là đấy là trúng tuyển sớm, còn phải đợi cái gì thông báo chính thức

Trà Lý

Xe tăng
EM chả hiểu mấy
EM vừa hỏi nó bảo, cũng nộp tiền rồi
XOng nó bảo là đấy là trúng tuyển sớm, còn phải đợi cái gì thông báo chính thức

F1 nhà em cũng xét bằn phương thức IELTS+Học bạ chuyên, không tick chọn ô "dữ liệu xét tuyển khác", vì nếu tick chọn ô này sẽ bị nhảy sang chỗ không có kết quả xét của trường FTU. Cứ để bình thường thì mới chọn được

Trà Lý

Xe tăng
Cụ lo quá bị loạn rồi, con nhà cụ là Phương thức xét tuyển PT2 cơ mà. Không giống cái PT3 này

Namtung

Xe đạp
Cụ lo quá bị loạn rồi, con nhà cụ là Phương thức xét tuyển PT2 cơ mà. Không giống cái PT3 này
Mặc dù cũng cùng cháu nghiên cứu rất kỹ các phương thức xét tuyển nhưng em thấy nó cứ loạn cả lên,

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com

F1 nhà em cũng xét bằn phương thức IELTS+Học bạ chuyên, không tick chọn ô "dữ liệu xét tuyển khác", vì nếu tick chọn ô này sẽ bị nhảy sang chỗ không có kết quả xét của trường FTU. Cứ để bình thường thì mới chọn được
Em cũng thấy mấy báo ghi là thi môn năng khiếu gì đấy mới tick chọn
Mấy trường NH NT làm gì có năng khiếu.
Chắc cụ kia lo quá loạn.
Chứ chúng nó có lo gì đâu ạ.

Citronella

Xe buýt
Em cũng thấy mấy báo ghi là thi môn năng khiếu gì đấy mới tick chọn
Mấy trường NH NT làm gì có năng khiếu.
Chắc cụ kia lo quá loạn.
Chứ chúng nó có lo gì đâu ạ.
Hôm qua em cũng về kể cho con em vụ này, em bị nó mắng bác ạ :( nó bảo chỉ hội có năng khiếu thôi chứ con ko cần tích.

Civic TN

Xe lăn
Con em nộp 100k cho 5 nguyện vọng, nó được xét tuyển sớm cả 5 nguyện vọng đó nên cứ càm ràm em là sao bắt nó nộp lắm thế. Em bảo thôi cứ nhiều hơn 1 là ok rồi.
Giống nhà e, hôm trước xét tuyển sớm nó cũng kêu tốn tiền =))

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Giống nhà e, hôm trước xét tuyển sớm nó cũng kêu tốn tiền =))
Em thấy vào C3 với Đh cũng không đến nỗi khó lắm. Mà báo chí cứ hoắng hết cả lên.
Các trường có khi coi 1 đợt thì là 1 cơ hội kiếm tiền
Giờ càng online , kiếm tiền càng nhanh nhiều dễ
May mà con em không đăng ký thi mấy cái Đánh giá năng lực nữa :D