[Funland] Hội PHHS 2K5 Otofun

Đào Tử Thi

Xe container
[

F1 nhà em nộp hồ sơ xét tuyển thẳng duy nhất vào CNTT Đại học BK trong khi hồ sơ của nó sẽ có nhiều trường nhận tuyển thẳng trong khi Đại học BK thì ko chắc.
Bảo nó nộp thêm trường khác thì nó bảo là không vì nó không có nhu cầu học khoa khác, trường khác, không đỗ thì không đi học đại học nữa.

KQ nó trúng tuyển bằng phương thức xét tuyên tài năng vào CNTT của Đại học bách khoa em cũng phải chịu nó.
Cái tuổi này nó hâm lắm cụ ạ, em không nói chuyện được với nó dù mình biết chắc là nó nghe mình thì nó có nhiều phương án dự phòng tốt hơn cho nó nhưng nó cứ thế đấy. Cụ nó chứ.

[

F1 nhà em nộp hồ sơ xét tuyển thẳng duy nhất vào CNTT Đại học BK trong khi hồ sơ của nó sẽ có nhiều trường nhận tuyển thẳng trong khi Đại học BK thì ko chắc.
Bảo nó nộp thêm trường khác thì nó bảo là không vì nó không có nhu cầu học khoa khác, trường khác, không đỗ thì không đi học đại học nữa.

KQ nó trúng tuyển bằng phương thức xét tuyên tài năng vào CNTT của Đại học bách khoa em cũng phải chịu nó.
Sau này nó sẽ thành công.
Nó biết mình thích/đam mê cái gì và sẵn sàng theo đuổi đam mê đấy.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
USTH lúc đầu em cũng có biết nó là trường nào đâu, sau tra ra thì nó là trường công lập ĐH khoa học công nghệ dưới Hoàng Quốc Việt. Em chả biết hướng nó học trường gì, lại nghĩ tình huống xấu là bị tạch nên khuyên nó nếu có trượt thì phải trượt trường oách kiểu như Y, Dược, Bách Khoa, Tổng Hợp cho nó ra dáng, sau nó tự nộp vào USTH, ban đầu mình cứ tưởng Tổng Hợp Mỹ :D

F1 nhà em học Việt Đức mẹ hĩm ạ, ielts 8.5 em tưởng là trung bình khá thôi chứ?
Ghớm cụ cứ như ng dưới âm phủ ấy :D, 8.5 mà trung bình gì, giỏi quá rồi, ước mơ của e mà chả dám ước ấy. Chúc mừng cụ và f1 nhé. Học hành thực ra nó là 1 phần thôi, còn thành công hay k còn nhiều yếu tố cụ nhỉ, cứ mừng cho cháu nó bước đầu như thế đã=D>

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Các cụ mợ chú ý dậy các con về cuộc sống
Em làm vp nước ngoài
Em ko phải dân IT
Vp toàn coder với IT BK
Có hộp giấy ăn, mấy bố hỏi em là sao rút tờ trên, tờ dưới nó tự lên, (vì biết em trước có học lý)
Em chỉ cười.
Mấy bố cãi nhau mấy ngày, xong kết luận là do lực tĩnh điện gì đấy
Rồi có cái núm cao su treo đồ gắn trên cửa kính , cũng hỏi em.
Em cũng chỉ cười
Lại cãi nhau ủm tỏi, xong cũng kết luận lực tính điện.
Em có nói thì cũng chả lại đc
Em bảo ừ đúng :D
Tính em vậy, thì cứ bảo ừ đúng.
Lúc biết là ngu là sai, lại quay ra bảo do em nói thế

Smile1102

Xe container
Em thấy USTH công lập năm nay khá hot, chất lượng khá ok đấy vì nó không tin điểm học bạ nên phải thi + điểm ielts. Cháu nhà em ielts 8.5 chốt nộp vào đây ngay từ đầu, phải thi đánh giá năng lực nó được 85/100, tối thiểu 65-70 gì đó. RMIT thì em thấy ok nhưng học phí cũng cao thì phải.
Con cụ TA giỏi thế, 8.0 đã là Top 1% thế giới rồi :D
USTH là liên kết với Pháp thì phải. Em có biết bạn hiệu phó, hôm trc ăn trưa hỏi bạn đấy là Khoa nào tốt thì em nhớ ko nhầm là CNTT ạ.
Hỏi là chất lượng okie ko thì bạn ý bảo okie. Bạn này thì giỏi, cả học lẫn chơi.

bomong

Xe điện
Con em thi 26.3 trượt kdqt và tmđt của đhkt hcm rồi, lấy 26.61 cao quá.

tranmanhha

Xe điện
USTH lúc đầu em cũng có biết nó là trường nào đâu, sau tra ra thì nó là trường công lập ĐH khoa học công nghệ dưới Hoàng Quốc Việt. Em chả biết hướng nó học trường gì, lại nghĩ tình huống xấu là bị tạch nên khuyên nó nếu có trượt thì phải trượt trường oách kiểu như Y, Dược, Bách Khoa, Tổng Hợp cho nó ra dáng, sau nó tự nộp vào USTH, ban đầu mình cứ tưởng Tổng Hợp Mỹ :D

F1 nhà em học Việt Đức mẹ hĩm ạ, ielts 8.5 em tưởng là trung bình khá thôi chứ?
Ielts 8.5 mà cụ bảo trung bình khá thì đúng là cụ đang ở phân khúc đặc biệt rồi.

honglong1

Xe điện
Các cụ mợ chú ý dậy các con về cuộc sống
Em làm vp nước ngoài
Em ko phải dân IT
Vp toàn coder với IT BK
Có hộp giấy ăn, mấy bố hỏi em là sao rút tờ trên, tờ dưới nó tự lên, (vì biết em trước có học lý)
Em chỉ cười.
Mấy bố cãi nhau mấy ngày, xong kết luận là do lực tĩnh điện gì đấy
Rồi có cái núm cao su treo đồ gắn trên cửa kính , cũng hỏi em.
Em cũng chỉ cười
Lại cãi nhau ủm tỏi, xong cũng kết luận lực tính điện.
Em có nói thì cũng chả lại đc
Em bảo ừ đúng :D
Tính em vậy, thì cứ bảo ừ đúng.
Lúc biết là ngu là sai, lại quay ra bảo do em nói thế
Thì nó hỏi cụ rồi còn gì, cụ đã trả lời ừ đúng.

tieulyphidao

Xe tăng
Cu nhà em hôm quá báo điểm. vừa đúng điểm đỗ vào Thương mai. khoa Tài chính - Ngân hàng.
Thêm mấy trường Ngân hàng và Quốc gia nữa. nhưng cho học ở Thương mại, gần nhà. đi bộ đi học.

biba_bibo

Xe tải
Cu nhà em hôm quá báo điểm. vừa đúng điểm đỗ vào Thương mai. khoa Tài chính - Ngân hàng.
Thêm mấy trường Ngân hàng và Quốc gia nữa. nhưng cho học ở Thương mại, gần nhà. đi bộ đi học.
Chỉ có 1 nguyện vọng thứ tự đầu là trúng tuyển thôi cụ, còn các nguyện vọng tiếp theo có đủ điểm cũng bị lọc là đã trúng tuyển trường khác.

phi tuấn

Xe buýt
các bác đã thấy báo kết quả vào tài khoản đăng ký của con chưa ạ?

Đào Tử Thi

Xe container
Chỉ có 1 nguyện vọng thứ tự đầu là trúng tuyển thôi cụ, còn các nguyện vọng tiếp theo có đủ điểm cũng bị lọc là đã trúng tuyển trường khác.
Chơi trò này thì giảm áp lực cho bên xét tuyển, có nghĩa là chỉ khi anh trượt nguyện vọng 1 thì xét tiếp nguyện vọng 2, nếu trượt tiếp thì xét sang nguyện vọng 3. Như vậy là các em phải xếp thứ tự ưu tiên khi đặt nguyện vọng hả cụ?

phi tuấn

Xe buýt
Nhà em nhận khoảng 5 tin nhắc của mấy trường FPT, Feneca,.. với gì gì đó toàn những trường tư mà mình có đăng ký gì đâu.
bác hỏi con xem đã có kết quả trúng tuyển báo ở trong tài khoản đăng ký của Bộ GDĐT chưa ạ?

lovecarhpqn

Xe điện
Gà Ất Dậu nhà em đỗ nv1, 2 KTKT, KTDN Chương trình chất lượng cao của HVTC rồi, 7 trường đỗ dạng xét tuyển sớm em bỏ qua luôn

Alongcamepolly06

Xe container
Gà Ất Dậu nhà em đỗ nv1, 2 KTKT, KTDN Chương trình chất lượng cao của HVTC rồi, 7 trường đỗ dạng xét tuyển sớm em bỏ qua luôn
Gà nhà cháu cũng đỗ HVTC rồi, đang xem bao giờ có thông báo trên mạng để tính tiếp