[Funland] Hỏi phần mềm chuyển sang PDF dạng scan

Gaffer

Xe tăng
Kinh, cụ thule là Trẩu hay là Chém đấy ợ =P~

Vụ của cụ chủ thì cụ bẩu sếp in tài liệu ra cầm trên tay, ai muốn xem thì cho xem xong lấy lại đút túi quần luôn thì đỡ lo ăn cắp bản quyền :)
Còn đã xác định gửi đi thì phải chấp nhận bị xào nấu thôi, kể cả bằng phần mềm, hoặc bằng gõ tay 5k 1 trang như cụ thule nói :))

Có chú còn kinh doanh món này luôn ợ:
http://www.sohoa.com.vn/tien-ich-so-hoa

thule6

Xe điện
Kinh, cụ thule là Trẩu hay là Chém đấy ợ =P~

Vụ của cụ chủ thì cụ bẩu sếp in tài liệu ra cầm trên tay, ai muốn xem thì cho xem xong lấy lại đút túi quần luôn thì đỡ lo ăn cắp bản quyền :)
Còn đã xác định gửi đi thì phải chấp nhận bị xào nấu thôi, kể cả bằng phần mềm, hoặc bằng gõ tay 5k 1 trang như cụ thule nói :))

Có chú còn kinh doanh món này luôn ợ:
http://www.sohoa.com.vn/tien-ich-so-hoa
Em nói là em làm được và em làm cho chủ thớt mở mắt ra thôi ai bảo thách đố :D
Em làm thế để tránh là TRẨU hay CHÉM cụ ạ :))
Mời cụ (b)

mobifone0906

Xe tải

bitme

Xe buýt

Cerato-6134

Xe container
Bác cài phần mềm Acrobat_7_pro hoặc bản cao hơn, khi in thì chọn máy in có tên PDF thì tất cả các file đều ra định dạng PDF chứ ko in ra máy. Cái này áp dụng cho tất cả các ứng dụng khác như exell, Autocad...chứ ko riêng gì word ạ.

thule6

Xe điện
Bác cài phần mềm Acrobat_7_pro hoặc bản cao hơn, khi in thì chọn máy in có tên PDF thì tất cả các file đều ra định dạng PDF chứ ko in ra máy. Cái này áp dụng cho tất cả các ứng dụng khác như exell, Autocad...chứ ko riêng gì word ạ.
Cụ đọc lại đề bài đi :))

mobifone0906

Xe tải
Bá cáo các cụ là cho dù các cụ có chuyển thế nào sang định dạng ảnh hay pdf ảnh gì gì đó đều có phần mềm convert hoặc bắt chữ lại hết cụ ạ, không làm trên Win được thì chuyển sang Android làm được hết, em đã làm và thành công nhìu rồi ạ trừ khi các cụ dùng photoshop làm nhòe đi để vừa đọc vừa luận thì tỷ lệ thành công khi bắt chữ sẽ thấp, nhưng như vậy thì file đó cũng mất giá trị.
Tìm cách khác thôi cụ ạ.
Dùng phần mềm nhận dạng như Abbyy FineReader thì chuyển được về Word hết thôi.
Cảm ơn các cụ, đúng như thế, bắt chữ thì không cần biết đó là font gì, ngon, em vừa down dùng thử Abbyy FineReader.

chuotdong

Xe điện
Lấy máy ảnh loại kém ra mà chụp là chắc nhất cụ ạ nếu cẩn thận hơn thì rắc vài sợi tóc lên rồi hãy chụp :)) chứ cụ đóng dấu bản quyền thì bọn nó cũng bỏ dấu ra được cụ ạ :))
Tình hình thế này thì có khi rắc tóc cũng không ăn thua rồi, vì mắt người làm sao tinh bằng máy được (like)

khongan

Xe buýt
Cụ không tin em thì cũng đúng thôi vì trên này TRẨU cũng nhiều và CHÉM cũng ác, ngay hồi đầu em cũng há hốc mồm vì khả năng của PM này, nó có khả năng bắt và phân loại cho Word, Excel, và pic trên 1 file
Em làm cho cụ "nhìn rõ". File này là nguyên được convert thẳng từ file pdf của cụ ra 112 trang của cụ đấy ạ, bao gồm cả con dấu của Thủ Tướng nữa nhưng chưa được chỉnh sửa lại nên chắc còn nhiều lỗi, nhưng em nghĩ là đọc hiểu ngon lành, chỉ cần thêm 1 vài thủ thuật tự động sửa trên Word là ok ngay, hy vọng vụ này em cũng không cần phải làm cho cụ "thấy rõ" nữa :))
Link file Word đây em làm trên máy ở cơ quan nên cũng chưa được chau chuốt lắm :) :
http://www.mediafire.com/view/tecmqg8phzeeyeh/63-nd.signed.doc

Nếu muốn thì chắc cụ sẽ phải tốn kha khá để "đỡ phải gõ lại" đấy =))
Còn nếu là bản viết tay thì lại có trò đọc cho máy chép lại nữa cơ cụ ạ, 5k 1 trang các cháu ngoài hàng photo vẫn làm cụ ạ.
Em vodka cho cụ mà hết hạn mức.
5k 1 trang mà gõ hết hơn 100 trang thì không kịp đâu cụ.
Phần mềm hay quá. Cám ơn cụ lần nữa

mobifone0906

Xe tải
Hay thật, file JPG chụp từ điện thoại còi của em mà chuyển nhát một, cảm ơn các cụ lần nữa.

thule6

Xe điện
Cháu cứ biến từ *DOC ---> *JPG ---> *PDF, thế này thì sửa vào mắt các Cụ nhỉ
Chuyện nhỏ cụ ạ, phần mềm bắt định dạng chữ có hỗ trợ tiếng Việt cụ ạ chuẩn 95% đủ để đọc hiểu hay sửa bằng công cụ ...
Còn nếu là viết tay thì nhanh nhất là đọc cho phần mềm tự động nhập vậy nên từ .doc -> JPG -> PDF cũng thế thôi

congbinhxuong

Xe buýt
Các cụ nên nhớ nếu văn bản dạng ảnh mà ngon thì dùng PM Abbyy cũng OK. Nhưng nếu VB đó củ chuối thì việc nhận dạng và sửa hơi mệt (trừ trường hợp bắt buộc )

maroon.uce

Xe hơi
cụ dùng office 2010 trở đi sẽ có chức năng xuất từ word sang pdf nhé

rolando

Xe máy
Theo em thấy thì cụ cứ in cái file word của cụ ra rồi scan lại hoặc chụp lại là được như ý cụ muốn thôi
Hoặc nữa thì cụ convert file word sang file ảnh rồi dùng photoshop để thêm mấy cái vệt nhòe vào cho giống scan. Nhưng mà cách nào đi nữa thì nếu mắt thường vẫn đọc và phân biệt được thì phần mềm nó cũng hiểu và convert lại sang file word hoặc file khác tương ứng được. Nói túm lại là cụ muốn không mất bản quyền thì hơi khó, vỏ quýt dày có móng tay nhọn cụ ợ.

vpc

Xe tải
Convert thì khi chuyển lại vẫn sao chép được. Chỉ có mỗi cách là cụ ỉn ra rồi cho qua máy scan thôi.