[Funland] Hội những người ở Vinhomes Riverside - Harmony LB

shipme.vn

Xe hơi

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
2017, 2018 em dẫn khách vào còn chê lên chê xuống, trong đấy có cả 1 số cụ ở trên of này.
Giờ không khéo có cụ thành cư dân rồi ý chứ.
Còn nhiều cụ giờ nghe giá thì ngã ngửa, “biết thế” :))

shipme.vn

Xe hơi
2017, 2018 em dẫn khách vào còn chê lên chê xuống, trong đấy có cả 1 số cụ ở trên of này.
Giờ không khéo có cụ thành cư dân rồi ý chứ.
Còn nhiều cụ giờ nghe giá thì ngã ngửa, “biết thế” :))
Em cũng là người đã chê giá hồi mở bán :). Đến khi vào mua sales nói em còn nghi ngờ nói sales làm giá. Đến lúc đi mua mới hiểu.

shipme.vn

Xe hơi
Em thi công ở Nguyệt Quế cũng lâu lâu rồi, từ ngày Vinhomes mới bàn giao.
Giờ chỗ đó tỉ lệ lấp đầy bao nhiêu % rồi cụ chủ ới.
Hiện trên 60%, số lượng đg hoàn thiện về khoảng hơn 20% nữa cụ

Trục

Xe ba gác

Lavander

Xe tải
Hiện trên 60%, số lượng đg hoàn thiện về khoảng hơn 20% nữa cụ
Mình thấy gia nhà lên thi người năm giữ bds vui nhưng nếu đổi căn to hơn thi lại phai bỏ ra nhiều tiên hơn với thơi gia tăng, nên cha bit nên vui hay buồn

shipme.vn

Xe hơi
Nếu đổi căn to hơn thì đúng là vấn đề :))

LAMVN123

Xe đạp
Em bán căn liền kề Vinhomes Thăng Long đợt tết giá có 7,8 tỷ . Mấy cụ vào xem chê cao thế này thế nọ , sang xem bên Hà Đô với An Lạc thì chạy mất dép . Quay về Vinhomes Thăng Long thì ko đến lượt . Giờ có cụ ngậm ngùi mua gần 9 tỷ .

tobe11

Xe tăng
Em bán căn liền kề Vinhomes Thăng Long đợt tết giá có 7,8 tỷ . Mấy cụ vào xem chê cao thế này thế nọ , sang xem bên Hà Đô với An Lạc thì chạy mất dép . Quay về Vinhomes Thăng Long thì ko đến lượt . Giờ có cụ ngậm ngùi mua gần 9 tỷ .
Rao 9 tỷ thôi có mấy căn mãi có tiến triển gì đâu :)

Mua ở mấy khu này thì xác định là mua ở. Nên người mua cũng kén chứ ko phải kiểu đầu cơ.

lanhpham

Xe điện
E mới bán 8.5 tỷ đây

Mr Bonsai

[Tịch thu bằng lái]
Harmony bên có hồ quả thật quá đẹp, chả khác gì resort. Lại phong phú thêm về dịch vụ như trường học, tập golf, sân thể thao, hồ điều hoà, công viên v.v... Em biết có ông trước khi mua còn cẩn thận thuê người về đo chất lượng không khí rồi so sánh với các khu Tây hồ thì thấy chất lượng kk bên Harmony cao hơn hẳn. Đấy, ai cũng thấy nó tốt nó đẹp nó đáng sống thì giá nó phải cao chứ. Good is no cheap, Cheap is no good!!!

Chỉnh sửa cuối:

bdsphamngochanh

Đi bộ
Website
phamngochanh.com
Hồi xưa cái sướng của đàn ông là ở nhà Tây, lấy vợ Nhật, ẩm thực Trung Hoa, còn giờ thì ở nhà Vinhome, đi xe Vinfast, đi chợ Vinmart, du lịch vinpearl, đi học vinschool :))

Mr Bonsai

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ. Em thấy trên này có nhiều nhóm thuộc các khu đô thị khác nhau mà trong khu Vinhomes chưa thấy group nào nên em mạo muội tạo ra group này. Group tạo ra mục đích ( em mới liệt kê chứ không giới hạn ở các mục bên dưới)

1. Giao lưu tình làng nghĩa xóm
2. Góp ý những nhược điểm để khu đô thị này đáng sống hơn
3. Chia sẻ những nhà nào cần mua cần bán để khu này ngày càng đông vui hơn

Em sau một thời gian ở Vinhomes Harmony em có một số suy nghĩ như này:

Chất lượng xây dựng: nói chung khung nhà chất lg tốt, phào chỉ và chát bên ngoài k đc ổn cần phải làm lại

Hạ tầng xung quanh: nói chung rất tốt, em thấy đều dùng đá nát vỉa hè chứ k p gạch rẻ tiền. Đường cống thì toàn dùng cống to nên k bao giờ lo ngập. Bên ngoài khu đô thị đường xá rộng đi được rất nhiều ngả.

Không gian cây xanh: em thì thích mật độ cây xanh vừa phải nên em chọn harmony chứ không chọn giai đoạn 1. Cây nhiều cảm giác u ám và bẩn. Harmony bên hồ thực sự đáng sống vì có một cái hồ điều hoà to cho cả khu. Hàng ngày nhất là buổi tối hệ thống đèn bật lên đi quanh hồ còn hơn rất nhiều resort

Quản lý: em phải nói rất chuẩn. Bảo vệ ngoan và làm nghiêm túc. Có lẽ một KĐT có tốt hay không ở chính khâu quản lý. Đội ngũ bảo vệ, vệ sinh môi trg chuyên nghiệp, gọi hotline phút mốt có người gọi lại ngay.

Dịch vụ và tiện ích: quá đầy đủ từ đánh golf, bơi, bóng đá, tennis, công viên cho trẻ em và trường học liên cấp trg khu. Chỉ duy nhất 2 cái mà mng hay nói đến đó là bể bơi bốn mùa và nhà cộng đồng. Thực tế nếu ai nghiện bơi có thể ra Aeon ngay cạnh không thì bể bơi mùa hè ở đây có lẽ là bể rộng nhất hà nội. Còn về clubhouse để bán đồ dùng cho cư dân em thấy k quá quan trọng vì đỉ ra bên ngoài rất tiện. Bây h xu hướng một lần đi mua cho cả tuần. Nói thật khu rộng như này clubhouse trong hay mua vinmart ngay bên ngoài đi cũng như nhau.
Phí dịch vụ: riêng nhà cụ nào 2 oto và chơi thể thao thì lãi rồi

Nói chung thì cái key nhất của một KĐT là dịch vụ quản lý và tiện ích thì khu này có thể nói đáng sống nhất hà nội. Em có rất nhiều bạn bè đã bán các khu khác để mua bên này ở và rất happy.

Mời các cụ tiếp tục phản biện và ném đá
Nhân tiện chào cụ hàng xóm, em cũng ở khu này. May quá mua năm ngoái, chứ để sang năm nay thì lại chỉ đứng từ ngoài đường ngắm vào thôi :)

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Hồi xưa cái sướng của đàn ông là ở nhà Tây, lấy vợ Nhật, ẩm thực Trung Hoa, còn giờ thì ở nhà Vinhome, đi xe Vinfast, đi chợ Vinmart, du lịch vinpearl, đi học vinschool :))
Lỗi sản phẩm thì đi vin court, đen thì đi vin jail nhé ;;)

shipme.vn

Xe hơi
Nhân tiện chào cụ hàng xóm, em cũng ở khu này. May quá mua năm ngoái, chứ để sang năm nay thì lại chỉ đứng từ ngoài đường ngắm vào thôi :)
Chào cụ hàng xóm, có cụ nói k các cụ ở đây bảo em môi giới làm giá. Giá khu này thực sự lên nhanh vì các tiện ích của nó mang lại đúng nghĩa. Trước khi em về đây ở em cũng đi rất nhiều rồi và chọn khu này. Em chọn tiện ích, hạ tầng và quản lý thật chứ em không chọn Vin.

shipme.vn

Xe hơi
Harmony bên có hồ quả thật quá đẹp, chả khác gì resort. Lại phong phú thêm về dịch vụ như trường học, tập golf, sân thể thao, hồ điều hoà, công viên v.v... Em biết có ông trước khi mua còn cẩn thận thuê người về đo chất lượng không khí rồi so sánh với các khu Tây hồ thì thấy chất lượng kk bên Harmony cao hơn hẳn. Đấy, ai cũng thấy nó tốt nó đẹp nó đáng sống thì giá nó phải cao chứ. Good is no cheap, Cheap is no good!!!
Câu này của cụ hay "Good is no cheap, Cheap is no good!". Trước đây khi mà đi qua em k biết bên trong nó thế nào và k tìm hiểu nhưng khi cho trẻ con học Vinschool ở đây đc vào trg khu này thấy đẹp quá mới quyết mua. May lúc mua chưa bị tăng ác như cuối 2020 và 2021

shipme.vn

Xe hơi
Em lại k chọn vậy. Nhà em ở Vin, siêu thị em chọn Aeon, học thì em chọn Ams , xe thì e chọn Đức quốc xã :)) . Em không cuồng quá mức một cái gì mà cái quan trọng nó phải tốt thực sự.

Mr Bonsai

[Tịch thu bằng lái]
Khi em mua Harrrmony giá còn rẻ hơn Binh Minh garden, Khai Sơn. Tuỳ mỗi người đanhs giá thôi, em thì thấy Harmony hơn mấy khu khác nên mua thôi. Giờ này giá Harmony có tăng nhưng cũng chỉ same same mấy khu bên cạnh, có gì mà quá đâu. Vd đấu giá C14 Phúc Đồng, ngay ngoài cổng Harmony giá giờ đã là 185tr/m2 chưa biết bao giờ nhận nhà cà cũng chả có tiện ích gì, xuống tiền gần như ngay và luôn, không hỗ trợ ngân hàng gì. Vậy thì mua cái nào hơn? Vấn đề là bg có tiền cũng khó mua đc Harmony vì ko ai bán :)

Chỉnh sửa cuối:

shipme.vn

Xe hơi
Nếu vậy cụ mua lúc giá quá ngon rồi, em mua sau đắt hơn. Có một cái ở các dự án Vin em thấy tốt hơn chỗ khác là nó làm hạ tầng nội khu và xung quanh khá tốt. Còn các khu khác nhiều khi chỉ đủ lực làm bên trong còn bên ngoài CĐT khả năng quan hệ và lực kém nên hạ tầng k đc tốt.