Hội OF Photo đi chụp ảnh Bắc Ninh 07/01/2007 - Cuộc chiến giữa Ni-Ca và Mẫu

Thanks bác @lamchieu bác @leica đã góp ý, em mới tập tành nên vẫn còn ngô nghê lắm, cái ảnh mà em up đấy là áo đã bị cháy rồi ko cứu được nữa :D , cho hỏi bác để cái ảnh đấy đẹp hơn thì cần chụp thấp xuống bao nhiêu hả bác, lúc đó em đứng chụp.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
noza nói:
Cổ vẫn đeo cái dây màu vàng đấy chứ... cái này gọi là "biết mình biết người - trăm trận trăm thắng" - Bác @GT chớp đúng lúc quá :D
Công nhận ống kính của Canon sáng quá cho nên Noza phải đeo kính dâm đểm giảm bớt độ cháy của ảnh. Sau khi chụp xong anh tâm sự: "Cứ tưởng 5D hoành tráng cỡ nào, hoá ra cũng chỉ ngang cái D50 không có màn hình của mình".:D

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
hihi
uýnh vào nỗi đau của NIkon nè
cảnh này hình như NI 0 chụp đc

(y) bác vũ nhật vừa làm j thía

tinh nghịch

paparazi chụp xuyên cành cây ( ông nikon nào thò cái khửu tai ra thía )

em xinh

Chỉnh sửa cuối:

cvn

Xe buýt
@bác Khọm ơi: cứ để tốc độ thấp cho ảnh mẫu và hoa nó nhoè hết đi thế kia thì P&S chắc cũng chụp được nói gì đến Nikon :D :D

@ các bác: táng ảnh lên ào ạt cho lụt server luôn đi các bác ơi, chọn lựa làm giề, cái nào chả đẹp mà (nhà Giang Trọc đang nuốt nước bọt ừng ực kia kìa :D :D ). Mấy trăm bức em chụp em thấy cái nào cũng đẹp, thế mới khổ chứ :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

quangdzung

Xe điện
???? Quái thật. Nhắn tin từ nãy đến giờ,... Sao máy mình ko thấy kêu nhỉ...????

Chỉnh sửa cuối:

Land

Xe tăng
Bác Black đi chinh phục người đẹp mà mang gậy dài quá, E hỏi khí kô phải nhưng mà tò mò quá kô nhịn được, có phải mẫu kô mà đẹp thía bác?

quangdzung

Xe điện
Land nói:
Bác Black đi chinh phục người đẹp mà mang gậy dài quá, E hỏi khí kô phải nhưng mà tò mò quá kô nhịn được, có phải mẫu kô mà đẹp thía bác?
Bác lại động vào nỗi đau. Bác BL dùng Canon cơ. Nhưng Khi chụp những bức quan trọng thì phải mượn Nikon mới phê

winnie

Xe máy
Chào buổi sáng các bác ạ, Sorry vì đã đường đột vào nhà mà chả gõ cửa gì thế nay.hihi...cháu là mẫu tóc ko xoăn hôm qua...thấy mọi người fun quá nên bon chen vào lập nick <dù ko bít đi xe lẫn ko có xe....hicc>...mọi người ủng hộ cháu nó chút nhé.... thanx mọi ng nhìu nhìu

quangdzung

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Bác Khọm chụp cánh đồng nom cứ như trong studio ấy nhỉ? không hiểu lý do gì làm bác run rẩy thế? tại mẫu hay tại thời tiết?

dongnat

Xe điện
quangdzung nói:
Này thì cánh đồng hoa này
Cái này mà cũng khoe hả anh DŨng, chả có cái gì rõ nét cả, mẫu thì như vừa được bác cho mấy lít cuốc lủi ấy, thế này thua con P&:PS của em rồi :P

cvn

Xe buýt
Nhìn mấy cái ảnh đồng hoa cải đúng là xấu hổ thật. Nhưng trong điều kiện lúc 5h chiều đông không nhìn rõ mặt người thì chjup được như thế đã là khoai rồi :)) mang P&S chụp lúc đấy chắc chỉ thấy một màu đen nhờ nhờ :))

quangdzung

Xe điện
dongnat nói:
Cái này mà cũng khoe hả anh DŨng, chả có cái gì rõ nét cả, mẫu thì như vừa được bác cho mấy lít cuốc lủi ấy, thế này thua con P&:PS của em rồi :P
Vớ vẩn. Mắt thường còn chả nhìn được mẫu nữa là. Sau khi từ Thổ Hà ra thì thay vì chạy từ Bắc giang về cầu đuống thì GPS nó lại dẫn anh em chạy thẳng về hướng Lạng sơn. Sau khi vòng vèo mất hơn 1h đồng hồ thì anh em cũng mò về được cánh đồng ước mơ của Blacklac. Có điều lúc đó tối mịt rồi.Chính xác là 6h kém 20, Nhưng anh em vẫn cố chụp để vớt vát được tý. Không lại như bác Nakio nói ( 1 lũ điên )
Mẫu này đến quá muộn

Không biết là có nên quay vào xe không nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

dongnat

Xe điện
cvn nói:
Nhìn mấy cái ảnh đồng hoa cải đúng là xấu hổ thật. Nhưng trong điều kiện lúc 5h chiều đông không nhìn rõ mặt người thì chjup được như thế đã là khoai rồi :)) mang P&S chụp lúc đấy chắc chỉ thấy một màu đen nhờ nhờ :))
Hơ hơ, bác nói thế nào, chứ đã đẹp thì tối đen kịt nó cũng đẹp chứ nhờ nhờ ăn thua gì, chả nhẽ cái ảnh đấy lại bảo là " đây là ảnh đẹp vì nó chụp trong điều kiện nhờ nhờ mà mắt thường cóc nhìn thấy gì... bla blad à, he he" đẹp hay xịn thì cứ phải nhìn vào ảnh chứ có nhìn vào context đâu :))

Thái Bờm

Xe máy
dongnat nói:
Hơ hơ, bác nói thế nào, chứ đã đẹp thì tối đen kịt nó cũng đẹp chứ nhờ nhờ ăn thua gì, chả nhẽ cái ảnh đấy lại bảo là " đây là ảnh đẹp vì nó chụp trong điều kiện nhờ nhờ mà mắt thường cóc nhìn thấy gì... bla blad à, he he" đẹp hay xịn thì cứ phải nhìn vào ảnh chứ có nhìn vào context đâu :))
Thì bây giờ sẽ ra nội quy cho Ô Phở: các ảnh chụp xong phải có chú thích rõ ràng: địa điểm chụp, loại máy (Rồ - Ca Lông hay Ních Kông, hay Bôi èn Sút), loại ống kính, thời gian chụp, điều kiện tầm nhìn của mắt thường (tầm nhìn xa trên xxx mét), hướng và tốc độ gió, ... để lúc đó mọi người có cái tổng quan muh nhận xét về tay nghề của Ô Phở và chất lượng của các máy ảnh rồ (y)

Vì không có context nên em thấy mấy cái ảnh đó - cánh đồng hoa - xấu quá ;)

quangdzung

Xe điện
Quả cánh đồng hoa là kiểu con gà tức nhau tiếng gáy thôi bác. Ông Dungkhom vác Canon 20D với ống L ra chụp lúc tối để dọa Nikon, thế nên em cũng phải khiêm tốn post 1 cái cũng chụp vào lúc đấy bằng Nikon D50 với lenkit ra để đáp lễ với bác ấy thôi ạ. Chứ có ai nói xấu hay đẹp gì mấy bức ấy đâu ạ.
Trên đầu bức hoa ấy bác Khọm đã chẳng khiêu khích là Ni ko chụp được đấy thôi